Thông tin: Tâm sự nữa đêm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi MeNin2509, 11/1/2015.

1. MeNin2509

MeNin2509 Thành viên mới

Xin chào cả nhà!
    Giờ này chắc mọi người cũng đã ngon giấc trong chăn ấm, còn em vẫn cứ lan man không ngủ được. Tình hình là em đang buồn cho sự nghiệp buôn bán của mình. Cũng chỉ với mong muốn kiếm ít tiền bỉm sữa cho con mà nghe khó quá. Dẫu biết là dễ thì người ta làm hết chứ đâu đến mình. Xin kể sơ về con đường buôn bán của em.
    Đầu tiên em nhập về 10 lọ nước hoa, cũng chụp hình, cũng viết bài đăng không sót ngõ ngắch nào và kết quả em bán đc 4 lọ cho người thân, không nhận đc bất cứ 1 cmt quan tâm nào :cry:
    Vẫn tiếp tục quảng cáo nước hoa em nhập thêm 10 cái quần nỉ ấm cho nam, cũng rao cũng quảng cáo sau 1 tuần bán đc 6 cái (2 cái cho khách lạ còn 4 cái cho người trong nhà bị bắt buộc)
    Hiện cả topic nước hoa và quần nỉ vẫn đc update từng giờ những chẳng nhận đc cmt hay lượt like nào. Mới vào nghề nhưng muốn giải nghệ quá cả nhà ơi!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeNin2509
    Đang tải...

2. thienbinh_83

thienbinh_83

Ðề: Tâm sự nữa đêm

Chia sẻ tâm sự với mẹ nó. Tớ bán online cũng không được nhiều như bán ở nhà. Tớ thấy như mẹ nó kể, với quần lót nỉ của nam thì mn cần phải cạnh tranh với người khác về chất lượng và giá cả vì mặt hàng này cũng khá thông dụng chứ không phải ít người bán. Còn về nước hoa thì phải đúng loại nước hoa xịn cho người sành dùng (loại này không dùng mấy nên tớ không biết), loại này ít người bán này, nhưng hầu như tớ thấy mọi người hay có xu hướng dùng hàng xách tay. Nói chung bán online thì hàng hóa của mình phải có điểm gì đấy khác biệt thì may ra mới dễ bán được. Có điều mn đừng có nản thôi.

3. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Thứ nhất cách chọn mặt hàng có vấn đề
    Thứ hai chưa có quan hệ rộng,khả năng để người ta tin và mua hàng của mình
    Thứ ba chắc do khả năng SEO thôi =)))
    Chúc mẹ may mắn trong năm mới

4. siloza

siloza Thành viên sắp chính thức

Bạn thay đổi cách làm thôi. Kiếm ai đó đang bán hàng tốt xin làm đệ tử chẳng hạn. Khi nào thấy đủ chín thì làm riêng chứ như bạn mình gặp khá nhiều, nếu cứ thế này rồi cũng chả đi đến đâu, mất tiền, mất time, mình thật.

5. thuyha1961

thuyha1961

Chẳng biết bạn bán hàng ở đâu thì làm sao mọi người like và comment được

Ít nhất chữ ký của bạn cũng phải gắn cái link

6. linhvp1601

linhvp1601 Bắt đầu tích cực

cố gắng lên mẹ nó nhé. lúc trước em cũng tập tành kinh doanh rồi cũng chẳng đâu vào đâu. giờ đang cố gắng học tiếng anh vậy

7. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

mình cũng ko thấy link , thêm nữa nc hoa bây giờ quá phổ biến luôn, cạnh trạnh lại cao nữa

8. vietlongjapan

vietlongjapan Thành viên tích cực

MN cứ từ từ thôi, chịu khó lên đây học hỏi các bố mẹ trên này nhé. Trước tiên, mn phải tạo dựng được uy tín, đảm bảo được chất lượng cho sản phẩm của mình. Thứ hai, mn phải hiểu rõ về sản phẩm để tư vấn. Thứ ba, phải bán hàng bằng cái tâm nhé.
    Chúc mn đắt hàng.

9. tomtomvagau

tomtomvagau Banned

Bước đầu mới tập bấn hàng Ol e cũng chán giống mn lắm, nhưng sau 1 time chiu khó tìm hiểu, giả cả e đưa ra là cạnh tranh và chất lượng OK nên đc mn ủng hộ nhiều lắm. Mn cứ từ, đừng nóng vội, vì HÀ NỘI ko vội đc đâu mn ạ. Chúc mn nhanh buôn may bán đắt nhé!

10. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Bán hàng là bán niềm tin. Bạn đã làm cho cả cộng đồng biết đến sản phẩm và dịch vụ của bạn, biết đến bạn và tin bạn chưa?

- Có bao nhiêu bài bạn đã giới thiệu về kinh nghiệm mua nước hoa, lựa chọn nước hoa, phân biệt nước hoa, phân tích về chất lượng nước hoa rồi?
    - Có bao nhiêu bài bạn nói về chất lượng, về nguồn gốc hàng hóa,... rồi?
    - Có bao nhiêu nơi bạn chia sẻ thông tin hữu ích tới cộng đồng rồi? Mỗi ngày bạn chia sẻ được mấy chục nơi ở trên mạng Internet toàn cầu (khoảng hơn chục MXH, hàng trăm diễn đàn,...)?
    - Website, fanpage,... của bạn đâu? Có bao lượt view mỗi ngày?

Sửa lần cuối: 16/1/2015
  11. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

Thứ nhất: Xem lại mặt hàng bạn chọn và giá cả so với thị trường.
    Thứ 2: bán hàng online cũng không phải dễ nên thời gian đầu rất khó khăn
    Thứ 3: Mình chưa thấy bạn có chữ ký, bạn nên tạo chữ ký và thường xuyên online đi tám với mọi người nhiều hơn như vậy sẽ có nhiều người biết tới sản phẩm của bạn hơn và cơ hội bán hàng cũng tăng lên, chúc bạn đắt hàng

12. Ðề: Tâm sự nữa đêm

Cố gắng lên bạn ạ. Thời gian đầu bao giờ cũng là thời gian khó khăn nhất mà. Mình thì không am hiểu lắm về thị trường quần áo, nhưng thị trường mỹ phẩm nói chung và nước hoa nói riêng, bây giờ đã tương đối bão hòa rồi, và nước hoa thì mọi người thường mua ở những cửa hàng quen hoặc đã có tiếng từ lâu, trừ phi mặt hàng của bạn thực sự độc đáo và giá thực sự cạnh tranh, nếu không khả năng khách hàng tìm đến với bạn sẽ khá thấp và bạn cần có chiến lược cụ thể để thu hút khách hàng. Bạn có thể vào mục Mục lục các bài đáng chú ý về kinh nghiệm kinh doanh để học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ trên diễn đàn. Chúc bạn thành công

13. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

cố gắng lên mn rồi se vuot qua dc thoi cai gi cung kho khăn ban dau ma.....