Kinh nghiệm: Tăng Lượt Tương Tác Trên Fanpage

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi minhle456, 20/2/2017.

1. minhle456

minhle456 Thành viên chính thức

Thực ra thì mình cũng không có nhiều kinh nghiệm cho lắm, nhưng mình là ad của nhiều fanpage, theo quan sát thực tế thì lượng like trang ít hay nhiều không liên quan lắm lượt tương tác trên fanpage , Fanpage của mình không chạy quảng cáo, không có like ảo nên mình ví dụ 2 fanpage của mình đơn giản :
    1 Trang gia sư có gần 7k like nhưng mỗi bài đăng lượt tương tác chỉ 3-4 trăm, nếu bài nào nhiều tương tác chỉ lên đến 2k là căng.
    2. Trang ăn vặt do mới bán+mới lập trang nên chỉ có gần 200 like nhưng tương tác lên đến 14k lượt(con số đến mình cũng choáng )
    Quan thực tế mình thấy: Bài nào càng nhiều cmt thì lượt tương tác càng cao, vì khi 1 bạn nào đó cmt thì bạn bè của họ sẽ nhìn thấy bài viết.
    Vậy để tăng lượt tiếp cận:
    1- Chăm chia sẻ bài của mình lên group khác
    2-Thu hút nhiều cmt, nhất là cmt của những người có lượng bạn bè, fw lớn.Nhưng đôi khi bài của bạn không thu hút cmt , vậy thì bạn nên tự cmt lấy, lập 5 cái nick ảo, kết bạn nhiều khách hàng tiềm năng và tự cmt để tăng lượt tương tác, khi nhiều cmt thì cũng hút khách hàng hơn, tạo sự uy tín hơn
    3-Tất nhiên sản phẩm bán đảm bảo chất lượng, để khách hàng còn quay lại và đặc biệt là thu hút những bạn bè của họ nữa

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhle456
    Đang tải...