Kinh nghiệm: Tâm Trạng Khi Mang Thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi huongsmall001, 11/1/2013.

1. huongsmall001

huongsmall001 Thành viên mới

Chỉ còn hơn chục ngày nữa là công chúa của mình chào đời và đó cũng là lúc mình thực hiện quyết định khó khăn nhất trong cuộc đời: ly hôn.
    Suốt thời gian mang thai mình đã phải khóc rất nhiều, không phải vì chồng ngoại tình hay chơi bời đàn đúm. Chồng mình là một người sống rất có trách nhiệm với mọi người, rất hiền lành. Cũng vì lý do này mà mình rất yêu chồng, mình ly hôn không phải vì hết yêu chồng mà vì con mình. Mình không thể để con mình thấy một người mẹ luôn cam chịu như thế, sau này nó sẽ lấy chồng và cứng rắn để lựa chon một người chồng thương yêu nó thật lòng. Mình đã sai lầm khi nghĩ rằng chồng mình rất yêu mình, và càng sai lầm hơn khi mình nghĩ chỉ cần mình thương yêu, quan tâm chăm sóc chồng thì chồng cũng sẽ đối xử với mình như vậy. Thời gian qua, sự khinh miệt, coi thường mà anh ấy dành cho mình khiến mình rất đau. Gia đình mình nghèo, mình ko kiếm ra nhiều tiền như anh ấy nên mình gần như phụ thuộc anh ấy.mình đã cam chịu chỉ mong một ngày anh ấy hiểu được mình đến với anh ấy bằng tình yêu chứ ko phải vì bất cứ lý do nào khác. nhưng giờ thì quá muộn rồi, mình ko còn đủ kiên nhẫn và bao dung nữa. Với anh ấy mình là một phụ nữ xấu xí, ngu dốt, luôn nói láo. Đúng, mình xấu trong mắt anh ấy, mình ngu dốt vì chỉ học trung cấp, và mình nói láo để người thân của mình ko đau lòng, lo lắng cho mình. Vì mình biết như thế nên dù đang mang thai và cảm cúm mình vẫn phải cố gắng lo cơm nước áo quần nhà cửa tươm tất, mình biết nên chưa bao giờ giám ăn vặt mặc dù ốm nghén rất thèm ăn, mình biết thân phận mình thấp hèn nên luôn cố gắng giấu đi những giọt nước mắt cay đắng đẻ anh luôn thấy mình cười. Còn anh, anh chưa bao giờ nấu cho mình miếng cháo khi mình ốm, anh coi thường khi thấy mình khóc mà chưa bao giờ lau nước mắt cho mình, anh chưa bao giờ nói xin lỗi và càng không bao giờ nhận lỗi về mình, mọi thất bại của anh đều do mình. Thế đấy, anh đã từng chạy xe hơn 300km để xem người yêu thi hoa khôi (người yêu cũ của anh) nhưng đưa đón mình đi làm chỉ 7km thì lại thấy phiền, anh từng nói sẽ chảng thấy có lỗi với bất kì ai ngoài cô người yêu cũ kể cả mình. Ko sao, mình không cần anh có lỗi với mình, mình chỉ cần anh có cách nhìn khác về tình cảm con người sau khi mình ra đi. Thế thôi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongsmall001
    Đang tải...

2. dibido

dibido Thành viên tích cực

Ðề: Tâm trạng khi mang thai

Mẹ nó vững vàng để cho con khỏe nhé. Em nghĩ nếu bố bé là ng có trách nhiệm thì sẽ không để 2 mẹ con bơ vơ thế đâu ạ.

3. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

cố lên mom nhé, sinh con lúc đầu có thể vất vả nhưng rồi bạn sẽ thấy cs nó mới thật thoải mái làm sao ~!~
    chúc bạn mẹ tròn con vuông nhá @!@

4. chuotkimcuonggg

chuotkimcuonggg Thành viên tập sự

Mẹ nó đừng tuyệt vọng quá như vậy, mình không biết phải nói như thế nào với bạn nữa, dù sao bạn hãy suy nghĩ trước khi nói quyết định ly hôn nhé:
    1- trước khi nói với chồng ly hôn thì hãy nói với gia đình ý định của bạn xem mọi người có ý kiến ra sao nhé.
    2- Sau khi ly hôn bạn sẽ ở đâu? ai sẽ cùng bạn chăm sóc em bé.
    3- Thái độ chồng bạn đối với bạn có thật sự để con bạn không có ba không, đứa bé không có tội.
    Mình cũng không biết tại sao chồng bạn đã đồng ý kết hôn với bạn vì lý do gì nhưng sự không tôn trọng đó cũng là dạng bạo hành gia đình, hy vọng bạn đã ráng cam chịu đến nước này thì cũng mong bạn cố gắng thêm một thời gian nữa để con bạn cứng cáp, bạn cũng chuẩn bị sẵn sàng mọi thứ cho cuộc ly hôn sắp tới cả về tài chánh lẫn tinh thần hoặc thời gian khi em bé ra đời sẽ giúp bạn và chồng tháo gỡ những nút thắt trong cuộc sống gia đình của bạn nhé.
    Hãy cho bản thân mình và em bé một cơ hội và thời gian!
    Chúc bạn và bé khỏe mạnh, bình an!

5. bskhoe

bskhoe Thành viên tích cực

Khi mang bầu chắc chắn bạn cũng biết là tâm trạng mẹ thế nào thì sẽ ảnh hưởng đến con rất nhiều. Mẹ nó phải vững vàng tâm lý lên nếu không con làm sao khỏe được chứ. Cố lên.

6. aloxo124

aloxo124 Thành viên tập sự

Nhìn chung lúc mang thang là giai đoạn còn khó khăn hơn sau khi sinh @@

7. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Bạn ơi, bạn đã nói những suy nghĩ của mình cho chồng biết chưa? Liệu có thể thay đổi được không? Dù sao thì đang mang bầu, bạn hãy nghĩ cho con mình và vững vàng lên nhé. Chúc hai mẹ còn khỏe mạnh, bình an và vượt cạn thành công.

8. MamaChoe

MamaChoe Thành viên tích cực

Mấy hôm trước cãi nhau với ông xã, mình cũng đã từng nghĩ đến việc ly hôn. Nhưng mà cứ phải sinh con ra đã mẹ nó ạ, khi có con biết đâu mấy ông chồng sẽ khác.

9. huongsmall001

huongsmall001 Thành viên mới

cam on cac me nhieu lam, khi noi ra nhung ieu nay ma bi chong gat i va can coi thuong hon minh a thay tuyet vong vo cung nhung c cac me quan tam the nay minh vung vang hon nhiu. gio minh dang cham soc be mot minh, thinh thoang chong minh he tham thui, mac du ko co nguoi than ben canh, chi co 2me con o voi nhau nhung minh thay vui va hp vi be nha minh lam

10. chiphanhnguyen15910

chiphanhnguyen15910 Thành viên tích cực

troi dat, neu trong hoan canh ban chuan bi sinh con ma chong ban dong y ly hon thi dung la chang con gi vot vat duoc nua. Quyet dinh ly hon la dung roi. Hai me con manh me len nhe!

11. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chia sẻ với chị, chuái mẹ con chị sẽ luôn mạnh khỏe và bình an. Mang thai bao giờ cũng nhạy cảm hết, mặc dù bt vợ chồng em rất tình cảm, chồng rất thương và lo cho vợ, thế đôi khi vì chuyện cỏn con mà mình đã nghĩ tới ly hôn rùi hihi vì cứ mong con sinh ra là có một người bố tốt, người mẹ nào cũng sẽ giành nhiều tình cảm cho con mình. mong có ngày chồng chị sẽ suy nghĩ lại về hạnh phúc thực sự của mình.

12. mecuabemiu

mecuabemiu Thành viên tập sự

Mẹ nó đừng nghĩ gì nhiều mà ảnh hưởng đến việc sinh con. Điều quan trọng nhất bây giờ là giữ gìn sức khoẻ sinh mẹ tròn con vuông. Mẹ nó cố gắng lên nhé!