Toàn quốc: Tại Sao Chú Mèo Maneki Neko Nhật Bản Lại Được Yêu Thích?

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi mautimhoasim1122, 28/6/2019.

1. mautimhoasim1122

mautimhoasim1122 Thành viên mới

Mèo Maneki neko nhật bản dường như không còn quá xa lạ với người dân nhật bản, bởi gắn liền nhiều truyền thuyết, sự tích mang đậm ý nghĩa tâm linh may mắn, thành công cho con người. Chính vì lý do này mà em mèo ấy dần lan rộng sang các nước lân cận trong đó có việt nam. Hãy cùng mình tìm hiểu chi tiết vè chú mèo siêu đáng yêu này nhé.
    Nếu có cơ hội được một lần đến với đất nước xứ sở hoa anh đào bạn sẽ cảm thấy một chú mèo nghộ nghĩnh thường xuyên xuất hiện trong các cửa hàng, siêu thị, công ty ….. Trong đường nét của chú mèo rất tỉ mỉ, chân thực sống động đang vẫy vẫy chiếc tay hứa hẹn tạo nên “bùa” may mắn cho những ai sở hữu em ấy đó ạ. Vậy tại sao chú mèo lại được yêu thích đến như vậy? Theo chia sẻ mà bản thân mình tìm hiểu thì em ấy sở hữu khá nhiều sự tích khác nhau, có người cho rằng chú mèo bắt nguồn từ câu chuyện em mèo cứu chủ nhân của mình khỏi con rắn, hoặc có người kể lại chú mèo vẫy tay vì để đáp trả ân tình mà người chủ quán chăm sóc mình thêm thành công, may mắn. Nói tóm lại, chú mèo Maneki neko luôn là niềm biểu tượng tốt đẹp, hạnh phúc cho mọi người. Nếu bạn lần đầu nhìn thấy em mèo này mình tin chắc bạn sẽ cảm thấy vô cùng ấn tượng bởi hình dáng tròn trình, xinh xắn, kèm theo đó là màu sắc thuộc gam màu bắt mắt nhưng vẫn thể hiện ý nghĩa may mắn, cầu mong những điều hạnh phúc nhất cho những ai sở hữu em ấy. Mèo Maneki neko gắn liền mật thiết trong cuộc sống con người thể hiện rõ nhất qua các đồ vật như tượng gốm, hình xăm trên cơ thể, hoặc làm điêu khắc lên những chiếc ốp lưng, hoặc là charm mèo Maneki neko, lắc tay, ví mèo, áo mèo,.. Nói tóm lại dù xuất hiện trong những đồ vật nào, hình tượng chú mèo Maneki neko vẫn thể hiện được sự may mắn, thịnh vượng, tiền tài. Vậy thì còn chần chừ gì nữa mà không nhanh tay sở hữu chú mèo đáng yêu này nào!.
    https://xachtaynhat.net/products/meo-tai-nhat-ban-meo-maneki-neko/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mautimhoasim1122