Toàn quốc: Sữa Yến Mạch Nguyên Chất - Giảm Béo Thần Tốc Cho Mẹ, Dinh Dưỡng Cho Sức Khỏe Cả Nhà

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi vananh_le, 29/4/2016.

1. vananh_le

vananh_le Thành viên rất tích cực

Hè đến rồi, nhà mình xin giới thiệu món đồ uống bổ dưỡng cho cả nhà là SỮA YẾN MẠCH NGUYÊN CHẤT - GIẢM CÂN THẦN TỐC TỚI 3-4KG TRONG 1 THÁNG. Em đã áp dụng, không phải ăn kiêng mà giảm được luôn 2kg trong tháng đầu tiên

Món này mình đã làm cho cả nhà từ ông bà, bố mẹ, các bé nhà mình cũng đều uống ai cũng khen ngon nên mình mới muốn giới thiệu với các mẹ trên diễn đàn. Sữa nhà mình làm từ 100% hạt yến mạch Quaker, là hãng yến mạch ngon nhất của Mỹ mà các mẹ trên này hay mua nấu cháo và dưỡng da đấy ạ . Các mẹ yên tâm là mình làm để nhà uống nên đảm bảo chất lượng sạch sẽ vệ sinh và giá cả rất rẻ vì chỉ lấy chút công làm lãi thôi.

Đây là hình chụp thùng yến mạch để làm sữa, mình mua loại nguyên thùng lớn nên giá tiết kiệm và hàng đảm bảo đóng thùng của hãng luôn không sợ yến mạch Trung Quốc hay hàng quá hạn.

[​IMG][/IMG] [​IMG]

Công dụng của SỮA YẾN MẠCH tốt cho cả nhà

- Tác dụng giảm cân và tuyệt đối an toàn: SỮA YẾN MẠCH không hề có chất béo và rất ít calo, tuy nhiên lại rất giàu chất xơ và có hàm lượng protein cao nhất trong tất cả các loại ngũ cốc. Vì vậy với những người muốn giảm cân thì uống SỮA YẾN MẠCH sẽ cung cấp đủ chất cho cơ thể, không có cảm giác đói và hạn chế dung nạp chất béo và calo. Ví dụ bạn uống 1 lít SỮA YẾN MẠCH thì cung cấp khoảng 150kcalo, nhưng nếu chúng ta ăn một bát phở thì sẽ cung cấp khoảng 500kcalo.

- Tốt cho sức khỏe và sắc đẹp: Ngoài chất xơ, yến mạch còn rất giàu vitamin, các chất oxy hóa được gọi là avenanthramides có tác dụng loại bỏ các cholesterol xấu là tăng cường cholesterol tốt và làm giảm nguy cơ bệnh tim mạch. Ngoài ra SỮA YẾN MẠCH còn chứa lignans thực vật có tác dụng chống lại các bệnh ung thư vú và các loại ung thư khác, cũng như bệnh tim mạch.

- Tăng cường miễn dịch cho cơ thể: Các chất xơ beta-gluten duy nhất trong SỮA YẾN MẠCH đã được chứng minh là giúp trung tính bạch cầu và làm giảm nhiễm trùng nhanh hơn, cũng như giúp tăng cường khả năng loại bỏ vi khuẩn trong cơ thể tốt hơn.

- Hiệu quả đặc biệt với người bị tiểu đường: Các chất xơ và carbohydrate phức tạp trong SỮA YẾN MẠCH làm chậm việc chuyển đổi toàn bộ thực phẩm này thành các loại đường đơn giản. Lượng magie cao nuôi dưỡng cơ thể và bài tiết tốt insulin và glucose.

Còn đây là hình ảnh sữa mình làm để các mẹ ngắm ạ, sánh mịn thơm ngon nhé :X

1. MENU NHÀ MÌNH

SỮA YẾN MẠCH NGUYÊN CHẤT KHÔNG ĐƯỜNG: loại này mình chỉ dùng 100% yến mạch nguyên chất không pha thêm gì cả nên rất phù hợp với những người béo phì, tiểu đường, những người muốn dùng yến mạch giảm cân. Để giảm cân thì đơn giản là các mẹ cứ uống sữa yến mạch không đường này thay cơm, còn ăn thịt cá rau củ bình thường ạ, chỉ hạn chế đồ mỡ thôi. Thay vì ăn 1 bát cơm thì uống 1 cốc sữa yến mạch là được, em cũng uống như vậy mà 1 tháng đã giảm được 2kg luôn.

SỮA YẾN MẠCH ĐƯỜNG PHÈN: Loại này là sữa yến mạch nguyên chất nhưng em cho thêm đường để uống ngon miệng hơn. Đường em dùng toàn bộ là đường phèn nên rất thơm nhưng không được ngọt lắm. Đường phèn rất tốt cho hô hấp, đặc biệt là trẻ nhỏ, thanh nhiệt giải độc trong mùa hè, kích thích tiêu hóa, tốt cho người bị huyết áp,…

SỮA YẾN MẠCH MẬT ONG: Loại này cũng ngọt giống loại Yến mạch Đường phèn nhưng em không dùng đường mà cho mật ong. Mật ong nhà em thì đảm bảo luôn vì có bác em mua mật ong rừng trực tiếp từ người dân tộc gửi về ạ, mật ong thơm sánh và không bao giờ bị đóng cặn.

2. GIÁ CẢ

Mặc dù loại thêm đường phèn và mật ong thì phải thêm nguyên liệu đắt hơn nhưng em để giá cả 3 loại như nhau thôi. Em đóng thành nhiều loại để các mẹ có nhiều lựa chọn:

- Loại 350ml đóng trong vỏ chai nước khoáng: 15K/chai

- Loại 500ml đóng trong vỏ chai nước khoáng: 20K/chai

- Loại 900ml đóng trong chai lock&lock: 50K/ chai. Em khuyến khích các mẹ lấy loại này vì đóng trong chai lock&lock đảm bảo sạch sẽ vệ sinh hơn nhiều. Các mẹ lấy loại này thì uống xong giữ chai lại giúp em, lần sau mua mà trả lại chai cũ thì em sẽ giảm 20K tiền chai ạ, giá sữa sẽ chỉ còn 30K / Lít rẻ hơn cả các mẹ mua loại nhỏ đóng trong chai nước khoáng.

3. CÁCH THỨC ORDER VÀ GIAO HÀNG

SMS hoặc CALL số của em 0988 52 52 30 (Vân Anh) hoặc đặt trên topic

Mọi người nếu tiện thì có thể lấy trực tiếp tại 2 địa chỉ: 83 Vũ Trọng Phụng (khu chung cư Hapulico) hoặc 117 Trần Duy Hưng (tòa Charmvit gần Big C)

Em giao hàng và nhận tiền trực tiếp. Các mẹ nếu đặt trước em làm thì em sẽ cố gắng sắp xếp để freeship một lượt luôn, còn nếu order lấy ngay thì em tính ship 10k-20k tùy địa điểm ạ.

Để mọi người biết và ủng hộ nhiều hơn với SỮA YẾN MẠCH nhà em, em sẽ FREESHIP TẤT CẢ CÁC ĐƠN HÀNG TRONG THÁNG 5/2016 ạ.

4. CÁCH DÙNG VÀ BẢO QUẢN

Do sữa yến mạch chỉ làm để uống trong ngày hoặc có thể uống trong 2 ngày nếu các mẹ bảo quản trong tủ lạnh, vì vậy mỗi ngày em chỉ làm một lượng đủ nhà uống và dư chút xíu để bán thôi.

Mọi người mua về giữ trong tủ lạnh giúp em thì uống sẽ ngon hơn và cũng bảo quản được lâu hơn. Trước khi uống thì lắc đều chai vì sữa em làm đặc nhiều bột yến mạch sẽ bị đọng đáy chai.

Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ topic nhà em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vananh_le
    Sửa lần cuối: 9/5/2016
  2. vananh_le

Mà em uống sữa này thay cơm, vẫn ăn uống bình thường mà giảm luôn 2 kg trong tháng đầu luôn nhé

3. nguyenthithuong

nguyenthithuong Bánh Đa Nem Hà Tĩnh Giòn Rụm

sắp tới có nhu cầu mình alo, chúc mn đắt hàng

4. monamour82

monamour82

chúc mn đắt hàng

5. vananh_le

Cảm ơn bạn nhé, khi nào cần thì alo mình nhé

6. vananh_le

Cảm ơn mn nhé, khi nào có nhu cầu thì alo mình nhé

7. shopnhat

shopnhat Shop Nhất

Ngược đường quá nhỉ, chị đặt 1 chai 900ml lúc nào tiện lấy cũng đc, chứ mua 50k ship 20k thì cũng hơi buồn. đt 09 8666 tám sáu 66, trước 9h am hoặc sau 6h pm giao tới Royal

8. congagia12

congagia12 Thành viên tích cực

Haiz, e ở thái bình cũng muốn ham hố mà chỉ uống trong ngày thôi, chán quá

9. vananh_le

Chị ơi nhà chị tiện đường đi làm của em, em giao cho chị sáng tầm 8h am freeship chị nhé. Thanks chị ủng hộ ạ :D

10. vananh_le

Hihi, ở thái bình thì mình chịu rồi, cái này mình tự làm nên nếu chuyển đi xa thì không được rùi, khi nào lên HN chơi thì alo mình phục vụ nhé :)

11. vananh_le

Chị ơi em ship sữa cho chị rồi. Sắp tới chị ủng hộ nhà em tiếp nha, thanks chị ạ

12. vananh_le

Sozy cả nhà, cuối tuần mình đi vắng nên không ship được cho một số mẹ nhắn đặt sữa. Hôm nay mình lại làm sữa để phục vụ cả nhà, các mẹ lại tiếp tục ủng hộ nhà mình nhé, thanks ạ

13. Mygaocuame

Mygaocuame mygaocuame

Nghe giảm cân là em phải vào luôn rồi ạ, hihi...
    Em nghe nói là bột yến mạch tốt cho người bệnh tim nữa đúng không chị?

14. vananh_le

Đúng rồi bạn ơi, yến mạch làm giảm cholesterol nên tốt cho người bị bệnh tim mạch nhé. Và người bị bệnh tiểu đường uống cũng được luôn vì hoàn toàn không có đường như hạt gạo của mình.

Tác dụng giảm cân thì rõ luôn vì mình đã thử nghiệm và hiệu quả luôn rồi :D. Bạn ngâm cứu ủng hộ nhà mình nhé, thanks

15. vananh_le

Nhà mình vừa update thông tin khuyến mại. Mình sẽ freeship tất cả các đơn hàng trên lamchame trong tháng 5 nhé. Mong cả nhà ủng hộ ạ

16. vananh_le

Sáng nay vừa làm mẻ sữa để phục vụ các mẹ đây, để khuyến khích các mẹ trên lamchame thử sữa nhà em nên em sẽ freeship toàn bộ đơn hàng đặt ở topic nhé, các mẹ ủng hộ ạ :)

17. Oma.vn

Oma.vn Thành viên sắp chính thức

muốn thử mà xa quá buồn thế.nhà mình ở tận hà đông :(

18. vananh_le

Hihi, nhà bạn ở chỗ nào, nếu tiện đường đi chơi thì mình ship cho, nhà mình đang freeship các đặt hàng trên lamchame đó. Bạn ủng hộ nhé

19. Oma.vn

Oma.vn Thành viên sắp chính thức

giờ hành chính mình đi làm ở ct2 ngô thì nhậm hà đông.còn tối mình ở gần siêu thị metro hà đông bạn ạ.nếu dc freeship thì tốt quá.ngon mình sẽ ủng hộ bạn dài dài

20. vananh_le

Hix, hôm qua mình vừa lượn ở metro hà đông xong. Hẹn bạn tối mai nhé mình ship sang metro hà đông. Bạn muốn lấy loại nào, cho mình số đt nhé