Tổ chức sinh nhật cho bé

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi meoxu, 1/8/2005.

1. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Mẹ Su mở topic này để trả lời mẹ Min về kinh nghiệm làm sinh nhật cho bé. Các mẹ có kinh nghiệm gì thì bổ sung nhé!

Kinh nghiệm của mẹ Tumy : chọn nhà hàng Sen (cạnh công viên nước Hồ Tây). Tiệc buffet, giá 100k/người. Món ăn VN, ngon. Khung cảnh đẹp, người lớn nói chuyện còn trẻ con có chỗ chơi.

Kinh nghiệm của meoxu :vì nhà đông người nên mẹ Su làm 2 bữa.

1. ở nhà ông bà Su : làm 1 bữa cỗ mời cô, bác, chú dì (người trong nhà) + bố mẹ nuôi (chưa có gia đình) của Su (tiện thể làm mối luôn :wink: )
    2. ở nhà Su : làm mini buffet mời các bạn thân (đã có em bé) của bố mẹ Su. Tùy tình hình nhà rộng hay chật để định số lượng khách. Mini buffet làm những món nguội dễ ăn (cuốn, nem, nộm hoặc salát, pizza, súp, hoa quả,... )+đồ uống+bánh gatô, nói chung là tùy thích. Mua bát đĩa giấy (để dùng xong vứt luôn đỡ phải dọn)
    Chuẩn bị một ít đồ chơi, dọn bớt đồ đạc để lấy chỗ chơi cho trẻ con và để đồ ăn lên chỗ cao để các bé khỏi nghịch.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meoxu
  2. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của mình : Làm 2 đợt - 1 cho bé, 1 cho người lớn.

- Cho bé : Buffet ngọt cho các bé, mời toàn bộ các bé con hàng xóm, cháu trong nhà và con bạn bè. Buffet ngọt gồm : chocolate, các loại kẹo, các loại bánh quy, bánh su cream, bánh gan, đậu xanh, bánh flan, chè đậu đen, sữa vinamil, yahour ...vv. Mình đích thân làm quản trò cho các bé sinh hoạt, ca hát, nhảy múa, chơi trò chơi ... (giống như chơi trò chơi tập thể của các em lớn lớn vậy đó)
    - CHo người lớn : Gia đình, bạn bè ...vv Đặt bàn. Đa phần là các món nướng/nhậu.

xalaucon thích bài này.
  3. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Nhà em ít bạn bè nên em chỉ làm 1 lần cho cả người lớn và các bé
    - Bạn bè của bố mẹ thì làm tiệc mặn để các bố nhậu và các mẹ vừa làm vừa buôn dưa lê.
    - Các bé thì mua hoa quả, bánh kẹo ... cho lên tầng 2 và BN bé làm quản giáo
    - Các bố mẹ ở tầng 1 tha hồ nhậu nhẹt

4. ngao-op

ngao-op Bắt đầu tích cực

Nghe cac me to chuc "hoanh trang" qua nhi! :-({|=

5. min2

min2 Thành viên sắp chính thức

Nhà em đông người chắc phải tổ chức sinh nhật giống nhà chị MX rồi, lúc đầu cũng định mời mọi người ra nhà hàng nhưng khách thì nhiều mà ra nhà hàng như vậy thì vừa tốn kém lại vừa mệt quá.

6. mẹ Bi tẹt

mẹ Bi tẹt Thành viên chính thức

Nhà em thì tổ chức SN con gái 3 ngày. 1 ngày của họ hàng, 1 ngày cho bạn bè và 1 ngày cho con. Mọi người bảo đến đám cưới của bố mẹ cũng không bằng làm SN con. Mệt thật nhưng mà vui lắm .AX em bảo đầy tháng ko tổ chức thì bây giờ làm bù đấy :roll:

7. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Mỗi một biến cố trong gia đình: Ngày cưới - ngày sinh - ngày mất đều có thể được dánh dấu bằng nhiều hình thức khác nhau.
    Với ngày cưới : mục đích và niềm vui khác với ngày sinh con vì trong đời chúng ta chỉ có thể làm 1 lần ( hoặc vài ba lần là cùng - trừ các tài tử vì đối với họ, ngày cười chỉ là 1 sự hợp thức hóa hay công khai hóa mối quan hệ mà thôi )
    Với ngày sinh của con : mỗi năm 1 lần đánh dấu sự trưởng thành và tạo cho con 1 kỷ niệm gắn bó với gia đình. Chứng ta có thể dựa vào đó để đem lại niềm vui cho người lớn qua dịp " ăn ké ". Nhưng nếu tổ chức quá linh đình ( ngay cả những năm quan trong như đầy tuổi - 5 tuổi - 10 tuổi ..)thì có thể sẽ nhận được :
    - Sự " thán phục" của bạn bè, họ hàng về tiềm năng kinh tế
    - Sự " hãnh diện " của đứa trẻ và sau đó là mong muốn : năm sau tổ chức to hơn nữa .
    - Sự " thỏa mãn " cho nhu cầu làm cha mẹ : Con là số 1.
    Nhưng tất cả điều đó không phải là giá trị mà việc tổ chức sinh nhật có thể đem lại.
    Vì vậy, cũng giống như đồng tiền, phải biết sử dụng sao cho đúng chỗ thì sẽ có giá trị và tác dụng tốt đẹp.

8. anhbatroc

anhbatroc Thành viên mới

mình thấy mấy chỗ bán gà rán như KFC hay Lotteria có nhiều chương trình tổ chức trọn gái tiệc hay ra phết mà khung cảnh cũng sạch sẽ và vui nữa. Bé nhà mình rất thích những chỗ như vậy, cu cậu cứ đòi đi suốt ngay cả chưa đến ngày SN cũng đòi tụ tập bạn bè.

9. chuotcontime

chuotcontime

Tớ cũng rất quan tâm đến vụ này...
    Bạn có thể gửi cho tớ báo giá các chương trình được không?
    Cám ơn bạn...

xudo thích bài này.
  10. xudo

xudo Thành viên tập sự

Cám ơn bạn đã quan tâm đến dịch vụ Tổ chức Sinh Nhật cho bé của Sắc Màu Party,hiên tại mô hình tổ chức Sinh Nhật mình đang hoạt động tại TP HCM bạn ạ ,trong tương lai mình sẽ phát triển hướng kinh doanh này rộng hơn ,hy vọng sẽ có dịp được hợp tác với bạn .Chúc bạn luôn vui vẻ .

11. LIVEGAIN

LIVEGAIN Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ! Đầu tháng 4 này mình tổ chức sinh nhật cho con gái tròn 1 tuổi. MÌnh đang định tổ chức ở Nhà hàng Eureka số 4 đường ven Hồ Tây. Không biết mẹ nào đã làm sinh nhật cho con hay dự sinh nhật ở đó chưa. Cho mình một vài lời khuyên với. Cám ơn các mẹ nhé.
    Không biết mình post bài này có đúng phạm vi ko, nếu sai mong Admin thông cảm nhé! hi hi...

12. LittleTim

LittleTim Thành viên chính thức

Hôm nay mình đi dự sinh nhật một bé tổ chức ở Sofitel Plaza hẳn hoi. Choáng quá.

13. tinypuma

tinypuma Thành viên rất tích cực

Cho minh hoi 999000 la da bao gom do an chua? Neu to chuc sinh nhat cho be voi khoang hon 30 nguoi tham du thi chi phi the nao? Bao gia la cho minh nhe.

14. Ngoc _ beo

Ngoc _ beo Thành viên tích cực

up danh dau 1 topic hay..............

PIGGY thích bài này.
  15. levinhad

levinhad Hoa tươi, hoa sinh nhật, hoa khai trương

ho ho, nhà mình làm mọt bua noi ngoia hai ben vui ve

16. hoaian4945

hoaian4945 Thành viên đạt chuẩn

Em nghĩ tổ chức sinh nhật cho bé không nhất thiết phải làm lớn mới vui. Đối với những gia đình khá giả thì không nói gì, nhưng còn những bé gia đình khó khăn đó là cả một vấn đề lớn cho bố mẹ.
    Nên em nghĩ tiết kiệm là quốc sách, tiết kiệm ở đây không có nghĩa là mình không tổ chức sinh nhật cho bé. Mà gia đình mình thu nhập như thế nào thì tổ chức cho bé như thế đó. Chứ đừng đua đòi thấy hàng xóm tổ chức sinh nhật cho con mời thật nhiều bạn bè, Mình thấy thế cũng làm cho hơn như thế để cho con mình không thua thiệt. Sinh nhật của bé là ngày vui, mừng ngày bé chào đời, chủ yếu vui là chính. Chứ đừng đem ra xo bì. Điều đó sẽ làm ảnh hưởng không tốt đối với bé. Sẽ tạo cho bé tính đố kỵ:partyman:/

17. chuotcontime

chuotcontime

Hay quá, tớ đánh dấu để lên kế hoạch....Cám ơn bạn....

18. minlin

minlin Thành viên hội Quý Hợi

Ðề: Tổ chức sinh nhật cho bé

Mình kéo top này lên để tham khảo ý kiến của các mẹ.
    Tháng 12 mới đến sn đầu tiên của con gái mình, vì là sn đầu tiên nên mình muốn chuẩn bị cho bé 1 sn thật đáng nhớ ( dù có thể bé chưa biết gì nhiều nhưng lớn lên khi xem lại những hình ảnh này chắc hẳn bé sẽ rất vui).
    Nhà mình có quán cafe ko rộng lắm nhưng mình cũng chỉ dự định mời những bạn bè thân thiết khoảng 50, 60 mươi người vì ông bà, họ hàng thì mình sẽ tổ chức riêng vào ngày cúng thôi nôi cho bé (theo ngày ÂL) rùi. Thế là ko phải lo vụ tìm địa điểm nữa.
    Mình sẽ dành 1 khoảng không gian dải thảm để cho các bé ngồi, thuê phông hoạt hình và dán chữ , đặt bánh gato hình số 1, đặt Tivi to quay đĩa của con từ khi con mới đẻ đến bây giờ.
    Thuê 1, 2 nhân vật hoạt hình để đón và chụp ảnh cùng các bé vì hôm đó sắp đến noen nên sẽ phát tặng mỗi bé một mũ đội đầu hoặc mặt nạ ngộ nghĩnh. Tổ chức một số trò chơi cho các bé.
    Ở ngoài sân sẽ đặt một dẫy bàn để đồ ăn, mình sẽ chọn các món buffe đơn giản như piza, spaghetti, gà rán, khoai tây chiên, súp, bánh mỳ, phomai v.v...
    Và tất nhiên ko thể quên ghi lại tất cả những hình ảnh cho con gái.

Trước mắt là các mẹ mách giùm mình các dịch vụ này nhé:
    1. Thuê phông, thuê quần áo nhân vật hoạt hình ( nếu ko có thì tớ thuê cả người vậy hihi)
    2. Đặt bánh gato
    3. Đặt đồ ăn ( nhưng giá cả phải chăng), đồ uống nhà tớ tự cung tự cấp rùi
    4. Mua mặt nạ, mũ cho các bé
    5. Tớ cũng định mua đĩa, dao dĩa dùng một lần nữa cho nó nhàn.

Ngoài ra các mẹ có kinh nghiệm và cao kiến tổ chức sn cho các bé thì mách cho mình nữa nhé. Thank các mẹ nhìu!

19. Ðề: Tổ chức sinh nhật cho bé

Năm Ỉn nhà em sn tròn 2 tuổi em cũng chuẩn bị gần như hoàn toàn giống với ý tưởng của chị. Khác 1 chút là lượng khách mời ko đông bằng nên chỉ tổ chức ở nhà, tiệc ngọt, trang trí với bóng bay, dây óng ánh và chữ HB, dán trên tường những decal cỡ A4 hình các con thú ngộ nghĩnh và nhân vật hoat hình chứ ko thuê phông như ý tưởng của chị (những thứ này có thể tìm mua ở Hàng Mã)

- Ý định dành 1 khoảng ko gian để dải thảm cho các bé ngồi là rất chuẩn, chỗ đó nên rộng 1 chút vì các bé hiếu động đâu chỉ ngồi yên 1 chỗ, mà đến lúc hứng chí chúng sẽ đứng lên nhảy múa nữa cơ

- Một điều lưu ý chị là khi bật đĩa để mọi người cùng xem lại những khoảnh khắc của bé từ khi chào đời đến giờ thì chị nên chọn nhạc nền tươi vui, sau đó vặn nhạc nhỏ lại để tụi nhỏ bớt tập trung và quay ra chơi đùa. Rút kinh nghiệm hồi SN Ỉn, tụi nhỏ ham xem quá nên chả ăn uống vui đùa gì cả, cứ há hốc mồm ngồi xem hết cả. Sau em đành phải tắt đi chúng mới chịu chơi

- Mũ sinh nhật sẽ là 1 bất ngờ với tụi trẻ con, chúng sẽ rất háo hức đội, và khi kết thúc lắm đứa còn ko chịu cởi ra. Tặng luôn chúng, coi như 1 món quà nhỏ khi ra về sẽ khiến chúng rất vui

- Bánh gato chị có thể đặt của nhà cakehommade, bánh ngon mà các chị ấy trang trí bánh rất đẹp
    ...
    Vài điều chia sẻ với chị, chúc bé có 1 sinh nhật thật vui

20. binbin19809

binbin19809 Thành viên rất tích cực

Ðề: Tổ chức sinh nhật cho bé

Em vừa tổ chức SN cho bé ỏ Sen xong,có cả chỗ chơi cho bé mà lại rông rãi.Bây giờ giá là 190k/ người.Hôm đó cả nhà cùng vui.Tổ chức ở ngoài đỡ mệt cái khoản hậu sau.