Tâm Sự Một Siêu Bà Mẹ Sinh Một Lúc 5 Con

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi webmaster, 25/5/2011.

By webmaster on 25/5/2011 lúc 4:48 PM
  1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Tôi có mang lần đầu, bụng to khủng khiếp, càng đến giai đoạn cuối thai kỳ, tôi càng mệt mỏi nên phải nằm rất nhiều, mà nhiều khi nằm cũng rất mệt. Tôi không bao giờ đi khám thai nên chẳng biết rằng trong bụng tôi lúc đó có những 5 đứa bé. Và tôi cũng chẳng được ai chỉ bảo cho kinh nghiệm gìn giữ thai nhi thế nào nên cũng chẳng biết gì mà giữ gìn. Thích thì có thể chạy nhảy chứ chẳng cần đi đứng nhẹ nhàng.

Tôi không sống cùng bố mẹ, nên chẳng được ai giúp đỡ. Cả ông bà nội ngoại chẳng ai đến giúp tôi một chút nào cả. Cả bố của bọn trẻ cũng chẳng hề quan tâm gì cho mẹ con tôi, thậm chí còn chẳng bao giờ thèm hỏi thăm chứ nói gì đến chăm sóc hay giúp đỡ.

Đến ngày sinh nở mà tôi cũng chẳng biết bệnh viện ở đâu và đành tự mình sinh con và đỡ đẻ lấy. Nhưng may thay, cả 5 đứa con tôi đều khoẻ mạnh.

Hàng ngày tôi phải ăn thật nhiều để đủ sữa nuôi chúng. Tôi không dùng sữa ngoài và hoàn toàn nuôi con mình bằng sữa mẹ. Được cái con tôi chúng thật khỏe, từ lúc sinh ra đến bây giờ chúng chưa bao giờ ho hắng hay sổ mũi lần nào. Tôi cũng chưa bao giờ phải đưa con đến bệnh viện hay gặp bác sỹ.

Có một bà mẹ trên diễn đàn LÀM CHA MẸ còn khen tôi giỏi nuôi con, nhưng với tôi tất cả chỉ có ở bản năng làm mẹ. Chúng có sẵn trong DNA của tôi rồi.

À quên, xin giới thiệu với các bạn, tôi là một chú mèo mướp.

Mình chép blog hộ chú mèo nhà mình. Nếu bạn thấy hay thì có thể chia sẻ cho bạn bè nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 25/5/2011

Bình luận

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi webmaster, 25/5/2011.

1. aqsavn
      aqsavn
      Giời ạ, cứ đoán già đoán non chắc bà mẹ này phải ở vùng xa xôi hẻo lánh nào đó ở Trung Quốc.
    2. debui
      debui
      Ðề: Tâm sự một siêu bà mẹ sinh một lúc 5 con

Cám ơn bác Kiến , debui đọc 2 lần , nhìn hình .........nghĩ chắc mẹ này ở vùng sâu vùng xa, hẻo lánh , không có điêu kiện khám thai, đã vậy một thân một mình đẻ 5 luôn ,tội nghiệp quá .......rồi nghĩ " ủa vùng sâu xa vậy sao lại vô in-tẹt-nét , rồi tham gia LCM, được nhiều thành biết đến..." ngộ ngộ !!!!!!đến khi đọc xuống dưới của các bạn thì mới biết bị lừa hihhi. Đúng là mèo lúc nào cũng đẻ cả bầy luôn mà .
    3. webmaster
      webmaster

Đây là ảnh của 6 mẹ con của cô mèo ấy:

4. bill_phuc
      bill_phuc

hi hi vào đọc title mà giật mình....lại thêm cái ảnh minh họa nữa làm mình....Đọc xong thấy khá thú vị hì hì
    5. shopquaxinh
      shopquaxinh

:)) Em đang hồi hộp theo dõi thì bị cắt cái bụp vì cái kết bất ngờ :))
    6. cicada
      cicada

èo ui, thật là kinh khủng, trùm siêu lừa xuyên quốc gia, đang bức xúc về gia đình này sao lại để mẹ nó như thế, ôi, đúng là mèo mướp, hình minh họa thật sinh động
    7. Shopmechipbong
      Shopmechipbong

minh cung bi lua lot ne, dang nghi den ba me o nuoc ngoai sinh 5 hoi truoc co,
    8. Mẹ em Chinsu
      Mẹ em Chinsu

đọc đến đoạn chồng ko chăm sóc em thấy thương mẹ này quá, đọc đến cuối vẫn nghĩ là 1 bà MẸ. đến khi đọc com của 1 mẹ ở dưới thì ngờ ngợ, đọc lại câu cuối của bác Kiên thì phát hiện ra mình bị lừa. Qua cá tháng tư lâu òi mờ hờ hờ hờ
    9. meocon2011
      meocon2011

Hihi, mình cũng phải đọc 2 lần + thêm comment của 2 mẹ ở dưới mới hiểu ra vấn đề. Trông 6 mẹ con nhà Mèo mướp đáng yêu quá! :)
    10. menghe
      menghe

bác Kiên càng ngày càng vui tính nha
    11. petiti
      petiti

đọc tới cuối mới biết mình bị bác Kiên lừa. hic đang nghĩ là mẹ này giỏi quá.
    12. phuongtrangminhanh
      phuongtrangminhanh

Hic tò mò...đọc..ngạc nhiên thán phục...bất ngờ..buồn cười ..Bác Kiên thật có khiếu hài :D:D
    13. beyeu0825
      beyeu0825

giảm stress thật tốt, cuộc sống cần có những cậu chuyện như vậy mới giảm bớt áp lực
      Thanks!
    14. biểnvànúi->têncon
      biểnvànúi->têncon

Bó tay với bác này ! Đọc câu ghi chú mới hiểu...............ặc...............
    15. Mẹ Bé Zin
      Mẹ Bé Zin

Ha ha, chít cười ạ..... .
    16. o_ma_mi
      o_ma_mi

Sao bác Kiên nỡ lừa iem::):)(
    17. MekuDuy
      MekuDuy

bác Kiên zui tính quá......................
    18. thoitranghanghieu.com
      thoitranghanghieu.com

thế mừh cũng bị 1 quả lừa :)) =))
    19. Vanessa_Nguyen
      Vanessa_Nguyen
      Hihi. Dù bị lừa nhưng em vẫn cứ vui :) Dù sao thì cũng được thư giãn. Một chút thư giãn cho 1 ngày dài :p Hehe. Cảm ơn tác giả ạ :D
    20. duongthuy2011
      duongthuy2011

Ôi Chú mèo mướp. chú mèo này thật đáng yêu.