tại sao gia đình anh lại đối xử như thế với tôi

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi nhumotloichiatay, 19/12/2012.

1. nhumotloichiatay

nhumotloichiatay Thành viên tập sự

Em năm nay mới 25 tuổi, mới ra trường và đi làm chưa lâu, nhưng hoàn cảnh công việc thì ngập đầu. 2 vợ chồng chưa có nhà riêng phải ở chung với bố mẹ và rắc rối phát sinh từ đây

Hồi trước lúc yêu nhau em cũng hay tới nhà anh chơi, thấy bố anh là người thờ ơ với mọi thứ, nhưng mẹ anh là người phụ nữ biết lo toan, sắp xếp mọi thứ đâu ra đấy, em mừng lắm vì nghĩ rằng chồng mình cũng biết lo toan tính toán
    Nhưng cuộc sống vốn khắc nghiệt, anh chẳng những không biết lo toan cho gia đình, còn thờ ơ chẳng khác gì bố anh.Anh đi làm về thì ngồi đọc báo, chơi bóng bàn, không cần biết vợ anh đi làm mấy giờ về, chẳng những vậy từ ngày em về làm dâu, gia đình anh cứ như có thêm 1 người giúp việc :(
    Bố anh thì đến cái quần thay ra cũng vứt luôn ở đó, cái áo cởi ra cũng tay trong tay ngoài không để gọn gàng vào, và anh cũng vậy, em thực sự rất thất vọng
    Mẹ anh thì từ ngày em về làm dâu, cụ có thời gian làm đẹp, đi chơi phố phường với bạn bè, cơm nước quần áo bát đĩa và vô số việc không tên để lại cho người giúp việc có tên con dâu.Đành rằng các cụ già rồi, có quyền hưởng phúc nhưng mẹ anh là người phụ nữ chu toàn, sao không nghĩ cho cô con dâu sáng 7 giờ đi tối 7 giờ về
    Em ấm ức bao lâu nay anh cũng không cần biết, anh bây giờ và anh hồi yêu nhau đúng là thay đổi 180 độ, còn đâu người đàn ông biết quan tâm, chia sẻ và luôn bảo vệ em, giờ em sống trong sự thờ ơ của cả gia đình anh, nếu em sai việc gì thì anh cứ đánh cứ mắng, sao lại làm thế với em
    Không những thế, mẹ anh còn luôn miệng chê em nấu ăn không ngon, sao cụ không hiểu cho em là em không có thời gian đi chợ, thức ăn mua chiều muộn thì ngon làm sao được, để tủ lạnh thì cụ chê là mất hết vị, dầu ăn, bột giặt hết cũng chẳng ai mua mà toàn để em đi làm về rồi hộc tốc chạy đi mua nếu không muốn bị mẹ anh cằn nhằn
    Được ngày nghỉ em nhờ anh đèo em đi mua đồ dự trữ để em đỡ mất thời gian đi mua thì anh bảo anh còn bận đi câu với bạn, mấy cái nhỏ nhặt đó đừng phiền tới anh, em đi mua nào dầu ăn, bột giặt, nước lau nhà rồi tự mình xách lên tận tầng 4, cánh tay em như muốn gãy ra rồi còn phải đấm lưng cho bố anh vì cụ bị đau lưng
    Anh à, em có thể gồng mình lên làm hết mọi việc để gia đình yên ấm, nhưng cứ đến bữa ăn nhìn vể mặt dè bỉu chê bai thức ăn thế nọ thế kia của mẹ anh, em vừa nuốt cơm vừa nuốt nước mắt
    Em phải làm sao hả anh, anh có thương vợ mình không

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhumotloichiatay
    Đang tải...

2. betunyeu93

betunyeu93 Yêu Tũn Tĩn

Ðề: tại sao gia đình anh lại đối xử như thế với tôi

Chị nói ra những lời này ck chị có biết không . Chị ấm ức lắm thì phải nói ra. Còn ôm nỗi uất hận trong lòng thì ngày ngày nó lớn lên , mà cũng chẳng ai hiểu cho chị đâu . Còn nữa , những điều đó có lẽ chỉ là những việc nhỏ nhặt trong gia đình, em cũng đã phải chịu đựng rất nhiều , nếu người em yêu , anh ấy không phạm vào 1 điều là gái , và phản bội em 1 cách trắng trợn, ruồng bỏ xúc phạm e 1 cách ko thương tiếc , thì e nghĩ e vẫn làm cho a ấy hạnh phúc . Anh ấy còn tệ hơn ck chị cơ , không đi làm , không làm ra tiền, ngày ngày chỉ ngủ , có ai rủ thì đi chơi . Sáng em gọi a ấy dậy, bê đồ ăn lên tận miệng , vẫn còn bị chửi , ăn xong a ngủ tiếp đến trưa , em dọn thức ăn xong hết lại gọi anh ấy dậy ăn , ko vui a ấy lại chửi. Ăn xong ngủ đc thì ngủ , ko thì đi chơi , chiều làm chục điểm lô , xịt thì hỏi em tiền , em không có thì mặt nặng mày nhẹ , thỉnh thoảng đi uống rượu về say , lại đòi đập đá. Tất cả những điều đó chỉ vì a ấy có người đàn bà khác , nên như vậy với em, em chửa , a ấy bắt e bỏ , e ko bỏ , a ấy vẫn bỏ e như thường , vậy đó chị . Nhiều điều , nhiều hoàn cảnh cs mà chị nhìn lại , chị còn hạnh phúc hơn rất nhiều đó chị ! Chị à hãy chia sẻ với chồng , chị chắc hiểu tính ck phải nói như nào để đánh vào điểm yếu của anh ấy phải không . Cố lên chị nhé .

phuonguyen06 thích bài này.
  3. linhvuong

linhvuong Thành viên tập sự

Đọc mà thấy buồn quá, đôi khi người ta chả quan tâm đến những khía cạnh nhỏ đâu

4. chanhung2011

chanhung2011 Thành viên đạt chuẩn

chồng mà ko có trách nhiệm vơí vợ như thế thì về sau có con lam sao làm ngươì cha tốt được làm sao có trách nhiệm vơí con được... nêú em cứ để tiếp tục như thế thì về sau mọi việc sẽ đổ hết lên đâù em đâý ... cả việc nhà và chăm sóc con nưã... vất vả lắm đâý... em nên nói thẳng vơí chồng những bức xúc ra

5. hoaphuong.89

hoaphuong.89 Bắt đầu nổi tiếng

ôi, người mà bạn vừa nói trên có tên là "chồng" bạn á...mình ko có ý gì nhưng bạn chịu đựng giỏi thật. Cố gắng thay đổi anh ý đi bạn ko thì tương lai biết ra sao, còn cả 1 quãng đường dài chung sống cơ mà. Chúc bạn vượt qua tất cả....

6. Moonyeuthuong

Moonyeuthuong Thành viên kỳ cựu

Chia se voi cac me cung noi kho voi em.e van nghi vc e yeu nhau lam vi hau nhu ko 1 cuoc cai nhau lT sinh tu 2 vc.chi den khi e sinh toi gio,mau thuan lien tidp xAAA y ra oi bmc dan den mau thuan giua 2 vc.e thuc su buon vo cung khi 1 minh e phai chiu dung,a 1 muc cung bmc mang mo, chi trich e..e thuc su cam thay co don vo cung

7. hieuloan2010

hieuloan2010

Sức chịu đựng chỉ có hạn. Nếu cứ tiếp tục như vậy, mình e rằng: một ngày nào đó.........................

8. huongmaiptn

huongmaiptn Thành viên đạt chuẩn

Bạn phảinois chuyện thẳng thắn với chồng bạn chứ,vợ chồng là phải chia sẻ đừng để mình làm tất cả rồi lại ấm ức trong lòng.Bạn phải có yêu cầu và chính kiến của bạn,cư để thế này thì người khổ sẽ là bạn đấy.

9. betunyeu93

betunyeu93 Yêu Tũn Tĩn

Không mình là phụ nữ hiện đại , không bao giờ chập nhận ck chung. Mình có thể xài đồ cũ chứ không dùng chung bạn à . Mình có thể ở bên a ấy khi bọn mình có tình yêu , mất niềm tin , mình bỏ . Mình chẳng thiết tha cái loại đàn ông đã bất tài vô dụng chỉ biết núp váy đàn bà , còn lăng loàn đâu.

phuonguyen06 thích bài này.
  10. nana196

nana196

đọc bài này thấy giống hệt chị gái mình,hoàn toàn thông cảm với bạn

11. mebenabenin

mebenabenin

chia sẻ với chủ top và các bạn.đúng là phụ nữ thật khổ.

12. KINGKONG88

KINGKONG88 HỘI KINH DOANH HÀ NỘI

Các chị em chọn chồng phải cẩn thận nhé

13. n.tring

n.tring Thành viên sắp chính thức

thông cảm cho hoàn cảnh của bạn, cố lên nhé ^^

14. huongmaiptn

huongmaiptn Thành viên đạt chuẩn

Đồng ý với ý kiến của bạn này.

15. ducasi

ducasi Thành viên chính thức

CHị lấy phải người 2 mặt rồi :D. Chịu thôi chứ biết làm sao giờ. Đàn ông sao giờ này vẫn có tư tưởng lấy vợ về để thay osin nhỉ.

16. phuonguyen06

phuonguyen06 Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

mình thấy phụ nữ mình thiệt thòi nhiều thứ quá.Cố gắng lên các mẹ ơi

17. mẹ bi sút

mẹ bi sút Guest

đúng thật chị em phụ nữa thật khổ quá

18. march_sunshine

march_sunshine Thành viên chính thức

Em nghĩ chị nên thẳng thắn trao đổi những khó khăn của mình, còn ở với nhau lâu cơ mà. Hoặc không thì thuê ng giúp việc theo giờ là ok

19. Tung meo tuong cuop

Tung meo tuong cuop Bắt đầu nổi tiếng

Gặp mình chắc là ko được 1 tuần, hix :(

20. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Sao mà bạn này chịu đựng hay nhỉ, được cái gì chứ ? Không có chồng cũng có sao đâu mà khổ thế.