Sữa Nào Trị Táo Bón Cho Trẻ Là ""chuẩn""nhất Các Mẹ Ơi ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hatrang1828, 20/12/2017.

1. hatrang1828

hatrang1828 Thành viên sắp chính thức

Không biết các mẹ trên diễn đàn có ai nuôi con vất vả như em không nữa. Hình như cái bệnh táo bón là bệnh đứa trẻ nào cũng gặp hay sao ý. Nhà em 2 đứa, đứa con gái đầu 6 tuổi, đứa con trai sau 4 tuổi đều cùng bị táo bón nặng đã mấy tháng nay khiến vợ chồng em rất lo lắng.

Mỗi lần con đi vệ sinh là mặt nhăn mày nhó, vã cả mồ hôi mồ kê, nước mắt đầm đìa…mà vẫn chẳng “xử” được. Nhiều hôm con còn bị đau bụng, chướng bụng, khó ngủ, xì hơi nặng mùi nữa. Hôm nào khổ sở quá thì hết chị đến em quấy khóc cả đêm khiến em vừa thương con, vừa sốt ruột muốn đi tìm cách điều trị nào đó dứt điểm hẳn.
    Vì vậy, em quyết định lên mạng đọc và tìm hiểu kĩ hơn về bệnh táo bón ở trẻ. Đúng là muốn trị dứt điểm anh táo này thì mẹ cũng cần kiên trì và thông thái nữa đó.
    Hóa ra bọn trẻ con bị táo bón chủ yếu là do sự phát triển chưa hoàn thiện của hệ tiêu hóa, nhất là trẻ từ 2-6 tuổi. Thêm vào đó, việc ăn uống thiếu chất xơ, lười vận động, nhịn đi tiểu…sẽ khiến tình trạng táo bón của con thêm trầm trọng.
    Đặc biệt, nếu các mẹ không chữa trị sớm cho con mà cứ để táo bón tái đi phát lại thì con sẽ bị thiếu dinh dưỡng, biếng ăn, còi cọc. Trường hợp nặng thì bị nứt hậu môn, gây sa trực tràng, dễ bị trĩ, phình đại tràng…. Nguy hiểm quá!
    Từ đó, em cũng tích cực tham khảo kinh nghiệm trị táo bón cho con bằng các biện pháp tự nhiên của các mẹ khác như: cho con uống nhiều nước, ăn nhiều rau quả, massage.... Vợ chồng tìm mọi cách ép con ăn rau, hoa quả, bắt con đi bộ vào buổi tối, uống nước chanh. Đều đều như vậy rồi mà vẫn chẳng ăn thua. Chứng tỏ phải có nguyên nhân khác gây nên bệnh táo bón ngoài việc con thiếu chất xơ.
    Hôm trước lang thang vào một topic tâm sự mẹ nuôi con thì em mới giật mình nhận ra nguyên nhân tạo sao con mình vẫn bị táo bón mặc dù ăn nhiều hoa quả, uống nhiều nước. Hóa ra là do con em không hấp thụ được sữa công thức. Hàng ngày, em vẫn cho con uống bổ sung thêm sữa công thức vì nghĩ sẽ tốt cho sự phát triển của con nhưng nào ngờ lại làm ảnh hưởng xấu đến con do lựa chọn không kỹ loại sữa. Nhiều người khuyên nên chọn loại sữa mát cho con sẽ không bị táo bón nên em quyết định đi tìm hiểu thật kỹ về sữa thế nào được gọi là “mát”.
    Sữa mát được biết là sữa có thành phần dinh dưỡng dễ hấp thu, phù hợp với hệ tiêu hóa non nớt của con trong những năm đầu đời.
    Tuy nhiên, để chọn đúng loại sữa mát phù hợp với con, các mẹ nên để ý đến công nghệ chế biến của sữa đó có làm thay đổi cấu trúc đạm có trong sữa hay không? Vì nhiều loại sữa trong quá trình chế biến có nhiệt độ cao, sẽ làm biến đổi cấu trúc đạm trở thành đạm biến tính gây khó tiêu hoá, táo bón, đầy bụng.
    Sau đó, em cũng mua đủ loại sữa mát tây ta cho con dùng thử theo review các mẹ có con bị bệnh táo và cả tham khảo ý kiến của bác sĩ dinh dưỡng nữa. Nhưng thời gian đầu cho con uống 2-3 loại sữa mát khác nhau được các mẹ review tốt thì con em có cải thiện được một chút táo bón nhưng lại sụt cân.
    Em lại cất công đi tìm hiểu nguyên nhân thì hóa ra loại sữa mát trước em dùng cho con có thành phần dinh dưỡng nghèo nàn. Mà muốn con tăng cân thì lại phải dùng các sữa công thức nhiều chất, khó tiêu khiến bệnh táo của con tái phát mất thôi.
    Em đã thử từ sữa Nhật đến sữa Đức, loại nào được nói là tốt em đều cố mua cho con dùng thử. Nhưng khổ thay, mua ở Việt Nam thì đắt mà có khi cũng không an tâm là hàng thật. Loại sữa em chọn là Friso vì 10 mẹ dùng thì cả 10 mẹ cảm thấy rất tốt, con tăng cân đều mà không bị táo bón. Theo thông tin em tìm hiểu qua thì sữa mát Friso có chất xơ nhiều giúp con bổ sung lượng chất xơ bị thiếu hụt trong khẩu phần ăn hàng ngày cũng như dinh dưỡng dễ hấp thu giúp trẻ tăng cân tốt. Các dưỡng chất trong sữa Friso còn giúp trẻ phát triển khỏe mạnh, ít ốm và tăng cường sức đề kháng. Nhiều mẹ đánh giá đây là dòng sữa công thức mát với vị không quá ngọt, cho con uống tăng cân đều, và không gây táo bón.
    Không những thế, Friso hiện đang áp dụng công nghệ độc quyền LockNutriTM - Duy trì chất lượng tự nhiên của các dưỡng chất giúp hỗ trợ tiêu hóa, không gây táo bón.
    Xót con cứ phải 3 ngày mới đi được một lần, tiêu hóa khó khăn làm bé khó chịu, mẹ cũng nhọc. Thế là lần này em cho cả hai đứa cùng uống Friso một lúc để đỡ phải chờ đợi. Và kết quả làm em thật sự bất ngờ khi bé đi ngoài thoải mái hơn, ngày nào cũng “giải quyết nỗi buồn” một cách ổn thỏa.
    Bán tín bán nghi, không biết do cơ địa thay đổi hay do tác dụng từ sữa, em kiên trì dùng một thời gian để kiểm chứng thì y rằng, đúng y phóc là nhờ sữa các mẹ ạ.
    Vậy là từ nay em an tâm tin chọn Friso để đồng hành cùng con suốt hành trình tuổi thơ. Mẹ nào đang có chung nỗi niềm như em trước đây thì có thể tham khảo ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatrang1828
    Đang tải...

2. minhngocaus

minhngocaus Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy một số lại sữa cho bé uống rất tốt nhưng lo về việc sữa nóng làm bé nhà mình hay bị táo bónn, trước đây mình có cho bé uống cả sữa nội lẫn sữa ngoại nhưng cảm giác con vẫn khó đi ngoài, vì thế mình hạn chế cho bé uống sữa. Na nghe nhiều đến cụm từ sữa mát nhưng không biết thực hư thế nào, c mẹ nào có kinh nghiệm vụ này không ạ? Chia sẻ cho em với nhé, sữa Friso có được không ạ, e cũng nghe nhiều mẹ khen lắm nên cũng muốn mua về cho con thử uống xem thế nào.

Kiết Hồng thích bài này.
  3. Võ Xuân Đạt

Võ Xuân Đạt YÊU TRẺ NHỎ

Theo như được biết trên thị trường hiện nay thì sử dụng sữa dê công thức là hiệu qua nhất đó các mẹ yêu !!!!!

4. Cẩm Vi

Cẩm Vi Thành viên sắp chính thức

Chuẩn mẹ ạ! Mình cũng đồng quan điểm với mẹ chủ top. Trẻ bú sữa công thức nếu không hợp rất dễ bị táo bón. Friso được đánh giá là 1 trong top 7 loại sữa mát nhất dành cho trẻ táo bón. Trộm vía cháu nhà mình thử uống sữa Friso là hợp nhất sau khi thử 2 loại (Meiji, Physiolac ) trong top 7 . Cháu hết táo bón hẳn , mỗi lần đi cầu rất là dễ dàng, ko còn khó khăn như trước nữa!!!

Kiết HồngMẹ Phin thích.
  5. Thanh.Tú

Thanh.Tú Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà em 2 tuổi các mẹ à . Trước kia cho uống Similac nay đã đổi sang sữa Nhật được 1 hộp rồi mà vẫn bị bón ạ. Sữa Friso là của nước nào vậy mẹ chủ top??

6. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

Sữa Friso được sản xuất từ 100% sữa Hà Lan , toàn bộ nguyên liệu từ khâu chăn nuôi đến sản xuất sản phẩm đó mẹ . Trong sữa có lợi khuẩn Probiotic và chất xơ Prebiotic để giúp bé phòng tránh táo bón. Hay mẹ bé chuyển sang dùng thử Friso xem thế nào. Trước đây mình cũng đổi nhiều sữa lắm mà con vẫn bón, hoang mang lắm. Đến khi con mình dùng Friso thì hết hẳn đó ạ

7. mecutuan22

mecutuan22 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ bé ơi! Cũng tùy bé hợp sữa nào nữa ạ? có bé hợp sữa này, có bé lại ko hợp. Cũng khó nói lắm

8. Cẩm Vi

Đúng rồi mẹ bé, mình cũng thấy vậy nhưng đa số các mẹ trong công ty mình cũng đều cho con uống Friso sau đổi hàng loạt sữa công thức khác đó ạ.

Võ Xuân Đạt thích bài này.
  9. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Bài viết rất hay ạ. :D

10. vobaton

vobaton Thành viên đạt chuẩn

Nói vậy là sữa Friso có vẻ hợp với các bé nhiều nhất đúng ko ạ?

11. August88

August88 Thành viên rất tích cực

chả biết được. COn mình vẫn táo dã man. Để thử xem sao

12. Võ Xuân Đạt

Võ Xuân Đạt YÊU TRẺ NHỎ

13. Kiết Hồng

Kiết Hồng Thành viên mới

Nói vậy là sữa Friso có vẻ hợp với các bé nhiều nhất đúng ko ạ?

14. Mẹ Phin

Mẹ Phin Strong Girl

Đa phần là vậy mẹ ah. Mình đã tìm hiểu và xem rất nhiều review của các mẹ trên các diễn đàn của mẹ và bé, thì hầu hết các mẹ đều mách dùng sữa mát Friso , bé ko táo bón, tăng cân đều đều.

15. Tập sống một mình

Tập sống một mình Cô đơn thì đã sao?

Bé nhà mình thì uống sữa Friso từ hồi 4 tháng đến giờ là 18 tháng, vì khổ nổi sữa mẹ về ít quá nên cho bé uống thêm sữa công thức ở ngoài. Trộm vía chọn đúng sữa Friso 1 phát ăn ngay, bé nhà ko tăng cân nhiều nhưng đều & ổn và vẫn trung thành với sữa này vì nó nhạt, dễ uống và tốt cho tiêu hóa ạ, chưa hề bị táo bón luôn ạ.

16. Cẩm Vi

Theo mình Friso hay sữa từ các nước Châu Âu, họ sản xuất ko quá chú trọng về cân nặng đâu bạn ạ, vì bên đấy họ lo ngại nhất là béo phì, nên hàm lượng chất dinh dưỡng cân đối đủ cho bé phát triển toàn diện, nhất là chú trọng vào phát triển xương -chiều cao chứ ko thiên về cân nặng. Do đó các mẹ ko nên qua e ngại về việc bé uống Friso ko tăng cân nhiều ạ.;)

17. Tập sống một mình

Tập sống một mình Cô đơn thì đã sao?

Đồng ý mẹ bé ạ! Chủ yếu bé chắc khỏe, phát triển toàn diện, chứ mình cũng ko ham con mình béo phì. Con mình từ khi sinh ra đã cho uống Friso glod 1 , đến giờ vẫn ko đổi sữa ạ. Cháu đến giờ vẫn đi phân khuôn, ko hề táo bón.

18. kimtrangminh

kimtrangminh Thành viên mới

Ui mẹ ơi! sao nhóc con nhà em uống Friso tăng cân lắm ạ!! hihi trộm vía, chắc cháu hạp sữa này đúng ko ạ? Tiêu hóa tốt nữa ạ

Kiết Hồng thích bài này.
  19. Kiết Hồng

Kiết Hồng Thành viên mới

Tùy theo thể trạng của mỗi bé nữa đó mẹ. Nếu bé nhà mẹ uống tăng cân thế thì quá tốt rồi

20. Baby & Mom

Baby & Mom Single Mom

Thực ra mẹ nào cũng muốn cho con mình loại sữa tốt nhất, nên mẹ nó cứ cho con dùng Friso thử xem. Dùng ít nhất trong 1,5 tháng để cảm nhận rõ nhất, sau đó cân đối lại xem con hợp sữa gì nè.