Tâm sự Tâm Sự Buồn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Kemm_, 1/6/2016.

1. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

em chào các chị, em tham gia diễn đàn cũng đc 1 tgian r, đây là njk khác của e. em muốn nch tâm sự 1 chút về chuyện tình cảm, các chị qua nch với e 1 chút cho đỡ buồn nhé :( em viết hơi dài, các chị đọc nhé. em đã cố gắng viết dễ đọc dễ hiểu nhất r

chả là em yêu 1 ng, nhg ngta ko tôn trọng em. các chị biết ko, em quen ng đó ở trên mạng, em quen lúc ngta chưa có sự nghiệp j hết, ko có nhà cửa, ko tiền ko xe, dt đen trắng .. nch là chả có j đặc biệt. ban đầu em cũng ko để ý, nhg ngta cứ đeo đuổi em, nch với em, em ốm cũng mang thuốc đến .. lâu dần em cũng đổ luôn. em yêu là yêu con ng, ko phải yêu tiền. ngta tốt với em, thì em tốt lại, tính cách em là thế

ngta ko có nhà, ko có tiền, em vẫn nấu cơm đem qua, vẫn đưa tiền để ngta tiêu. các chị sẽ trách em ngu, điên, rồ thần kinh ..... đúng ko? nhg em ko thấy đấy là điên đâu. em kể tiếp nhé. em yêu ngta r đã có 1 tgian em bỏ đi cùng ngta. mọi thứ bắt đầu loạn lên từ lúc này. vì là bỏ đi nên chuyện tài chính ko còn xin đc từ bme, phải tự thân vận động. a ý cũng có đi làm nuôi em, có cố gắng. nhg cuối cùng ko cố gắng đc thì lại vứt em về nhà, ko thèm đến xin lỗi em và bme em. xách dép chạy mất dạng luôn, đến lúc mọi chuyện xong xuôi thì lại ló ra tìm đến em, năn nỉ em quay lại

vâng, và em vẫn cứ quay lại, vì em nghĩ a ý đã biết lỗi, em cho anh ý cơ hội để sửa. nhg em đã nhầm, anh ý chỉ giả vờ đc tgian đầu thôi. cái tgian bỏ đi ấy, em đã từng có với a ý. nhg r em lại phải bỏ, vì ko thể nuôi đc. em tự hỏi cái lúc em có, r cái lúc em đi bỏ, a ý ở đâu? có thèm đến gặp em 1 lần ko? hay là lại để mọi thứ xong hết r mới chường mặt ra vậy? :))) nghe buồn cười quá các chị nhỉ. nhg em vẫn ko bỏ đc, vj em yêu anh ý quá nhiều r. vẫn cứ tự nghĩ ra lí do để bỏ qua thôi. bây g anh ý đang đi làm, có 1 cái shop nhỏ nhỏ, nhg tiếc là cái shop đấy lại là do ng khác đầu tư cho, tiền thuê nhân viên của ng khác cho vay. tức là anh ý ko có 1 cái j gọi là tài sản cá nhân hết, kể cả cái dt, cái xe máy cũng là của bạn bè cho vay tiền mua. vậy mà a ý vẫn coi thường em, nói em làm ra 5 6tr/ tháng cũng chả đủ để sống đâu :))) thế anh ý làm ra đc bao nhiêu 1 tháng vậy, có đủ để mua 1 bộ quần áo hay ăn 1 bữa cơm bth ngon lành ko? em thấy nó buồn cười lắm, mà cũng ức chế, tủi thân nữa. em hi sinh vì 1 ng ko biết tôn trọng em các chị ạ

xong bg lại đc thêm bà mẹ nữa, chửi em ko thương tiếc. em kể thì bảo là chửi vậy là đúng :))) thế đứa nào đè em ra, làm em khổ, hại đời em? nnói ko biết ngượng chắc? vj cái sản phẩm mà a ý tạo ra, em đã phải mất đi rất nhiều, sức khỏe và tình cảm gia đình. đến mức bg khả năng làm mẹ của em chỉ còn là rất nhỏ, thậm chí là ko có. vậy cái lúc em cần, anh ý ở đâu? hay là cả tuần cả thàng ko thèm nói chuyện lấy 1 chữ, đến lúc em gọi thj lại bắt đầu chửi. công việc của anh ý bận rộng ntn em ko biết, áp lực ntn em ko biết, nhg anh ý ko có quyền đổ lỗi lên đầu em. huống chi em ko hề làm phiền anh ý, mà em còn quan tâm nữa. nhg mà thôi, bg đến cả mẹ anh ý cũng đã chửi em r, em ko có lí do j để tiếp tục ở bên cạnh anh ý nữa. mẹ như thế thj con cũng ko khá lên nổi đâu :)))

em nói ra thì lại kêu em kể lể trẻ con. ukm em trẻ con đấy, nhg mà anh ý ko đối xử với em thế thì em cũng ko đến mức này đâu. nói thật thì bây g em cũng chả biết em sống vì cái j nữa. cái lúc em viết cái bài này, em vẫn cứ đang đau vì bị bệnh đó, dư âm của cái vụ bỏ đó :))) các chị biết anh ý nói j ko? nói "kệ mẹ mày, bây g cuộc sống của tao cũng khổ lắm, có sướng hơn mày đâu, tốt nhất là đừng làm phiền nhau nữa" .. vâng, ko làm phiền nhau nữa. mặt dày. chắc anh ý đã quên ngày xưa ai đưa anh ý tiền, ai lo trả đống nợ của anh ấy, quên hết r

bg em chỉ muốn đc nch, em ko muốn yêu, yêu r tốt r lại bị phản bội, em cũng ko còn đủ khả năng để chịu đựng nữa, trái tim cũng k còn chỗ để cho ng khác chọc ngoáy xát muối nữa đâu. em cũng muốn đc yêu, đc quan tâm, nhg 4 năm r em ko hề đc chú ý, 4 năm em chưa hề có 1 bông hoa nào. em cũng thấy em ngu khi em yêu anh ý hơn bản thân mình, em chịu đc 4 năm lúc nào cũng chỉ là tổn thương và nước mắt

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kemm_
    Đang tải...

2. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

đúng là dại quá bạn ạ. thôi thì giờ tỉnh ra rồi thì vứt hết đi mà bắt đầu cs mới

3. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

nhg mà em ức chế lắm chị ạ, em hi sinh nhiều như thế mà em chả nhận đc cái j, còn bị mẹ anh ý chửi nữa :( r mách thj a ý lại nói là "chửi thế là đúng chứ oan ức j" huhuuuuu

4. Hà Giản

bạn dây phải loại k ra gì thì thiệt thân thế đấy, haizz. coi như bài học đau đớn, đứng lên mà làm lại thôi bạn ạ

5. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

vâng, cả mẹ cả con đều ko ra j cả. em thấy buồn lắm. em muốn có 1 ng khác để lấp vào cái khoảng trống đấy, em có ích kỉ quá ko

6. itanht

itanht Thành viên sắp chính thức

Nhân quả báo ứng bạn ạ, nhưng mà bạn lại không dứt khoát được phụ nữ càng yêu nhiều càng khổ nhiều :(.
    Mà có phải shop rồi xe cũng là của cô nào hay bà nào đó đầu tư cho không bạn

7. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

vâng, xe là của nhà cho, shop thj ng khác đầu tư cho

8. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

em hỏi câu này chắc hơi ngu .. em luôn tin a ý sẽ thay đổi đc. nên em ko bỏ đc. em có nên đi xem bói ko? thật lòng em ko muốn dứt

9. itanht

itanht Thành viên sắp chính thức

Bạn muốn giữ dược loại đàn ông này chỉ cần có thật nhiều tiền thôi ko cần đi xem bói đâu. Nhưng mà cứ xác định là tự mình khổ mình trước:(

tuluyp thích bài này.
  10. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

xem coi bao h a ý tốt lên đc, thj em đợi, làm j cũng đc miễn là sau này a ý tốt lên. lí do em yêu đc a ý 4 năm là tại vì em luôn nghĩ a ý sẽ là ng tốt mà

11. thienbinh_83

thienbinh_83

Em gái ngốc của tôi ơi. " Giang sơn khó đổi mà bản tính khó dời", anh ta sẽ không bao giờ thay đổi đâu vì thế em đừng có mất thời gian để chờ đợi đến lúc mà chắc chắn trong tương lai sẽ không bao giờ xảy ra. Xin lỗi nhé, em đã nói là em biết là em ngu thì giờ em đừng có ngu nữa. Chẳng ai biết trước mặt là cái hố sâu mà vẫn đâm đầu xuống cả. Em nói bây giờ em không biết sống vì cái gì, thì xin lỗi em chị hỏi em câu này: em không tôn trọng bố mẹ em ah, bố mẹ em sinh ra em, cho em hình hài không phải là để em sống một cách ngu xuẩn như vậy. Tất cả đã quá rõ rồi, em làm như thế bảo sao hắn ta không tôn trọng em là phải.

Kemm_ngocoilangoc thích.
  12. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Ôi bạn ơi, đừng để đến lúc quá muộn k sửa chữa đc nữa. Giờ mới có 2 ng, nếu lấy nhau, có 1-2 đứa con thì làm thế nào. Tình hình chỉ có thể nghiêm trọng thêm chứ k cải thiện đc đâu. Giang sơn khó đổi, bản tính khó dời. Bạn hãy từ bỏ, sống thật tốt cho mình để quên đi và để chứng minh không có kẻ đó bạn sẽ sống tốt hơn. Bây giờ bạn nghĩ k thể quên hắn, nhưng thời gian và gặp gỡ ng khác sẽ giúp bạn nguôi ngoai. Đừng suốt ngày ủ rũ, tự ti về bản thân mà bỏ qua cơ hội của mình.

13. nguyenlananh

nguyenlananh

Đến giờ này bạn vẫn chưa tỉnh được thì làm sao có ai không nói bạn như thế chứ ? Chỉ có vứt hết đi làm lại từ đầu thôi . Không bao giờ quay lại với hạng người đó nữa thì bạn mới tiến lên được .

14. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

em cám ơn chj. nhg em cũng muốn nói rằng gđ em thật sự ko tốt đẹp như mọi ng vẫn ca ngợi. tuỏi thơ của em là 1 màu đen, đến bg 23t đầu r vẫn còn bị quản, kìm kẹp như 3t ấy. nh lúc em rất khó chịu, muốn bỏ nhà đi, nh lúc muốn chết quách đi cho xong, vj em chả còn cái j để làm động lực sống cả. em ghét bme em lắm

15. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

chị sẽ nghĩ "ng như em nên chết quách đi cho đỡ chật đất" đúng ko? thật ra em cũng nhiều lần thử r, nhg ko chết đc, chỉ bị chửi thôi. chán lắm

16. thienbinh_83

thienbinh_83

Chị nói thế này thôi:
    1. Chị 3 mấy tuổi rồi cũng vẫn bị bố mẹ quan tâm như đứa lên 3 vậy.
    2. Chị nhắc lại lần nữa: anh ta sẽ không bao giờ thay đổi đâu, em đừng hy vọng điều gì ở anh ta, tất cả đã quá rõ ràng rồi, anh ta không tôn trọng em.
    3. Em hãy sống cho bản thân em, chứ đừng sống vì người khác. Nói vậy không có nghĩa là sống trong gđ không hạnh phúc thì em lại sống 1 cách mù quáng với kẻ không ra gì. Mà hãy làm cho cuộc sống của mình trở nên đáng sống hơn, vui vẻ hơn, tìm kiếm sở thích của riêng mình, cũng nhìn nhận sự kìm kẹp của bố mẹ một cách nhẹ nhàng hơn, .... Suy nghĩ đơn giản, mọi thứ sẽ dễ sống hơn.
    Chị và mn ở đây đưa ra lời khuyên cho em không ai chờ đợi em nói câu muốn chết đi cả hoặc chán lắm.

nguyenlananhKemm_ thích.
  17. Nhà Hoa Ban

Nhà Hoa Ban SIM 3G Dcom-ipad-smarphone 240k rẻ nhất thị trường

hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
    vô duyên gặp mặt bất tương phùng
    mẹ nó suy nghĩ cho ạ

18. Hà Giản

muốn là cảm giác và nhu cầu tất nhiên thôi, nhg cũng phải để cho bản thân khoảng tgian bình ổn lại, đến vs ng sau mới sáng suốt và k làm tổn thương đôi bên, bạn ạ

19. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

em sợ ng tiếp theo sẽ lại làm tổn thương em. con trai bg khó tin lắm. em mới có 23t thui đừng gọi em là mẹ già lắm chj ^^ em cũng đã từng có thai r, nhg em chưa sinh đc. nói vậy e lại ko vui đâu

20. Kemm_

Kemm_ Thành viên tập sự

vậy mẹ chị có vác ghế ra đánh chị ko vậy? có chửi mắng đánh đập trc mặt ng khác, kể cả trẻ con ko vậy chị? có túm tóc đập chan chát vào tường chỉ vj ko chịu đưa dt cho xem tin nhắn ko? có cấm chị khóc ko? chj nói em nghe đi. em yêu ng đó, bme em ko cho, đem em khóa cửa nhốt ở nhà, đi đâu cũng có ng theo. em khóc, thj chửi, từ ngữ thj bậy bạ miệt thị ko khác j mấy bà hàng chợ đánh nhau. cái thời gian đấy sống chả khác j con chó, sống trg tù ngục. chị nói em nên yêu ng đã đối xử với em như thế ah? 1 câu xin lỗi là xong hết đúng ko? em phải chấp nhận lời xjn lỗi đúng ko chị