tâm sự - chia sẻ về nghề bảo hiểm nhân thọ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tomtep1112, 20/6/2014.

1. tomtep1112

tomtep1112 Thành viên tập sự

Hi cả nhà, mặc dù rất nhiều người nói bảo hiểm nhân thọ là lừa đảo, đóng tiền thì dễ mà rút ra thì khó, mất tiền ngu,... nhưng em vẫn " đâm đầu" vào công ty TNHH Manulife VN vì cá nhân em thấy BHNT thật sự có ý nghĩa cho mọi người, hiện em đang làm BHNT kênh ngân hàng - Bancassurance, 1 hình thức liên kết hợp tác giữa ngân hàng và Manulife,em làm ở chi nhánh techcombank, sau 1 thời gian làm nghề thì em rút ra những điều sau :
    - đa số mọi người có ác cảm với bảo hiểm
    - có người quan tâm nhưng đắn đo suy nghĩ và ko quyết dc dù biết rằng bảo hiểm tốt
    - có người hiểu BHNT tốt nhưng lại k có tiền để tham gia
    cả nhà cho em ý kiến với ạ, ai đang làm bảo hiểm thì chia sẻ kinh nghiệm cùng em với ạ, tks cả nhà !!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tomtep1112
    Đang tải...

2. kagome

kagome

Ðề: tâm sự - chia sẻ về nghề bảo hiểm nhân thọ

Mình cũng thấy thế!!! Bảo hiểm tốt cho mọi ng nhưng ng VN vẫn chưa có thói quen mua và vì đôi khi NVBH lôi kéo cái họ chưa thực sự có nhu càu thì họ hơi khó chịu. Vì thế htruoc em gái mình cũng đến Malulife pvan nhưng mình khuyên thôi vì chắc là vất vả!

3. tomtep1112

tomtep1112 Thành viên tập sự

đúng thật là vất vả nếu là kênh truyền thống mn ạ, kênh ngân hàng thì có đỡ tí chút vì mình ko fai đi tìm khách mà khai thác khách hàng đến ngân hàng, nói chung làm sale ngành nào cũng có cái khó khăn, nhưng mình thấy trong những năm tới bảo hiểm sẽ phát triển hơn do nhận thức và hiểu biết của người dân dc nâng cao,

4. kagome

kagome

Hình như Malulife cũng tòa nhà với mình. Icon4 đúng hem? :D

5. Nàng_Gió

Nàng_Gió Dạy cắt may không giới hạn thời gian

Nghề nào cũng có ý nghĩa riêng của nó. Tư vấn Bhnt là 1 nghề, mà là 1 nghề thì cần quá trình mới làm tốt đc. Nhiều khi khách nghĩ là lừa đảo, bởi khách ko hiểu, nhưng nhiều khi bị coi là lừa đảo, bởi vì ngay cả bản thân ng tư vấn cũng k hiểu, ko biết mình đang làm j, ko đủ kiến thức, thậm chí k hiểu điều khoản hd,ko nc đc với khách, bị huyễn hoặc bởi những tôn vinh, ng hùng, choáng ngợp về kết quả mà kí hd bằng mọi giá.