Toàn quốc: Tầng 2- Tinny10 - Nhận order HM, ZARA, MANGO, PULLBEAR...từ Đức với công 6%, hàng về nhanh

Thảo luận trong 'DỊCH VỤ ĐẶT HÀNG QUỐC TẾ' bởi tinny10, 12/9/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tinny10

tinny10

Update 6/8 : Hàng về gồm có:

---------HM chốt 24/7, 25/7,26/7
    ---------MANGO chốt 23/7,24/7, 25/7, 30/7
    ----------ZARA chốt 21/7, 22/7, 26/7, 29/7, 30/7
    ----------PULLBEAR chốt 24/7
    ----------ASOS chốt 19/7, 20/7,21/7

chiều nay em sẽ soạn nốt hàng, tối nay or sáng mai có chuyến hàng nữa về, các chị đợi lấy 1 thể thì t6 em ship hàng nhé ạ, hoặc chị nào cần lấy luôn thì báo em sáng t5 em ship nhé ạ :):)(u)(u)(u)

Update 2/8: Hàng về hôm nay gồm có:
    --------- HM chốt 22/7
    ------ASOS chốt 25/7
    ------ZARA chốt 27/7
    ---- --PULLPEAR chốt 25/7
    ------BSK chốt 23/7

Vì có 1 mình em làm nên em soạn và mai sẽ up kg cho các chị để thứ 2 em ship hàng nhé ạ :):)

Update 15/6 : Tình hình là mấy hôm nay tỷ giá Eu VCB và ngoài chợ đen đang lên cao. Nên từ hôm nay 15/6 , tỷ giá là 1EURO = 29.500 VND cả nhà nhé. :D

(u) Thông báo 31/5 (u) : Một mùa sale nữa lại sắp đến, để thuận tiện mua hàng cho cả nhà e có 1 số quy định chung sau đây nhé ạ :

------ Khi các chị gửi link order nhà Tinny, các chị check số dư tket giúp e, nếu số dư trên 500k thì chị e ck 100% giá web x 1,06 x tỷ giá của link mới od giúp e , để e có thể chuẩn bị tiền kịp và nhận hàng bên Đức ngay khi hãng ship đến. và cũng là để ko ảnh hưởng đến các chị đã ck đủ tiền mua hàng. Tất cả các tk số âm lên quá 1tr thì link sẽ ko được check out nhé ạ. :D

------ Các chị ck ghi đầy đủ nội dung : tên nick lamchame ( bắt buộc ) + nội dung order . Sau khi ck các chị nhắn tin hoặc lên topic thông báo để e kịp check và mua hàng nhé ạ :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinny10
    Sửa lần cuối: 8/8/2013
  2. tinny10

tinny10

Ðề: Tầng 2- Tinny10 - Nhận order HM, ZARA, MANGO, PULLBEAR...từ Đức với công 6%, hàng về n

(u) Topic cũ đã lên đến 2000 trang, nên e quyết định xây nhà mới để chị e mua sắm cho rộng rãi nhé ạ. Hihi. :Cuoi:Cuoi:Cuoi

--- Tinny10 xin chân thành cảm ơn chị em lamchame đã ủng hộ và đồng hành cùng e suốt thời gian qua. (u)(u)(u) Sang nhà mới e sẽ cố gắng để hoàn thiện dịch vụ của mình hơn nữa để chị e đến với Tinny10 không chỉ thỏa thú vui mua sắm mà sẽ luôn cảm thấy thư giãn, thoải mái ạ. =D>=D>=D>

Link Tầng 1 nhà Tinny10 ạ :p
    http://www.lamchame.com/forum/showt...-PULLBEAR-từ-Đức-với-công-6-hàng-về-cực-nhanh

Đây là file Tổng kết hàng các chị e nhé.

Nhận đặt hàng order từ Đức tất cả các hãng H&M, Zara, Mango , Mango Outlet , Bershka, ASOS,........: quần áo, túi xách, giầy dép,…..!!!

Em xin tự giới thiệu em là: Vũ Thùy Linh – đang học tại Học viện Ngân hàng.

Điện thoại: 0948 856992

Email: tinnyorder@gmail.com

YH: tinny10.order

Địa chỉ: 38 ngõ 169 đường Hoàng mai, quận Hoàng Mai, Hà Nội.

1. Thông tin và hướng dẫn order

Mong các chị em bớt chút thời gian đọc kỹ hết các thông tin trước khi order giùm em nhé:
    - Các link order em sẽ update ở bên dưới, các chị zô xem và chọn giúp em nhé ạ.

- H&M là 1 trang web ship khá chậm, nhiều mẫu sale hết size rất nhanh, nên em cũng xin phép nói trước là: Hàng về sau khoảng hơn2 tuần sau khi đã mua được vào giỏ ở web tức là sau ngày chốt chứ không tính ngày nhận order ạ, vì nhiều hàng rình mấy ngày mới có size ạ

- Đây là thời gian nhanh nhất em đưa ra, vì còn phụ thuộc vào rất nhiều vấn đề ạ. Chị em nào order nhiều chắc cũng hiểu ạ

- Đồ của H&M đa số là gia công tại China nên thường có mác là "Made in China" chứ không bao giờ có "Made in Germany" đâu ạ. Em nói trước không nhận hàng về các chị lại nghĩ em bán đồ fake thì chít e ak…:p:p

- Khi các chị order hàng hãy viết kèm cho em số điện thoại ở dưới phòng trường hợp em trả lời order mà các chị chưa kịp reply, lại sát lúc em chốt order thì có thể các chị sẽ reply sau khi em chốt thì lại phải chờ đến lần chốt sau. Nên nếu có số điện thoại thì khi cần em có thể nhắn tin để vợt được hàng và có thể chốt sớm cho các chị ạ.

2. Cách tính giá (Nhà mới sẽ chỉ tính theo công thức 1 nhé ạ)

^_^ Công Thức 1 : Giá hàng = Giá web x tỷ giá + 6% công + ship Đức + ship Việt ( 10E / 1kg )
    hay = Giá web x 1.06 x tỷ giá + Ship Việt ( 10E/1kg )

SHip Đức được tính như sau:
    +++ H&M: ship Đức cố định 0,5E/1 món
    +++ Các hàng khác như Zara, Berskha, Pullbear..: Share ship web ( 3,95E or 5,95E)
    +++ Mango, Mango Outlet: gom trên 50E thì Free ship ạ.
    +++ ASOS free ship, OASIS gom trên 75E free ship
    Phụ Phí :
    +++ Giầy búp bê ko hộp :ko tính phụ phí ( tính kg như bình thường)
    +++ Giầy cao gót( ko hộp), kính ko hộp : 1E phụ phí
    +++ Giầy có hộp, đồng hồ, kính (có hộp): phụ phí 2E ( 1E phụ phí Hải quan +1E phụ phí cồng kềnh)

===> Với cách này, khi hàng về e sẽ cân lên, báo kg trong file tổng kết và file sẽ tự tính ra số tiền cuối cùng cần thanh toán các chị e nhé , bởi vậy nên mọi người ck cho e 100% số tiền hàng = giá web x 6% x tỷ giá ạ.

-----------Hiện giờ tỷ giá Tinny áp dụng là 29000 VND ạ ( từ ngày 2/6/2012 )

Em xin chú ý các chị: đây là tổng tiền cuối cùng mà các chị phải thanh toán và nhận hàng ở Hà nội (Chưa bao gồm tiền ship đến địa chỉ cụ thể của các chị em nhé).

Tỉ giá em sẽ thay đổi tùy từng thời điểm theo tỉ giá thị trường các chị em nhé.

a/ Đặt hàng

Nhận đơn đặt hàng qua mail hoặc pm trên diễn đàn

Nội dung đặt hàng:link web + size+ màu + giá web

- Đường Link ( ấn vào ảnh đã chọn để hiện chi tiết sản phẩm gồm: tên sản phẩm, giá sản phẩm, mã sản phẩm, ấn định màu chọn và size chọn)
    - Dưới đường link, confirm lại những nội dung trên để đảm bảo chắc chắn:
    - Tên, số điện thoại, địa chỉ khách hàng
    - Cách thức nhận hàng

b/ Đặt cọc
    Sau 1 thời gian dài nhận order và trả hàng cho các chị, biết đã tạo được sự tin tưởng với các chị, lại thêm e vẫn là sinh viên không dư nhiều tiền. Nên để đảm bảo thanh toán vợt hàng nhanh nhất cho các chị nên từ ngày 11/2/2012, các chị em khi od thì chuyển khoản cho e luôn 100% tiền hàng nhé ạ. :Khi hàng về sẽ cân lên và các chị thanh toán nốt tiền ship việt theo kg và phụ phí nếu có.

( Các chị em lưu ý giúp e là : cả nhà phải chuyển khoản cho em trước ngày em chốt od thì em mới chốt và mua món đó cho các chị em ah )

Cách đặt cọc:

- Trực tiếp tại địa chỉ và nhận phiếu đặt cọc: ( trước khi qua gọi trước để hẹn ạ)
    + 38 ngõ 169 đường Hoàng Mai, Quận Hoàng Mại, HN
    Sơ đồ:

- Chuyển khoản đến tài khoản dưới đây vơi nội dung: tên KH theo nick lamchame hoac ten mail nế od qua mail
    Các chị chú ý nội dung khi gửi tiền là rất quan trọng, do nhiều trường hợp các chị CK mà hok ghi rõ nội dung nên gây nhầm lần cho e dẫn tới việc bị mua hàng chậm hơn ạ.
    -
    Sau khi chuyển xong, nhắn tin đến số ĐT liên lạc như trên với nội dung: tên khách hàng, số tiền đặt cọc, ngày chuyển khoản

Sau khi nhận được tin nhắn xác nhân đặt cọc, chúng em sẽ update tiền cọc vào page của khách hàng trên google docs ( Mỗi khách hàng có 1 sheet riêng ở Google docs, em sẽ để link mở ở đầu bài topic để các chị em có thể vào xem theo dõi tình hình hàng order của mình bất cứ lúc nào ạ)

c/Cách thức nhận hàng

Khi hàng về, chúng em sẽ thông báo trên topic hàng về, để khách hàng sẽ nhận hàng
    Đối với KH ở HN:
    Cách 1: Đến lấy hàng trực tiếp và thanh toán nốt tiền hàng tại địa chỉ dứoi đây:
    Số 38 ngõ 169 đường Hoàng Mai, Q Hoàng Mai, HN

Cách 2: Bên em giao hàng tận nới dến địa chỉ yêu cầu và nhận tiền:
    Tiền thanh toán = tiền hàng còn lại + tiền ship

Đối với KH ngoài HN:
    Sau khi thông báo hàng về, KH chuyển khoản số tiền như sau:
    Tiền thanh toán = tiền hàng còn lại + tiền chuyển phát nhanh( theo bảng giá)
    -
    Sau đó KH nhắn tin nội dung đã chuyển khoản, số tiền, tên mã hàng, tên KH đến cho bên mình, bên mình sẽ ship hàng ngay trong thời gian nhanh nhất

4. Link chọn hàng nhé các chị em

Để chị em dù mới sử dụng dịch vụ này cũng có thể thấy dễ dàng, chúng em xin gửi 1 từ khoá cho chị em dễ tìm khi ấn vào các web thời trang ở Đức nhé.

Từ khóa:

Damen: phụ nữ
    Herren: đàn ông
    Kinder: Trẻ con
    Hosen: Quần
    Kleider/ Kleider: váy liền
    Rocker: chân váy
    Bademode: đồ bơi
    Schuhe: giầy
    Taschen: túi
    Gurtel: thắt lưng
    Gesicht: mặt
    Korper: body
    Haare: tóc
    Schmuck : trang sức
    Jacken : áo khoác,
    Tshirt = áo thun,
    Blusen / Hemd = sơ mi,

Thời trang nữ

http://www.hm.com/de/subdepartment/LADIES

http://www.zara.com/webapp/wcs/store...s/164029/Woman

thời trang nam

http://www.hm.com/de/subdepartment/MEN

http://www.zara.com/webapp/wcs/store...n/zara-W2011-s

túi, giầy và phụ kiện

Giầy nam http://www.hm.com/de/subdepartment/MEN#Nr=4294957728

http://www.zara.com/webapp/wcs/store...s/164028/Shoes

Giầy nữ http://www.hm.com/de/subdepartment/LADIES#Nr=4294959291

http://www.zara.com/webapp/wcs/store...1/118149/Shoes

Túi xách

http://www.zara.com/webapp/wcs/store...18156/Handbags

http://www.zara.com/webapp/wcs/store...11/118195/Bags

Sửa lần cuối: 30/4/2013
  3. tinny10

tinny10

Ðề: Tầng 2- Tinny10 - Nhận order HM, ZARA, MANGO, PULLBEAR...từ Đức với công 6%, hàng về n

xí 1 chỗ để up ảnh kết quả ạ :D:D:D...........................

Sửa lần cuối: 17/11/2012
  4. shop cô chủ nhỏ

shop cô chủ nhỏ Thành viên kỳ cựu

kịp mặt tèng hun nà................................................
    Order ào ào nhé em.(u)(u)(u)(u)

tinny10 thích bài này.
  5. nbngoc181

nbngoc181

Ô hô, cứ ngóng bên kia, hóa ra e chuyển sg nhà mới. May quá vẫn xí dc cái mặt tiền. Vẫn lưu mấy link ch gửi lúc nãy bên nhà cũ mai mua cho chị e nhé. Chiều mai ch ra trg e đấy.
    Tặng hoa nhà mới nhé(u)(u)(u)(u)(u)

tinny10 thích bài này.
  6. amy8089

amy8089 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Tầng 2- Tinny10 - Nhận order HM, ZARA, MANGO, PULLBEAR...từ Đức với công 6%, hàng về n

xí 1 chỗ, chúc cô chủ đắt hàng nhé:D

tinny10 thích bài này.
  7. pa12356

pa12356 Bắt đầu nổi tiếng

tinny10 thích bài này.
  8. Uyên Uyên

Uyên Uyên Mẹ Kún Ken

xí cái mặt tieefnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn (u)

tinny10 thích bài này.
  9. Heo gầy

Heo gầy Đủ quyền lập Họ

Chúc mừng em xây cho nhà cao cao mãi nhé, còn link gửi mà xếp hàng chưa mua được

nếu mua được trong thời gian này cũng tính nhé em hi hi (u) (u) (u) (u) (u) (u) (u)

cái này màu 4 size 34 14.95E đã up trong TK nhưng chưa mua nhớ canh cho chị nhé

http://www.hm.com/de/product/99083?article=99083-E#shopOrigin=SA

Sửa lần cuối: 12/9/2012
    tinny10 thích bài này.
  10. Me Su-mo

Me Su-mo Thành viên kỳ cựu

Đánh dấu cái nào, chúc nhà mới đắt khách

tinny10 thích bài này.
  11. tinny10

tinny10

hihi. Thanks cả nhà nhé ạ. hihi. cả nhà gửi link nào. tất cả những link gửi từ nhà mới nè sẽ được off công 3% cả nhà nhé. hihihi

12. tinny10

tinny10

hihi, cái này e mua được cho chị sáng nay rùi chị nhé. hihihi. chị gửi link mới để được off nhé. hí hí

Heo gầy thích bài này.
  13. Mẹ Sun

Mẹ Sun Guest

Tin xinh xây nhà mới rồi ah? Nhanh thế nhỉ! Hihi. Chúc mừng em nhé! (u)

tinny10 thích bài này.
  14. Nhim xu con

Nhim xu con

Chị cũng chúc mừng nhà mới e nhé

tinny10 thích bài này.
  15. tô mì

tô mì Thành viên kỳ cựu

tinny10 thích bài này.
  16. Kem-Táo

Kem-Táo Thành viên nổi tiếng

Chúc mừng nhà mới chị ơi, tiền vào như nước nhé chị

tinny10 thích bài này.
  17. tinny10

tinny10

18. tinny10

tinny10

Thanks e nhìu nhìu nhé. cho cái ảnh tiền nhiều thế kia dễ tha hóa vì tiền lắm e.haha :p

19. Kem-Táo

Kem-Táo Thành viên nổi tiếng

tinny10 thích bài này.
  20. mebongxu25

mebongxu25 CucCungcuatoi

Chị đang loay hoay vì thấy topic kia bị khóa
    chúc em có nhà mới nhé!
    tinny ơi canh hộ chị cái quần này với hôm trc chị oder mầu nâu mạc đẹp lắm mỗi tội lại phải bóp bụng nên hôm nay gửi em đăt tiếp!
    http://www.hm.com/de/product/96766?article=96766-E#shopOrigin=SA mầu 2 size 34 em nhé
    Lúc nào đcj nhắn giúp chị ck em nhé! chị cảm ơn em

tinny10 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.