Tại sao sản phẩm tốt mà lại ít khách ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi vuphuong91, 11/8/2015.

1. vuphuong91

vuphuong91 Tinh chất nghệ thiên nhiên SARGAMIN

Các mẹ ơi, các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với em với. E đang bán Tinh chất nghệ thiên nhiên SARGAMIN. Sản phẩm của em tốt hơn các sản phẩm đang có trên thị trường rất nhiều.E đảm bảo dùng không có hiệu quả không lấy tiền ý ạ. Giá thành thì có đắt hơn đôi chút, mà lại có nguồn gốc xuất sứ rõ ràng ( Sản xuất tại viện hàn lâm khoa học công nghệ Việt Nam ạ)
    Nhưng sản phẩm của em lại không bán được nhiều đơn. Chủ yếu e bán cho người quen thôi ạ, vì tốt nên bán cho ng quen không bị ngại. Trong khi đó e thấy các sản phẩm tinh bột nghệ khác lại được các mẹ có vẻ ưa chuộng ( mà rõ ràng là màu của tinh bột nghệ đó màu rất nhạt thì hàm lượng curcumin phải thấp chứ), e cũng chẳng hiểu nữa???
    Nên mẹ nào có kinh nghiệm bán hàng thì chia sẻ 1 chút cho e với. e cảm ơn ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuphuong91
    Đang tải...

2. me_xuhao

me_xuhao Bắt đầu tích cực

3. vuphuong91

Mn ơi! E bán onl thì bán chủ yếu trên đây với fb ạ. Còn off thì chủ yếu giới thiệu cho người quen và bệnh nhân em đi điều trị ạ. ( Vì em là bác sĩ đông y mà. Hì) Nhưng em không muốn chỉ những bệnh nhân của em biết thôi, e muốn mọi người đều biết về tác dụng của nó ạ

4. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Nếu bạn ko phải là dân trong ngành (tức là bác sĩ đông y hay dược sĩ gì đó), và ko hề hiểu gì về tác dụng của Tinh chất nghệ thì bạn có biết mua cái mặt hàng đó về để làm gì ko?

Có 1 lần mình ngồi nói chuyện với một cậu bạn, cậu này tuy ko chuyên ngành dược hay y bác sĩ gì cả nhưng cậu ấy giải thích nôm na về cái tinh nghệ này nó thế nào, nó có tác dụng gì, và nó khác biệt với tinh nghệ khác như thế nào, tại sao ko dễ hấp thụ được tinh nghệ, v.v... bằng những ví dụ minh họa rất dễ hiểu.

Nếu cứ đi giao bán "Tinh nghệ thiên nhiên đây, nó tốt lắm, nguồn gốc thế này thế nọ..." thì về bản chất người nghe chẳng hiểu mua để làm gì. Và đó là lý do ko bán được hàng dù hàng có tốt đến mấy.

Mình đọc qua thì thấy Tinh nghệ có nhiều tác dụng quá. Nhưng chính vì nhiều tác dụng mà lại thấy chẳng có tác dụng gì cụ thể cả (và lại giống kiểu thuốc thần tiên chữa trị bách bệnh ý). Trong khi nhu cầu mua hàng loại này thì mọi người lại hay thích nhắm tới 1 thứ "đặc trị" gì đó thật cụ thể. Ví dụ: "Chữa tiểu đường" chẳng hạn. Còn đối với mình mà nói, uống 1 cái gì đó mà nó cứ có tác dụng lan man cái gì cũng chữa tốt thì mình nghĩ nó chẳng có tác dụng gì nhiều, hoặc là phải uống nhiều, uống lâu dài mới khỏi.

Sửa lần cuối: 11/8/2015
  5. maithanhthuy132th

maithanhthuy132th Thành viên tích cực

cái này thì bạn làm web thử xem, rồi liên kết với các bên đông y,

6. vuphuong91

Cảm ơn b nhé! Thế mh sẽ chuyên sâu về mảng làm đẹp và điều trị đau dạ dày vậy. :)

7. vuphuong91

Mh cũng liên kết với 1 số bác sĩ đông y trước đó rồi :)

8. me_xuhao

Riêng tinh chất nghệ thì làm đẹp và dạ dày là thế mạnh của nó rồi. Giờ có cả curcumin nano không biết khác gì tinh nghệ thường. Nhưng em có góp ý thế này. mn làm cái web, trên đó chia sẻ tác dụng của tinh nghệ, cách sử dụng....nói chung là các loại về tinh nghệ nhưng bài viết phải là mn tự viết hoặc có đi copy thì phải sửa lại cho chuyên sâu hơn vì mn là người làm đông y sẽ có những phân tích khác với những bài có trên mạng sẽ tạo niềm tin hơn.

Các hướng dẫn sử dụng mn làm theo kiểu hướng dẫn từng bước, có thể chụp hình và quay video lại thì càng tốt. Rồi chia sẻ các bài viết đó lên lcm, fb....

Quay được video có thể cho lên youtube để chứng minh tinh nghệ là thật, không pha trộn...hoặc hướng dẫn chọn, mua tinh nghệ sao cho ko bị lừa nữa...

Chúc mn bán đắt hàng nhé !

9. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

bán hàng cần kiên trì bạn ạ, sp nhà mình tốt nhưng nhiều ng chưa biết đến=> chưa dùng nên ko biết là tốt, họ chưa có lòng tin. Muốn bán hàng trước hết cần tạo niềm tin cho khách hàng, quảng cáo rộng rãi sp của mình, lần đầu nhìn thấy sp của bạn họ có nhu cầu nhưng chưa tin tưởng=>ko mua. lần 2 sp của bạn lại được nhìn thấy trước mặt họ, họ chần trừ muốn mua nhưng chưa mua, lần 3 mà xuất hiện t nghĩ trên 80% là mua hàng nếu họ có nhu cầu.
    nên cứ kiên trì thui, tạo dựng niềm tin
    Sp nhà bạn tốt nhưng cũng có nhà khác cũng bán sp tốt, nhưng họ hơn bạn cách pr
    Cố lên bạn, rồi 1 ngày sẽ thành công nếu bạn biết cách

vuphuong91 thích bài này.
  10. vuphuong91

Vâng thank mn ạ! web thì mình có thể tự làm hay phải thuê hả mn? Cái này em cũng k rành lắm.
    nano là dạng siêu nhỏ, dễ hấp thu hơn, nhưng lại đắt hơn nhiều lần nên ít mẹ dùng được lâu dài

11. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Theo mình nghĩ những từ nói về "làm đẹp" và "chữa bệnh dạ dày" cần viết nhiều hơn là từ tinh nghệ. Phải làm sao cho những người có nhu cầu làm đẹp, hay những người bị đau dạ dày họ tìm tới mình đã, từ đó họ mới tìm hiểu cái "tinh chất nghệ" kia là cái gì. Chứ người có nhu cầu họ ko đi tìm "tinh chất nghệ" gì đâu vì ban đầu họ chẳng quan tâm nó là cái gì cả.

vuphuong91 thích bài này.
  12. vuphuong91

Hi. Thank mn! Chúc mn đắt hàng ạ! Mn bán hải sản ah. E cũng thỉnh thoảng mua. Hôm nào e sẽ ủng hộ mn, ngon thì ủng hộ dài ạ! :)

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  13. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

chuẩn là minh bán hs, hi. nhìn avata là thấy hs rồi, ăn gì cứ nhắn sẽ có đồ tươi ngon

14. tranhieu21022012

tranhieu21022012 Thành viên chính thức

chào bạn không biết việc kinh doanh của bạn trên web thế nào nhỉ bạn . hay chi đơn thuần là 1 web hiển thị sản phẩm thôi đã có hình thức quảng cáo nào chưa bạn

15. tranhieu21022012

ne
    neu can giup do ve web va quang cao ban co the de minh giup ban nhe

16. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

hàng này cần bán kiên trì, kh đã dùng quen thì sẽ có khách tiếp theo thôi :)

17. tranhieu21022012

thuc ra kien tri la rat can thiet nhing can pai co huong di de ptrien va tiem nang phat trien thi moi cothe kien tri chu a

18. hoanganh9884

hoanganh9884 Thành viên chính thức

1 là có thể do khâu truyền thông của mn
    2 có thể là do chất lượng phục vụ chỗ mn chưa tốt

19. me_xuhao

Web thì mn có thể tự làm bằng mã nguồn mở nhưng nếu không biết thì đi thuê sẽ nhanh hơn. Nếu tự tìm hiểu mà làm được thì rẻ nhất vì chỉ cần 1 web dạng blog thôi chứ không nhất thiết phải là web bán hàng vì mn chỉ có 1 sản phẩm.

20. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bạn nên tìm cách quảng bá sản phẩm cho nhiều người biết nữa