Suzuki UA 125- Sự lựa chọn điểm 10 cho chị em phụ nữ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi ngoc_phuong8x, 30/12/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. jinx

jinx Thành viên tích cực

Ðề: Suzuki UA 125- Sự lựa chọn điểm 10 cho chị em phụ nữ

mẹ ơi cho em hỏi xe này có phải phun xăng điện tử không vậy ạ?

Đang tải...

2. namu82

namu82 Thành viên chính thức

Em thấy Honda vẫn tiết kiệm xăng nhất ấ. Cứ nghe QC tiết kiệm xăng thế thôi. 53km tốn 1 lít chắc là trên đường thử nghiệm í chứ!

3. ngoc_phuong8x

ngoc_phuong8x Thành viên đạt chuẩn

UA 125T có hệ thống phun xăng điện tử tiên tiến, giúp xe tiết kiệm tối đa mức tiêu hao nhiên liệu mẹ nhé. Thực tế có tiết kiệm tốt hay không cũng do mình sử dụng và bảo dưỡng xe nữa đó, các mẹ sử dụng thì nên chú ý bảo dưỡng định kỳ, đều đặn

4. hauyenlinh

hauyenlinh Thành viên sắp chính thức

Mẹ ơi cho em hỏi là có những màu gì vậy ạ? mua xe cũng phải chọn màu cho hợp tuổi, hợp mệnh các mẹ nhé. Ngày xưa em mua cái xe màu đen, không hợp với mệnh em, đi được 3 tháng là bị mất đấy ạ :((

5. truongky

truongky Banned

Nhà mẹ mê tín quá nhỉ hi hi. em thì cứ thích màu nào là chọn thôi à, mua về rùi đi bọc với dán xe nữa cho đẹp. Em thì quan tâm cốp xe là phải rộng vì em hay đựng nhiều đồ với muốn bỏ một cái nón bảo hiểm trong đó nữa cho tiện

6. ngoc_phuong8x

mẹ ơi có màu nâu, màu trắng, màu đen, đỏ và bạc nữa nhé. em thì em thích màu bạc mẹ ạ, cũng hợp với mệnh của em nữa.
    Về phần cốp xe thì mẹ yên tâm, rộng khỏi chê luôn, 20l, đựng 2 cái nón vẫn ok mà lại có đèn trong cốp nên rất tiện cho chị em mình

7. lambao

lambao Banned

em thấy dáng xe này cũng được, đàn ông đi cũng hợp chứ attila thì chỉ chị em mình đi thôi, mấy ông ý mà đi nhìn bê chết. Không biết bình xăng của nó mấy lít vậy các mẹ?

8. jinx

jinx Thành viên tích cực

em cũng thấy sàn để chân của nó khá là rộng và dài, chị em mình đi giày cao sẽ không bị vướng mà nếu nam giới đi nhìn sẽ thoải mái hơn mà không sợ bị chê nữ tính. đằng nào thì cũng tiện :D. Xe này nhà mẹ phuong mua bao tiền thế ạ

9. ngoc_phuong8x

Bình xăng của xe này là 6,4l mẹ nhé. em cứ đổ đầy bình là đi cả 2 tuần đấy, cơ quan em cũng không xa nhà nên đi không tốn mấy. Giá bán lẻ hãng đưa ra là gần 32 tr nhưng mà tùy nơi mẹ mua nhé. Mua bao giờ cũng được khuyến mại mấy cái linh tinh. ví dụ chỗ em mua khuyến mại bọc xe nè hi hi. Mẹ nào cẩn thận thì sắm thêm cái khung nữa cho an toàn

10. Ðề: Suzuki UA 125- Sự lựa chọn điểm 10 cho chị em phụ nữ

Mẫu xe mới của suzuki à các bạn?suzuki ít mẫu xe ga nhỉ?

11. Ðề: Suzuki UA 125- Sự lựa chọn điểm 10 cho chị em phụ nữ

Dòng xe này cũng khá tốn xăng nhưng được cái mình thấy nó chắc chắn và khá bền

12. ngoc_phuong8x

Xe này ra cũng một thời gian rồi mẹ ơi, em thấy các mẹ đều đánh giá tốt, tiết kiệm xăng lại bền. Về dòng xe tay ga thì suzuki cũng có mấy mẫu khác như là Skydrive 125, Hayate 125 SS, Hayate SS FI và có cả Hayate phiên bản đặc biệt nữa.
    mẹ tham khảo thêm về các mẫu xe ở đây nhé
    http://suzuki.com.vn/xemay/chitiet/14/ua125-t.html

13. hauyenlinh

Thích nhất cái cốp xe rộng rãi, đựng đồ thoải mái chứ giờ đường thấy cướp giật nhiều quá cũng sợ các mẹ ạ. Cô bạn em hôm rồi vừa bị giật túi xách kìa, đã mất túi thì chớ lại còn bị té xe nữa chứ. Mình mua cái xe có cốp lớn, cho hết đồ vào cốp chạy xe cũng thấy yên tâm hơn.

14. jinx

jinx Thành viên tích cực

Em cũng thích các dòng xe của suzuki vì nó rất bền, thiết kế trang nhã mà giá cả cũng hợp lý và hiếm khi bị hét giá ở các đại lý, bảo hành cũng chu đáo chứ em thấy mấy đại lý của honda toàn hét giá cao, bảo hành thì cũng ok nhưng thay link kiện ở đó thì giá trên trời luôn ấy

15. lambao

lambao Banned

Cái này thì em công nhận nè, mấy tháng trước bé em nhà em đi vào hãng honda thay cái bình ắc quy mất gần 400k mà ngoài tiện có 200k thôi ạ. Đúng là chém giá ghê quá.
    Còn xe bền hay không em nghĩ cũng do mình đi và bảo quản xe ấy, của bền tại người phải không a

16. ngoc_phuong8x

Chị em mình không hiểu nhiều về xe nên nhiều khi chẳng biết nó hư hỏng cái gì hay cần bảo dưỡng cái gì, em thấy xe này có cái đồng hồ nhắc nhở mình nên cũng tiện lắm.
    Chia sẻ thêm cho các mẹ vài mẹo chăm sóc xe tay ga nhé :
    1. Vấn đề xăng:

Với dòng xe tay ga, nếu thấy xe thường bị hụp khi chạy và tắt máy khi để ga nhỏ, hoặc hao xăng hơn bình thường thì nên kiểm tra lại bộ phận lọc gió, nếu bộ phận lọc bị dơ có thể ảnh hưởng tới vấn đề trên, thay bộ phận này khoảng 25.000. Và cũng đừng quên xúc bình xăng con định kỳ như là 1 năm 1 lần, vì tiền kiểm tra sẽ rẻ hơn nếu để tình trang trên kéo dày và tiền xăng sẽ cao hơn.

2. Gầm xe:

Đây là nhược điểm lớn nhất của dòng xe này tay ga, khi lên các lề đường tương đối cao thì nên điều khiển xe theo hướng xéo tránh tình trạng chân chống và gầm xe bị trúng.

3. Dây truyền động:

Nếu điều khiển xe có cảm giác xe bị lì (lên ga mà xe cứ rống máy mà không đi, hao xăng rõ rệt), thì bạn nên mang xe lại các dịch vụ bảo trì để kiểm tra lại dây chuyền động. Bộ li hợp và kiểm tra Bố nồi và thay bi nồi, vì tình trang này thường thấy khi xe đã sử dụng được trên 25000 KM và có thể chế thêm bạc chà vào giúp khi nhã ga không bị rị máy. ( Bạc đạn chà phi trong nên điều với Bộ li hợp, vì xe mình đã thay nên thấy có hiệu qua nên chi góp ý thôi ), chắc chắn là sẽ tiết kiệm xăng rõ rệt.

4. Bộ tản nhiệt

Nên cứ 2 tháng kiểm tra nước tản nhiệt xem có cần thêm không? và cứ 20000Km nên vệ sinh bộ tản nhiệt vì SD thời gian dài có thể sẽ bị nghẹt và nước tản nhiệt sẽ k tới máy và làm nóng máy ( các khiểm tra là xe khi SD máy nóng nên lấy tay để gần bộ phận tản nhiệt xem có nóng k? nếu nóng là bình thường còn mát thì chắc chắn bị nghẹt ). vì vấn đề máy nóng cũng ảnh hưởng tới hao xăng. AE nên đêm ra những tiệm sửa xe để vệ sinh đùng bao giờ làm ở những tiệm rữa xe vì khi vệ sinh xong họ k biết biết cách nòi nước tản nhiệt cho nó chạy vòng ( như máy bơm nước vậy chỉ chạy không mà không hút được nước ). điểm này mọi người cần lưu ý.

5. Nhớt:

Đối với những dòng xe tay ga, máy của xe được thiết kế ẩn bên trong, nên nhiệt độ rất lớn, bạn nên đặc biệt quan tâm đến nhớt máy, không cần thiết sử dụng nhớt mắc tiền, quan trọng nhất là nên thay nhớt định kỳ cứ 1000 km / 1 lần, lúc xe mới mình nên SD nhớt hơi loãn ( hiệu ABRO của Mỹ chỉ có 80K ) như thế khi lên ga máy sẽ nhẹ hơn và sẽ tiết kiệm xăng hơn và sao 40000KM mình nên sử dụng nhớt đậm đặc hơn ( như shell ) vì sau 40000KM các nhông trong máy đã rơ nên thế máy sẽ êm hơn.
    -Cứ mỗi 3.000 km lại tiếp tục thay nhớt hộp số của xe. vì thay nhiều sẽ kéo dài tuổi thọ của láp chuyễn động.

6. Điều khiển xe:

Tránh tình trạng tăng tốc đột ngột, hay thay đổi tốc độ liên tục sẽ ảnh hưởng lớn tới bộ li hợp, dây truyền động và đặt biệt là ... hao xăng kinh khủng.

17. truongky

truongky Banned

Đấy, em là em cũng lo mấy cái này nhất đấy mẹ ạ. Em thấy có xe lead cốp cũng rộng nhưng kiểu dáng thì em không thích lắm. nhìn xe UA 125 này đẹp mà khỏe khoắn hơn hẳn.

18. hauyenlinh

Chọn mua xe có cần chú ý gì không các mẹ ơi, em sẽ mua xe trước tết âm lịch này để tết còn có xe mà vi vu :D

19. ngoc_phuong8x

Mình nên chọn xe vừa với khả năng tài chính, vóc dáng, độ tuổi, môi trường làm việc… của mình mẹ ạ.
    - Thứ nhất là chọn xe hợp với túi tiền
    Nếu chưa có điều kiện tài chính dư dả, hãy tham khảo giá thật kĩ để mua được chiếc xe phù hợp. Ví dụ, xuất phát từ số tiền hiện có để khoanh vùng các loại xe có mức giá có khả năng chi trả.Mình cố mua một chiếc xe tay ga đắt tiền, chưa chắc đã yên tâm để sử dụng vì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa. Hãy tính đến cả chi phí sử dụng sau này (chi phí nhiên liệu, chi phí sửa chữa, thay thế phụ tùng…).
    - Thứ 2 là chọn thương hiệu
    Nên chọn thương hiệu uy tín và có chế độ bảo hành tốt mẹ nhé
    - Chọn theo style
    Cái này tùy vào phong cách và sở thích của mẹ thôi, em thì em thấy xe UA 125 T rất ưng ý em ;)
    - Chọn theo vóc dáng
    Mẹ nào người nhỏ con thì nên chọn mấy xe vừa với chiều cao của mình, chứ đi mấy cái xe to quá, nặng quá là dắt không nổi đâu ạ.
    - Chọn xe đúng mục đích sử dụng
    Với thành phố đông đúc và thường xuyên ùn tắc giao thông nên chọn mua loại xe có kích thước vừa phải, động cơ nhẹ nhàng vừa đủ. Đặc biệt mẹ nào hay đi qua khu đường ngập nước phải chọn xe có gầm cao nhé.

20. lambao

lambao Banned

Mẹ nói mới nhớ, khu nhà em ngày nào mưa lớn là bị ngập nửa bánh xe luôn các mẹ ạ. Gầm xe này thế nào chứ em thấy xe ga gầm thường thấp, bị ngập là nước chui vào ống xả rồi xe chết máy thì dắt bộ chết mệt

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.