Tại sao đàn ông uống rượu hay chửi vợ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Buikhuyen, 1/4/2015.

1. Buikhuyen

Buikhuyen Thành viên mới

Nhà mình rất căng thẳng và chẳng mấy khi mình nói chuyện với bố mình tại vì mình thấy có một khoảng cách nào đó hay là sợ mình cũng biết được. Mỗi lần bố mình say rượu mình rất chán vì bố mình hay kiếm cớ những câu chuyện hằng ngày ra nói mẹ mình. Nhiều lắm nói nhau to lắm thực sự đôi khi mình cảm thấy xấu hổ với mọi người xung quanh vì mỗi lần to tiếng thì những người ở gần đều biết mà. Điều mà mình không chịu được là mẹ mình có làm gì sai đâu chứ? Những lúc tỉnh táo mình vẫn cảm thấy có một khoảng cách nào đó với bố. có phải vì bố đã mắng mẹ, đôi khi bố làm việc vất cả mình cảm thấy cũng thương lắm. Nhưng mà cũng có cái gì đó ngăn cản mình. Việc nói chuyện giữa 2 bố con chỉ là những câu hỏi đáp bình thường. Mỗi lần bố say về là 2 mẹ con sợ lắm không biết là bao giờ bố mới hết cái tính đấy nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Buikhuyen
    Đang tải...

2. ronnb612

ronnb612 Thành viên tích cực

Sao bạn không nói quan điểm của mình với bố.
    Còn nếu cứ thế này thì cứ mãi tiếp diễn thôi, vì cuộc sống này đã diễn ra từ rất lâu và mẹ bạn, bạn đều chấp nhận cuộc sống như vậy

3. Buikhuyen

Buikhuyen Thành viên mới

:(

4. dembuon_doicodon

dembuon_doicodon nhok.vn

Có bao giờ bạn nghĩ chính vì khoảng cách như vậy khiến cho bố bạn lúc bình thường có những chuyện áp lực nhưng không nói đc ra đến khi say mới phát tiết. Chính vì vậy mình nghĩ bạn nên gần gũi bố, tâm sự nói chuyện thẳng thắn với bố bạn bạn à. Sau bố bạn có đi uống rượu cũng sẽ nhớ những gì con gái nói và nếu thực sự là người bố tốt thì sẽ hạn chế dần dần được thôi.

ronnb612 thích bài này.
  5. CherryJimy

CherryJimy

Thường thì 1 người khi chịu nhiều áp lực thì lúc say mới hay chửi bới, đánh đập người thân. Mn nên nc vs bố xem ntn, quan trọng là giải đc những áp lực ấy.

6. phongtq1989

phongtq1989 Bắt đầu tích cực

say là cách để người đàn ông quên đi sự đời:cool:
    có 2 trường hợp là uống rượu do có chuyện buồn và uống rượu do nghiện
    trường hợp đầu mình nên nói chuyện nhẹ nhàng lúc papa tỉnh tuyệt đối không nói những câu khó nghe hay là gây ức chế thần kinh không là phản tác dụng đấy dần dần khắc khắc hết
    trường hợp thứ 2 thì chịu:confused:

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

rượu chè vào thay đôir tính nết con người.

8. vuongseo

vuongseo Bắt đầu tích cực

uống rượu vào là các lão không nhẫn nhịn như lúc bình thường nên hay chửi vợ là thế

9. lan2015

lan2015 Thành viên mới

Chắc bình thường ổng muốn chửi nhưng kìm chế được, khi rượu vào thì phát biểu đúng cảm tưởng, hi hi. Nói vậy chứ không phải đàn ông ai cũng thế đâu ah

10. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Cứ rượu vào là lời ra mà! Rượu nó kích thích thần kinh, gây căng thẳng, nhiều người về nhà còn đánh vợ chửi con, em là em sợ đàn ông uống rượu chè lắm! hic

11. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Không kiềm chế được bản thân, và đôi khi đàn ông mượn rượu để xả hết bực tức.
    Có lẽ mẹ con bạn chịu đựng nhiều rồi, nên bố bạn lại càng có tính đó.
    Cần 1 người có tiếng nói, và nói bố bạn nghe, hoặc ít nhất chịu lắng nghe. Chứ ko thể cam chịu thì sẽ mãi bị vậy.

12. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Có thể nhiều người cho rằng phải chịu nhiều áp lực nên mới mượn rượu để xả ra nhưng mình lại nghĩ họ là người ko biết chịu đựng và ko bản lĩnh, chỉ nghĩ mượn rượu về nhiếc móc vợ con, Mình từng chứng kiến và ko hiểu sao lại có cảm giác khinh khinh thế nào ý :confused:

13. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Có rượu vào khiến ng ta mạnh dạn nói những điều suy tư,áp ủ hoặc bị áp lực.hãy nc thẳng thắn với bố bạn xem

14. Phương long

Phương long Thành viên đạt chuẩn

Con trai hay rượu bia thì đúng, nhưng hay chửi vợ con thì mình thấy không đúng lắm. Bạn đang tự tạo khoảng cách giữa bạn và bố bạn đó. Mình không ở trong hoàn cảnh của bạn nên có thể không rõ. Hi vọng bạn có thể kể chi tiết hơn về hoàn cảnh của bạn