Cần giúp: Sua S26 Gold Co Tot K Ah?me Nao Dung Roi Chi Jup E Voi!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi babymoon, 12/12/2008.

1. babymoon

babymoon Thành viên mới

Con trai e dc 9 thag nhung chau moi chi dc 8,8kg dai 70 cm.e lo con e thap be wa!e nghe noi sua s26 gold tot lam,e muon cho con dung thu.co me nao dung sua nay roi chi jup e voi,sua nay co tot ko ah?e cam on!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babymoon
    Đang tải...

2. Mẹ Sóc Nâu

Mẹ Sóc Nâu Thành viên chính thức

Theo mình thì sữa nào cũng tốt cả vì họ sản xuất đều dựa vào tiêu chuẩn của một tổ chức lương thực, thực phẩm nào đó. Quan trọng là con mình hợp với loại sữa nào thôi (mùi vị, mức độ hấp thu).

babymoon thích bài này.
  3. Bong Bong

Bong Bong Thành viên mới

Mình thấy s26 là loại sữa giàu chất bổ, pha đúng liều lượng mà sữa rất sánh, màu vàng sậm, mùi hơi tanh

babymoon thích bài này.
  4. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

Mình thấy sữa đấy tốt, pha lê sữa sánh, mùi thơm ngậy con rất thick ăn nhưng có lẽ do nhiều chất nên dễ bị tạo ạ.

5. BAMBU

BAMBU Thành viên chính thức

Sữa S26 rất tốt nhưng nếu con bạn hay bị táo thì không nên uống loại sữa này. Theo mình bạn có thể cho cháu uống Karicare gold cung với pediasure.
    Pediasure có hàm lượng dinh dưỡng cao, 1 ngày chỉ nên uống 2 lần là nhiều nhất thôi mẹ nó ạ. Mình thấy trên diễn đàn đồ dùng và dịch vụ cho bé bán sữa của Úc tưng bừng lắm. Mẹ nó qua đấy tham khảo xem nhé.

6. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Mình cũng định cho Nấm nhà mình uống sữa S26, nhưng mình nghe nói là sữa này rất tanh và khó uống phải không? Các mẹ nào cho bé uống sữa này rồi thì đưa giúp mình lời khuyên nhé! Trước đây bé uống Gain advance IQ, nhưng khi hơn 3 tuổi, chuyển sang sữa Grow IQ, bé ko chịu uống nên hiện tại bé vẫn đang uống Gain advance IQ.

7. Mẹ Sóc Nâu

Hồi đó mình cũng cho Sóc uống S26 nhưng Sóc cũng không chịu uống (sữa số 1 thì tanh, lạt, còn số 2,3 thì mình không biết). Nếu chị mua S26 thì nhớ mua sữa có nguồn gốc rõ ràng nhé, vì sau vụ melamine thì sữa ngoại hay bị giả lắm đó. Sóc nhà mình từ bé đến giờ hầu như sữa nào cũng uống qua rồi nhưng mình thấy nàng hợp Dumex nhất nên hiện mình đang cho sóc uống Dumex. Chị biết không, lúc Sóc bị bệnh, cả ngày không ăn gì, mỗi ngày chỉ uống 4 lần sữa, mỗi lần 150ml khoảng 10 ngày liền mà Sóc không bị sụt cân mấy.

Sửa lần cuối: 5/2/2009
  8. mebegau

mebegau Thành viên tích cực

Con mình toàn uống S26 từ khi mới đựoc 1 tuổi. Theo mình thấy thì sữa số 1 hơi tanh, sữa số 2 và số 3 thì thơm ngon, béo ngậy, đặc biệt sữa rất sánh, khi pha phải quấy bằng thìa 1 lúc mới tan hết. Mẹ nào mà chie lắc ko là sữa vón cục ko tan hết được đâu. Sữa này đặc biệt thích hợp với trẻ cần lên cân vì mình thấy cháu nào nào đựoc bồi bổ bằng sữa này cũng bụ bẫm. Con mình tự lúc 1 tuổi cho đến 2 tuổi rưỡi chỉ uống sữa ko ăn cháo, ăn bột gì hết thế mà lên cân vù vù. Đến giừo được 3 tuổi mẹ sợ béo quá phải đổi sang sữa Nhật cho ít chất đấy. Mẹ nào thích con bụ bẫm thì nên dùng loại sữa này.

Nấmnem thích bài này.
  9. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Nấm là khó đổi sữa lắm. Nấm quen uống dòng abbort từ nhỏ, bây giờ đổi sang loại khác là cô nàng không chịu. Còn nếu uống được sữa S26 thì tốt quá, về nguồn gốc thì yên tâm vì bố của Nấm đi công tác ở nước ngoài liên tục nên có thể tự mang về mà không cần mua qua cửa hàng nhập khẩu nào. Chỉ sợ cô nàng ko chịu thôi.

10. Mẹ Sóc Nâu

Hồi đó mình có so sánh thành phần dinh dưỡng của các loại sữa, mình nhớ là abbort và S26 có hàm lượng các chất tương đối giống nhau hơn đó. Nếu bố Nấm có điều kiện như vậy thì mẹ nói bố mua vài hộp về cho Nấm uống thử. Sữa S26 mà mua ở Úc thỉ rẻ hơn nhiều đó. Thời gian Sóc uống S26 thì bạn mình mua ở Úc tính ra tiền Việt chỉ có 250 nghìn/hộp 900gr, trong khi mua ở VN khoảng 350-380 nghìn.

11. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Mình cũng thấy bạn mình nói S26 step1 ở Úc giá 17-19usd thì phải. Mình định mua cho Nấm 1 hộp uống thử trước, vì bố đang ở bên đó mà. Chứ mua nhiều về rồi lại không uống nữa, mất công bố.

12. AnhLinh

AnhLinh Thành viên chính thức

Thực ra em nghĩ đối với sữa các loại đều khó có thể nói sữa nào tốt hơn sữa nào. Mà nó phụ thuộc vào từng trẻ chị ạ. Miễn là bé chịu ăn, không có phản ứng phụ, không bị táo bón. Ví như con em ăn S26 thì rất hợp ạ. Mặc dù đến 18 tháng em mới biết (sau đợt cháu bị icc) mà cháu vẫn lên được 3, 4 lạng/ tháng. Nói chung sữa này ăn thích chị ạ. Nhưng có bé lại không chịu ăn đấy thôi.
    Tóm lại là cha mẹ chỉ biết chọn cái tốt nhất cho bé còn con ăn hay không thì lại phụ thuộc vào con. (Lạy giời cho con chịu ăn các mẹ nhỉ!!!)

13. bopxinhdautron

bopxinhdautron Thành viên tập sự

E mới toe ạ. Các mẹ cho e hỏi chút với ạ. Cu Bốp nhà e 6 tháng, từ trước đến giờ vẫn uống Hipp. E thấy mọi ng bảo nên đổi nhiều loại sữa cho bé. Vậy S26 so với Hipp có tốt hơn nhiều k ạ. Mấy cái này e chả biết mô tê gì, các mẹ giúp e với ...hix hix

14. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Sữa tốt nhưng còn phải phụ thuộc vào em bé có hợp sữa hay không. Trộm vía em bé nhà mình từ khi đi trẻ rất lười ăn cháo, chỉ thích bột ăn liền nhưng uống S26 thì vẫn còn khá bụ bẫm so với những đứa khác, chắc là sữa tốt và hợp nữa

15. bopxinhdautron

bopxinhdautron Thành viên tập sự

Bốp nhà e 6 tháng, vẫn ăn sữa Hipp từ trước đến giờ. Bây giờ bé được 8kg, 69cm. Bình thường bé ăn được hơn 1000ml 1 ngày, tự nhiên 3 hôm nay bé ăn ít hẳn, dãi nhiều, hay nghiến tay, k sốt...Nhưng lười ăn hẳn đi, ko biết có phải do con chán sữa k, hay do mọc răng...E lo quá các mẹ ạ. E thấy mấy người bảo s26 bổ sung nhiều canxi, rất quan trọng cho thời kỳ mọc răng của bé...E có nên đổi cho con ko nhỉ?

16. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Trẻ con thỉnh thoảng lại vậy đấy, mấy ngày sau bé lại trở lại bình thường thôi mà. Nếu bé bỏ ăn lâu quá thì mẹ nó cho bé đi khám xem, có thể hiện tại bé đang mọc răng nên hơi đau nên lười ăn một chút. Nếu bé ăn Hipp mà vẫn lên cân tốt thì mình nghĩ chẳng cần phải đổi đâu.