Tắm cho trẻ sơ sinh bằng muối biển

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi 1love, 20/11/2009.

1. 1love

1love Banned

Chào mọi người!
    Cho em hỏi chút ạ! Em bé nhà e gần đầy tháng tuổi, e có mua lọ muối biển (bán ở siêu thị) để tắm cho trẻ sơ sinh có được ko ạ!
    Vì trên hướng dẫn ko thấy dùng cho trẻ sơ sinh nên em hơi lo ko biết có dùng được ko?
    Có mẹ nào đã tắm cho bé bằng muối biển cho em biết với nhé!
    E cảm ơn nhìu!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 1love
    Đang tải...

2. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

trời mẹ này có vẻ là nhà tư bản ghê, nếu bé bt sao cần tắm muối biển để làm j nhỉ ???

3. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

uh nhỉ... Mình chưa nghe ai nói tắm muối biển cho bé mới sinh bgio cả. Bạn cứ tắm nước lá chè xanh cho bé là Ok rùi.

4. nailanhduong

nailanhduong Banned

Bạn không cần phải tắm cho bé bàng nước muối biển đâu.Tắm bằng lá trà xanh cũng rất sạch da cáy hoặc mẹ tắm cho bé bằng chanh,,bạn vắt nhớ dìm quả chanh xuống chậu nước để lấy tinh dầu nhé!!!

5. rose_and_win

rose_and_win Thành viên mới

mình nuôi 3 con rùi mà chưa thấy ai bảo tắm bằng nước muối biển cho trẻ sơ sinh.cầu kì 1 chút bạn có thể mua lá tắm baby ở hiệu thuốc,sạch lông cáy và ko có hại gì cả.tắm lá chè xanh cũng sạch nhưng thấy các cụ nhà tớ bảo là xanh da con,ko biết có đúng ko????,còn chanh thì có tính axit sẽ gây ngứa da cho bé.nếu các mẹ muốn bé thơm mùi chanh thì chỉ cần cho vỏ chanh đã vắt hết nước vào chậu nước tắm cho bé là ok rùi

6. Me Linh xinh

Me Linh xinh Thành viên rất tích cực

Mình cũng chưa thấy ai nói tắm cho bé sơ sinh bằng muối biển cả. Thôi tốt nhất đừng tắm mẹ nó ạ. Cái gì tốt thế nào các mẹ cũng tán rầm rầm ở diễn đàn rồi, hoặc chí ít bác sỹ hay tài liệu nuôi dạy con cũng có. Nhưng vụ này đúng là chưa nghe thấy. :D

7. 1love

1love Banned

Cảm ơn các mẹ đã cho em ý kiến. Em sẽ áp dụng theo truyền thống tắm chanh hoặc quất. Vì là mẹ chồng với cô em chồng mua cho lọ muối biển bảo tắm cho bé tốt lắm. Em cũng chẳng biết thế nào, ko dùng thì ngại... mà dùng thì ko biết có được ko nên hỏi ý kiến các mẹ.
    Em cảm ơn nhiều!!!

8. mẹ chuột típ

mẹ chuột típ Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

hi chào mẹ nó. mình biết vụ muối biển này rồi đó. đó là một liệu pháp rất tốt của nc ngoài, các mẹ đừng chê công dụng của muối biển nhé vì muối biển sẽ đem lại cho em bé một làn da mạnh khỏe , kháng lại viêm nhiễm( có lỡ dây vào rốn bé cũng ko sao cảl) tuy nhiên mẹ bé phải pha muối đúng công thúc ko thì bé sẽ rất khó chịu đấy. chúc bé hay ăn chóng lớn bạn nhé

1love thích bài này.