Tại Sao Phải Vất Vả Tập Ti?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi vuhuong88, 17/12/2019.

1. vuhuong88

vuhuong88 Thành viên tập sự

Rất nhiều mẹ có núm ti bầu ngực bình thường và rất nhiều gia đình - rất nhiều ông bà thấy việc cho bé bú mẹ là bản năng và là việc hết sức bình thường - mẹ nào chằng làm được ....tại sao phải đi học ?
    Nhưng chỉ những mẹ có núm ti thụt - ti đĩa - ti to - dài - ... mới thấu hiểu được nỗi khát khao của việc cho con bú được trên ngực mẹ !
    Bé Gấu hồi 20 ngày đã đc tập 1 lần nhưng hồi đó mẹ bị giãn ống sữa nên ngực cứ sờ vào là đau - ti mẹ ti đĩa - miệng bé thì siêu nhỏ ( lưỡi hay đẩy lên môi trên khoảng chốt khớp ngậm siêu khó quá hẹp ) vì mẹ đau ngực nên ko chịu được và lần đó đã tạm dừng tập ti
    Bây giờ được 2 tháng thì con đi 500km từ điện biên xuống hà nội để học ti - sau gần 2 ngày em đã bú mẹ hoàn toàn trên ti mẹ - trộm ví em rất ngoan và hiểu chuyện - ngoan hơn cả khi bú bình !
    Cả nhà đều thấy nhàn hơn nhất là bố em ! ☺️
    P/s :nhiều mẹ không hiểu lại cứ bảo vì sao lại phải học ti vất vả thế làm gì !!! Chỉ những người đã trải qua và hiểu chuyện- hiểu vấn đề và coi trọng việc cho con bú mới thấy giá trị của việc bú mẹ trên ngực !
    Các mẹ cố gắng lên nhé - đừng bỏ cuộc - có bé thời điểm nhỏ chưa tập được thì đến khi lớn hơn hãy tiếp tục thử - cứ cố gắng ắt sẽ có kết quả ☺️

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuhuong88
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Mẹ Kem iu thích bài này.
  2. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bé nhà t cũng lười ti

3. Mẹ Kem iu

Mẹ Kem iu Thành viên rất tích cực

Hi hi, em đã trải qua và h vẫn còn thấy hãi. :D. Em sinh mổ lần 2 bị tiêm cái j đó đại loại ko được cho em bé bú. Mà em cũng dốt chả bít mua bình về mà vắt cứ để thế 3 ngày ko cho con ti cũng ko vắt ra. Đến hôm ra viện ngực căng cứng, đầu ti thì thụt vào và cứng. Cu con chỉ nhè bình mà ti ko thèm ti mẹ. Cứ bảo ti mẹ là gào là hét. Mẹ đành vắt ra cho ti bình. Nhưng ti bình thì cả nhà cùng mệt, người pha sữa, người hâm sữa rồi cứ 2 tiếng hắn gào 1 lần, cả nhà chả ai được ngủ. Em thì ra sức ép con ti đủ cách, bố thì ham ngủ con khóc là gào lên em đưa bà đi. Vãi luôn. Em đợt đó stressed nặng luôn. Thế là 2 mc được 15 ngày ở HN em bảo về quê ngoại luôn. Về quê 2 mc ở với nhau là chính vì mình bà ngoại nhiều việc rồi ép dần thì sau 1 tháng là ti mẹ hoàn toàn. Giờ thì lại lười ti bình chỉ ti mẹ. Nên là các mẹ rút kinh nghiệm cứ cho ti song song bằng cách vắt sữa mẹ ra bình thì đến lúc đi làm là yên tâm

4. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

cứ cho ti song song bằng cách vắt sữa mẹ ra bình