tại sao suốt ngày bị cảnh báo, bị khóa nick?

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi Maycharming, 9/4/2015.

1. Maycharming

Maycharming Thành viên chính thức

Chả là em mới mon men vào đây bán hàng, đăng hàng dk hai ngày thì bị khoá nick gần một tuần, chac tại e ko có duyên bán hàng quá hazzz
    bán trên face thì ế cứ gọi là..... có chị nào như e ko ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Maycharming
    Đang tải...

2. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Mình hiểu hoàn cảnh của bạn, nhưng có 1 câu nói "Nhập gia tùy tục" - vấn đề trước nhất mình phải hướng nội bản thân xem mình sai ở đâu thì sửa sai ở đó, ví dụ: Mình đã đọc kỹ các nội quy của diễn đàn chưa, lúc MOD khóa nick mình gần 1 tuần thì mình sai ở lỗi nào nhỉ, FB ế - vì sao ế, do mình chưa nắm rõ được tâm lý khách hàng, hay sản phẩm mình bán còn có gì chưa ổn ... đại loại thế, chứ vấn đề không nằm ở 1 vế do ngoại cảnh "Không có duyên bán hàng" đâu bạn ạ.
    Mình cũng mơi kinh doanh trên LCM, thời gian kinh doanh duyên sao trung ngày bạn lập nick Maycharrming. Hồi đó mình cũng "ế" theo nghĩa đen trên toàn diện - từ Facebook đến LCM.
    Nhưng rồi mọi thứ sẽ khá dần đều, ví dụ như mùa hè này xét theo lịch mặt trời (An Nam ta thuộc lịch mặt trời chứ không phải lịch mặt trăng), thì thuộc về Đại Thử (Thử là nóng , "Đại thử" nghĩa là rất nóng).
    Bạn muốn kinh doanh trong mùa hè thì bạn phải đề cao sự "Nhẫn" trong bạn trước nhất.
    Nên trở lại mấy lời khuyên vui vẻ phía trên, bạn hãy Nhẫn với các vấn đề mình gặp nhé. Không nhẫn được thì mùa hè này coi như "hỏng đại sự" kinh doanh rồi.
    Cố lên @Maycharming

Sửa lần cuối: 14/4/2015
    Maycharming thích bài này.
  3. Maycharming

Maycharming Thành viên chính thức

thanks b nhé, mình chịu nóng rất giỏi (theo nghĩa đen) giờ mình sẽ cố chịu nóng (theo nghĩa bóng) để gặt hái được thứ mình mong muốn
    :):)