Tại Sao Nên Ghi Chép Hàng Ngày Bằng Một Chiếc Bút Yêu Thích

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Linhchi2206, 5/3/2021.

Tags:
  1. Linhchi2206

Linhchi2206 Chúng ta sẽ hãy phúc theo cách của riêng mình.

Thứ nhất, rất dễ dàng để bạn sở hữu một chiếc bút.

Bút có rất nhiều loại. Bút bi, bút chì, bút mực, bút dạ… rất đa dạng để cho bạn lựa chọn theo nhu cầu. Tùy theo điều kiện kinh tế mà bạn chọn mua chiếc bút có mức giá phù hợp. Hiện nay trên thị trường, có những chiếc bút chỉ 2000, 3000 đồng nhưng cũng có loại cao cấp đến cả vài triệu đồng.

Thứ hai, ghi chép bằng bút là cách truyền thống để lĩnh hội kiến thức.

Những gì bạn nghe thấy, những gì bạn đọc được, những gì bạn cảm nhận được hàng ngày đều là của riêng bạn. Cẩn thận ghi chép lại những dòng suy nghĩ, bạn đã thấy hàng ngày mình tiếp thu rất nhiều kiến thức mới. Đồng thời, ghi chép lại cũng là một cách để khắc sâu ghi nhớ những điều này một lần nữa.

Thứ ba, sử dụng chiếc bút để tạo ra những tác phẩm nghệ thuật.

Bản thân chiếc bút được thiết kế gọn gàng, đẹp mắt đã là một tác phẩm rồi. Thế nhưng, khi tay bạn cầm bút, trực tiếp tạo nên những câu chữ, hình vẽ, ký hiệu,… vẫn là tác phẩm đẹp nhất. Bạn hoàn toàn được tự do sáng tạo theo phong cách của riêng mình.
    Thứ tư, có chiếc bút bên cạnh rất tiện lợi.

Tùy vào thời gian trong ngày, tùy vào tâm trạng cảm xúc,… bất cứ khi nào bạn cũng có thể viết ra dòng suy nghĩ hoặc ghi chép lại một điều gì đó.

Thứ năm, bạn đã nghe “Nét chữ nết người” rồi chứ?

Việc ghi chép bằng bút phần nào sẽ giúp bạn hình thành nên tính tỉ mỉ và kiên nhẫn. Hãy biến việc ghi chép hàng ngày bằng một chiếc bút trở thành thói quen bạn nhé.

Nguồn bài viết: Hoovada

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linhchi2206
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mình rất thích những chiếc bút màu nó làm mình thu hút hơn khi nhìn vào trang sách