Hà Nội: Tảo spirulina Nhật Bản - 630k/gói 2400v, tảo bất lão 550k/2200v, mua nhiều giảm giá

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi hungnhung, 18/11/2009.

1. hungnhung

hungnhung Bắt đầu nổi tiếng

Update ngày 03/01/2010
    Trước hết các mẹ đã, chưa từng uống, nghe về loại tảo này, các mẹ xem tại link này nhé:

http://www.*********/forum/f69/cach-tri-nam-bang-tao-xoan-153133/
    http://www.*********/forum/f120/tao-bien-spirulina-thuc-bo-duong-151007/index8.html
    http://www.*********/forum/f213/mua-cac-che-pha-m-tu-tao-spirulina-o-dau-12294/

Tảo biển của em là hàng xách tay Nhật bản các mẹ nhé, các mẹ có thể yên tâm về chất lượng cũng như giá cả ạ.

Giá 1 gói là 630k
    2 thì là 610k ạ
    3 trở lên là 600k
    Tảo bất lão thì mua 1 550k mua 3 là 540k ạ.

Địa chỉ mua hàng
    Em update địa điểm lấy hàng như sau:
    - Địa chỉ 1: số nhà 19 ngách 26 ngõ cống trắng - Khâm Thiên -Hn hoặc 80A Khâm Thiên: Điện thoại em: 0975.85.21.24 (cả ngày)
    - Địa chỉ 2: Số 40 Phương Mai, Đống Đa, Hà nội: Điện thoại 0975.85.21.24 (giờ hành chính, gọi trước để e mang đi nhé )

Cách thức vận chuyển

- Ship nội thành HN = CPN nhé, phí 20k/gói ạ
    - Ship các tỉnh 30k ạ (vì nó nặng lắm ạ)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hungnhung
    Sửa lần cuối: 16/4/2010
  2. Ngannga2009

Ngannga2009 Thành viên nổi tiếng

Ủa món này tác dụng là gì chị?? Tò mò quá. Nếu tốt cho các cụ già thì e mua cho bố mẹ e 1 ít

3. hungnhung

Tảo Spirulina Japan Algae Số 1 Nhật Bản là 1 loại thực phẩm chức năng, được Tokyo Chamber of Commerce and Industry và Japan Food Research Laboratories (JFRL) công nhận về chất lượng và an toàn. Là giải pháp đơn giản để bảo vệ sức khỏe của người dân.

Tảo phù hợp với những người ăn ít rau quả, người bệnh, người cao tuổi, trẻ em lười ăn, phụ nữ có thai hoặc cho con bú. Tảo ngăn ngừa nguy cơ gây ung thư, chống lão hoá, làm đẹp da, giảm cholesterol, thải lọc chất độc trong cơ thể và giảm béo.

@ Tảo Spirulina là gì?

Tảo Spirulina (Spirulina platensis) là một loài vi tảo có dạng xoắn hình lò so, mầu xanh lam với kích thước chỉ khoảng 0,25mm. Chúng sống trong môi trường nước giàu bicarbonat (HCO3) và độ kiềm cao (pH từ 8,5-11). Năm 1964, Brandily - một nhà nhân chủng học người Pháp là người đầu tiên phát hiện ra loài tảo này trong lần khảo sát sự đa dạng sinh học tại vùng hồ ở Tchad (Châu Phi) sau khi quan sát và nhận thấy những người dân sống quanh vùng hồ này rất khoẻ mạnh vì họ thường vớt loại tảo này về ăn như là một loại thực phẩm chính.

Hai mươi năm sau, vào những năm cuối thập kỷ tám mươi thế kỷ 20 - nhiều giá trị dinh dưỡng và chức năng sinh học của tảo Spirulina đã được khám phá và công bố rộng rãi không chỉ ở Pháp mà ở cả nhiều nước khác trên thế giới như Mỹ, Nhật, Canada, Mehico, Đài Loan… Hầu hết các nghiên cứu đều đã chỉ ra rằng tảo Spirulina rất giàu protein (tới 60-70% trọng lượng khô của tảo) trong khi thịt bò loại I chỉ có 21%, thịt gà ta 20,3%, thịt lợn nạc 19%, thịt chó sấn 16%... Chỉ số hóa học (chemical score - C.S) của protein của tảo cũng rất cao trong đó các loại acid amin chủ yếu như leucin, isoleucin, valin, lysin, methionin và tryptophan đều có mặt với tỷ lệ vượt trội so với chuẩn của tổ chức lương nông quốc tế (F.A.O) quy định. Hệ số tiêu hóa và hệ số sử dụng protein (net protein utilization - N.P.U) rất cao (80-85% protein của tảo được hấp thu sau 18 giờ).

Trong 100g bột tảo chứa tới 1g (1%) acid gama linolenic (tiền thân của chất prostaglandin, có tác dụng cùng với vitamin E chống vữa xơ động mạch, điều hòa huyết áp, bảo vệ gan và các tế bào thần kinh.

Spirulina có các loại vitamin nhóm B, hàm lượng vitamin B12 cao gấp 2 lần trong gan bò. Caroten cao gấp 10 lần trong củ cà rốt. Sắc tố tạo cho tảo có mầu xanh lam (phycoyanin), các nguyên tố vi lượng như K, Mg, Fe, Mn, Zn cũng rất cao có lợi cho hoạt động của hệ thần kinh và tim mạch, chống lão hóa ngăn ngừa bệnh ung thư và kích thích sự đáp ứng miễn dịch của cơ thể đối với các tác nhân có hại từ bên ngoài. Đặc biệt - kẽm (Zn) và các acid amin: tryptophan, arginin có trong tảo giúp tăng cường khả năng hoạt động tình dục, tăng cảm giác hưng phấn tình dục ở nam giới (những người thiếu arginin có thể mắc chứng bất lực hoặc vô sinh).

Chính vì có những giá trị dinh dưỡng và giá trị sinh học đặc biệt như thế tảo Spirulina đã được coi là một loại thực phẩm chức năng (functional food) một thức ăn cho sức khoẻ (health food)

* Cách dùng:

- Ngày uống 20-40 viên trước bữa ăn hoặc sau bữa ăn (chia 2 lần).

- TH muốn giảm cân: nên uống trước bữa ăn.

- TH muốn tăng cân: nên uống sau bữa ăn.

+ Chú ý: Nên uống nhiều nước khi dùng Tảo để có tác dụng tốt hơn cho cơ thể.

* Tính năng:

• Hỗ trợ chống lão hóa, hỗ trợ điều hòa hormone, giúp làn da mịn màng, tươi trẻ cho phụ nữ. Hỗ trợ chống mập phì, giúp quá trình tiêu hóa tốt hơn, hỗ trợ thải độc một cách tự nhiên. Tăng cường thị lực.

• Cung cấp các Vitamin và bổ sung các chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể (Chống suy dinh dưỡng rất tốt cho trẻ em, người lớn tuổi, người bệnh sau phẫu thuật, người thiếu dinh dưỡng).

• Chống lão hóa, tăng cường sức đề kháng, nâng cao khả năng miễn dịch của cơ thể từ đó đạt được mục đích phòng chống bệnh tật và thúc đẩy hồi phục sức khỏe.

• Bổ sung Vitamin, chất dinh dưỡng giúp tăng cường sức đề kháng cho cơ thể. Hạn chế quá trình lão hóa. Ngăn ngừa các bệnh các bệnh thời đại như béo phì, tim mạch, tiểu đường, huyết áp cao, ung thư…

• Làm đẹp da. Giảm các vết nhăn, nám .… Hỗ trợ giảm cân.

• Hỗ trợ điều trị táo bón, trĩ, giảm cholesterol máu. Tăng cường thị lực. Tăng cường sinh lực cho đàn ông, tráng dương bổ thận.

* Đối tượng sử dụng:

- Phù hợp với mọi lứa tuổi: người trẻ tuổi, người cao tuổi, vận động viên thể thao, phụ nữ lớn tuổi

- Dùng cho người bệnh, phụ nữ có thai và cho con bú, người làm việc bận rộn, ăn uống ít rau xanh, trái cây, trẻ em lười ăn…

- Những người mắc các bệnh: tiểu đường, béo phì, ăn kiêng, huyết áp cao, táo bón, tim mạch.

* Thành phần dinh dưỡng: Bột tảo Spirulina

* Thời hạn sử dụng: ghi trên bao bì.

* Bảo quản:

- Bảo quản ở nơi khô ráo.

- Tránh ánh nắng mặt trời.

4. hungnhung

Các mẹ thân mến, trước hết xin đừng ném đã em nhé, lần đầu buôn bán mà.
    Em xin điều chỉnh giá một chút ạ, vì tự dưng em em bên Nhật nói gửi về bị tăng phí, nên giá em sẽ phải tăng, 1-2 tuần nữa hàng về, mong các mẹ ủng hộ em tiếp ạ. Em đảm bảo nếu giá tăng thì cũng tăng chung thôi ạ.

Giá của em để lại là 650k -700k/gói 2400 viên ạ
    SL nhiều em để lại 630k - 650k

Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ em.

Sửa lần cuối: 19/11/2009
  5. wallbio

wallbio Bắt đầu tích cực

cho e đăng ký 1 gói, khi nào có hàng ạ. Đth của e 0983280302

6. hungnhung

Cảm ơn bạn, mình sẽ tổng hợp lại, khi nào có hàng mình báo nhé.

7. Mẹ Bi xinh

Mẹ Bi xinh Thành viên chính thức

Cho mình đặt hàng 1 gói 2400v nhé. Khi nào hàng về bạn thông báo cho mình nha. Thanks bạn!

8. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

Giá hấp dẫn quá! Mỗi tội em vừa mua 1 túi,đang uống thử xem có tác dụng ko đã rồi mới dám mua tiếp :rolleyes:. Đánh dấu để có gì còn order vào đợt sau ;)

9. hungnhung

Tất cả các mẹ đã đặt hàng em trước thời điểm em điều chỉnh giá, em sẽ để lại 620k ạ (hai bên chịu thiệt một chút ạ, các mẹ thông cảm nhé), ở HN thì em sẽ cố gắng ship nha các mẹ, cảm ơn các mẹ. Cố gắng 1 tuần nữa hàng về, em sẽ báo các mẹ nhé.
    Các mẹ đồng ý thì pm lại giúp em, để em tổng hợp lại số lượng ạ.

10. hungnhung

Chị ơi, lần sau ủng hộ em nhé, thuốc này bà em toàn uống từ trước đến giờ đấy ạ. Cảm ơn chị

11. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Có ship đi xa không hả bạn? mà sao mỗi lần uống 20-40 viên nhiều thế?

12. hungnhung

Em có ship xa chị ạ, em ship toàn quốc, nhưng cụ thể free ship hay ko thì còn tùy vào giá hàng cụ thể em lấy về đã nhé chị? vì lần đầu mà nên em cũng chưa rõ nhiều ạ, chị ủng hộ em nhé.
    Mỗi lần thwowngf là uông khoảng 20 viên là đc chị ạ, bà em thì uống khoảng 15 viên, nhưng cứ uống theo liều lưong là tốt nhất chị à.

13. meduong

meduong Thành viên tích cực

Mình oder 1 túi 2400v, khi nào có gọi 0987918181 nhé !

14. hungnhung

Thank chị nhé, khi nào hàng về em gọi chị nhé

15. Mẹ Bi xinh

Mẹ Bi xinh Thành viên chính thức

Mình đồng ý giá 620k/ 2400v bạn nhé.

16. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Khi nao hàng về thì ới mình nhé.

17. hungnhung

Hi cảm ơn chị nhiều, giá cả lên xuống vèo vèo đến chóng cả mặt, hiii
    Nhân tiện em sắp khai chương cửa hàng quần áo, chị đến ủng hộ em nhé, ngay bến xe bus giữa gần ngõ văn chương chị nhé, sẽ có quà cho cả người mua và người ko mua ạ, hiii quà gì thì em xin phép bí mật nhé....:D

18. hungnhung

Em xin phéo xin số điện thoại của chị nhé, hi để tiện liên lạc ạ

19. hungnhung

Quên, nhìn avatar của chị thích thế!!!

20. wallbio

wallbio Bắt đầu tích cực

Mình vấn lấy 1 gói nhé. Nhớ hàng của mình