Tranh luận: Tại Sao Cứ Mãi Cho Con Nghe Các Bài Hát Tiếng Anh Trên Mạng Thay Vì Các Bài Hát Tiếng Việt

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi thienhungauto, 22/1/2019.

1. thienhungauto

thienhungauto Thành viên tập sự

Đợt vừa rồi thì mình và chồng muốn bắt đầu giới thiệu một số v ideo trên Youtube cho Oscar (Con của mình) để xem, Khi search các bài hát thiếu nhi Thuỵ Điển và tiếng Anh thì có rất nhiều lựa chọn hay tuyệt vời nhưng khi mình tìm đến các bài hát mầm non của Việt Nam thì...

Hình ảnh của nhiều clip khá nhoè nhoẹt (nhiều nhé ko phải all)
    Toàn hỡi ôi nhạc dance - Các cháu đang tuổi hình thành thẩm mỹ âm nhạc mà bắt các cháu nhảy nhạc sàn [​IMG]:(
    Đến 80% các clip là các cháu bé đứng trước vườn hoa hát - không hiểu sao lúc nào cũng phải đứng vườn hoa…
    Cũng đến 80% các clip là trẻ con hát cho trẻ con nghe - các cháu đang độ tuổi hình thành ngôn ngữ và bắt chước giọng điệu, những bài hát do thiếu nhi hát mình phải công nhận là cute nhưng đôi khi không rõ phát âm lời và ca từ, rất khó để luyện cách phát âm chuẩn cho các bé

Thế là lòng tự tôn dân tộc lại nổi lên =)) Rõ ràng đứng giữa Việt Nam, muốn dạy tiếng Việt cho con qua các bài hát (mình không muốn Oscar chỉ nói tiếng Anh và tiếng Thuỵ ĐIển) mà toàn phải bật các bài Thuỵ Điển hoặc English.

Phải chăng tìm mỏi mắt mới ra được 2-3 clips/kênh thiếu nhi VN chất lượng vì giải trí nghệ thuật cho trẻ em vẫn đang bị coi nhẹ hơn người lớn? (ít ra “nghệ sĩ nhạc thiếu nhi” chưa bao giờ được coi trọng như một nghề [​IMG]=))

❓Và mình chợt nghĩ: sao phải chờ ai đó làm cho mình, khi mình có khả năng? Vậy là quyết định sản xuất video ca nhạc trẻ em [​IMG]=)) (sẵn nhà có các thiết bị quay phim chụp hình của chồng nữa…)

Ban đầu với ý định để cho con bật xem mẹ biểu diễn. Làm xong không ngờ trông chuyên nghiệp quá nên mình mơ lớn hơn: Liệu mình có thể truyền cảm hứng để thay đổi cách trẻ em Việt Nam thưởng thức các bài hát VN không, có nhiều bài hát VN hay mà chưa được quảng bá tốt? Mơ lớn và crazy vậy nó mới đáng‼️

Video này mình sản xuất từ A-Z, từ khâu ghi âm đến quay đến post production các bác ạ [​IMG]=)) Và mình định sản xuất khoảng mấy chục cái nữa cơ!

Các video này đc sản xuất dựa trên các kiến thức mình học được về cách hình thành thẩm mỹ cho trẻ từ nhỏ, tâm lý trẻ nhỏ…

❤️Các mẹ các bố các anh chị ông bà nếu yêu quý mình và ủng hộ mình làm tiếp thì cho mình cái like, comment, share nhé. 1s click thôi nhưng có ý nghĩa rất lớn với mình. Tự làm mọi thứ end-to-end nên rất cần lời động viên như vậy [​IMG]:) Hơn nữa khi các bạn xem, like, comment, share, hành động đó giúp đẩy các video này đến với nhiều người mà không phải friends của mình hơn. Nếu không khi họ search các bài hát thiếu nhi sôi động trên search engines sẽ lại chỉ có các bài nhạc dance hiện lên thì buồn lắm…

Đây là 1 trong những video clip do mình làm ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienhungauto
    Đang tải...