Tâm sự nghề nghiệp

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nhung0708, 28/4/2014.

1. nhung0708

nhung0708 0979.718.328 / 0906.058.505

Hôm nay sau 1 thời gian em bán hàng onl, em viết ra mấy dòng tâm sự với các mẹ ( cả các mẹ mua hàng cũng như bán hàng onl ) :)
    Trước kia, khi chưa bước vào thế giới hàng online thì hiểu biết của em còn rất nhiều hạn chế, hạn chế về cả sản phẩm lẫn về cả cách giao tiếp ](*,). Nhưng sau 1 time trong nghề e cũng đã hiểu rõ ra 1 vài điều, ngoài những đức tính, cách ứng xử mà người bán hàng online fai có thì e cũng thấy có nhiều điều muốn chia sẻ với các mẹ về các thượng đế online của chúng mình ah :)
    Nói thật, có rất nhiều mẹ mua hàng online cực dễ tính, dễ gần và đặc biệt là rất thông cảm cho những người bán online như chúng ta. Các mẹ ý luôn chào đón chúng ta với thái độ cực kỳ niềm nở, và khi trao đổi về sản phẩm cũng rất cởi mở. Điều này khiến cho em cũng như các mẹ có đi 1 quãng đường dài , hay cả 1 ngày chạy trên đường liên tục vẫn cảm thấy thoải mài và vui vẻ..... Nhưng mà đôi khi lại có những mẹ khách lại k như thế, các mẹ ý thì lại hơi khó gần, và đôi khi em thấy các mẹ ý hơi có thái độ coi thường những ng bán hàng online thì fai :( ( có thể đấy là cảm nghĩ của em trong các hoàn cảnh đấy, không biết các mẹ ý có thật sự như vậy không nữa) , nhưng mà lúc đó e cảm thấy rất buồn và hơi tủi thân các mẹ ah. Vì chúng ta bán hàng online thế này chỉ là làm việc để kiếm thêm thu nhập, hoặc đôi khi làm vì thấy vui vì được làm điều mình muốn, điều này đâu có nghĩa là chúng ta là người k có học hành, không có bằng cấp nọ kia đâu mà sao nhiều mẹ lại có thái độ coi thường như vậy nhỉ, hix hix :( :( :( Mỗi lần ship xong ở chỗ như vậy, tinh thần em xuống hẳn luôn, cũng chả tha thiết nữa, cảm thấy buồn ghê ghớm ah. :(
    Các mẹ ah, em nghĩ nghề nào cũng cao quý và đáng trân trọng cả. Mỗi người, mỗi hoàn cảnh sẽ phù hợp với các công việc khác nhau. Em thực sự mong muốn các mẹ mua hàng online hãy hiểu cho những người bán hàng online như chúng em hiện nay, giúp chúng em luôn có tâm trạng vui vẻ sau một ngày làm việc mệt mỏi để chúng em ngày càng phục vụ các mẹ được tốt hơn nữa ah (u)
    Trên đây là vài điều tâm sự của em, có gì e nói không phải các mẹ bỏ qua cho em nhé. Em cảm ơn các mẹ nhiều ah (u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhung0708
    Đang tải...

2. nhunglee

nhunglee Thành viên tích cực

Ðề: Thái độ của khách hàng online !!!

chi sẻ với mn nhé, nghề bán hàng đúng là làm dâu trăm họ mà :)

3. swimtdtt

swimtdtt Pages FB: aochongnangpucca

Ðề: Tâm sự nghề nghiệp

đúng vậy mẹ nó à, việc cởi mở trong giao tiếp bán hàng dễ gần gũi thoải mái, em cũng mua một số mặt hàng của các mẹ khá hài lòng về sự nhiệt tình và dần dần còn trở thành thân thiết khách hàng của nhau. hi vọng các mẹ hãy chia sẻ cùng nhau

4. viet1410

viet1410 Bắt đầu tích cực

đúng luôn. làm kinh doanh gặp phải những khách hàng cởi mở, dễ tính mình cũng muốn chăm sóc họ hết sức có thể luôn. dù lợi nhuận ít nhưng thấy vui. Nhưng gặp những khách hàng cau có, khó tính là rất bực mình.

5. nhung0708

đúng là việc kinh doanh buôn bán thế này là làm dâu trăm họ các mẹ nhỉ hihi,

6. lien_cute

lien_cute Bắt đầu nổi tiếng

hì e cũng may là toàn đc các mn dễ tính dê gần ủng hộ nên chưa bị như mn tâm sự bao h, nhưng dù sao cũng là xã hội mn à. có thé mình các mn mới cố gắng để vượt lên chứ ạ.
    cố lên các mẹ nhé

7. nhung0708

hôm nay mùng 1 em gặp toàn các mẹ dễ tính ah, cảm thấy thoải mái vô cùng. Các mẹ hôm nay thế nào ah ?

8. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

Mẹ nói đúng có những mẹ vừa xinh nhà giàu, mà lại rất tôn trọng người khacs. Mình có chị khách tên là Chi chị ấy tâm lý lại còn thương mình con nhỏ mà phải để ở nhà với bà để đi giao hangf. ...có mẹ (hiếm lắm) cũng làm m tủi thân ghê gớm.

9. lienthanglong

lienthanglong C***ên thời trang VNXK

Đúng là như thế. Không phải chỉ bán hàng online đâu, mở cửa hàng bán trưc tiếp cũng có khách thế này thế khác bạn ạ.
    :)

10. Ðề: Tâm sự nghề nghiệp

Mình làm dâu trăm họ mà mẹ nó, mẹ nó cố gắng lên nhé!

11. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Cố lên các mẹ ơi, khi mua hàng thì mình cũng kỹ tính chọn lựa mà. đồng tiền đi liền khúc ruột, ai cũng vậy thôi

12. dici1990

dici1990 Thành viên rất tích cực

may mắn e gặp toàn các khách nhiệt tình thôi. chưa có trường hợp nào.... cả. hi. cũng trộm vía trời thương ^^