Cần giúp: Tập cho con ngủ cũi từ lúc mới sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi chubby133, 3/5/2015.

Tags:
  1. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

Hi các mẹ thông thái,
    Từ lúc mới bầu bí, mình đã nghĩ sẽ tập cho con ngủ riêng từ khi mới sinh để: bé ko bện hơi mẹ (tại mình muốn đi làm lại sớm vì k.tế hơi khó khăn) và để rèn cho bé tuự lập.
    Còn mấy ngày nữa là sinh rồi. Cũi, chiếu, chăn cũng đã chuẩn bị đầy đủ. Chỉ băn khoăn ko biết có cần "mẹo" gì để tập cho bé ngủ riêng ko? hay cứ ẵm bé từ viện về, đặt vô đó ru ngủ là ok.
    Có mẹ nào đã tập thành công cho bé vụ ngủ riêng thì chia sẻ với mình nhé! Mình rất rất cần thông tin và vô cùng cảm ơn sự chia sẻ của các mẹ xung quanh vấn đề này.

P/S: mình cũng xác định sẽ vắt sữa để bé ti bình từ nhỏ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chubby133
    Đang tải...

2. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

em cũng ngồi hóng xem bí quyết cho con ngủ riêng cũi, nhưng vấn đề cho con ti bình thì em nhất quyết ko nghe, rất sợ con ti bình rồi sau này hàm răng của con xấu xí :( .

3. chubby133

tớ chưa nghe thấy vụ đấy bao giờ. nhưng vì kế hoạch đi làm, sợ mốt con ko quen ti bình, cứ đòi to mẹ thì bà ngoại ở nhà chăm sẽ vất vả lắm.

4. Bánh Phu Thê

Cho ti bà ngoại chị ạ :D . Kiểu này chị phải vào hội nuôi con bằng sữa mẹ ở trên FB mà tìm hiểu đi ko muộn, chứ đẻ con xong ko cho ti mẹ cho sữa non ra lại cho con ti sữa công thức thì sữa non chả còn tác dụng luôn. Vào hội betibuti ý chị nhé. EM còn hơn 2 tháng nữa mà đã phải tìm hiểu các kiểu sao cho tốt nhất cho con ( sợ con người mình dây giống bố :p ) . Chuyện cho con ti bình ảnh hưởng đến cấu trúc răng của con là có cơ sở khoa học đấy ạ :)

5. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

nhà mình thì toàn cho con ngủ cùng với mẹ

6. Ba trẻ con

Ba trẻ con Thành viên sắp chính thức

Bắt bố nó vạch ti ra cho con ti, mẹ cứ yên tâm ngủ và ngáy cho đều là con tự lập được ý.keke

7. Bánh Phu Thê

Bác @Ba trẻ con đã áp dụng và thành công chưa vậy :D

8. chubby133

hix bà ngoại lấy đâu ra cái gì cho bé ti bjo mn?
    trong viện thì vẫn phải cho bé ti mẹ chứ, ko có phí sữa non lắm. với lại ai đi mang máy hút sữa vào viện làm gì đâu :D
    bjo bé từ viện về mới áp dụng chế độ hút sữa ti bình. mình nghĩ sẽ ok hết ấy mà, qtrong là bé có "hợp tác" với mình hay ko thôi.

9. chubby133

kể cả ko có ý định đi làn sớm thì mình cũng vẫn muốn tập cho con ngủ riêng. ko có mai mốt bện hơi bố mẹ, có muốn tách ra cũng khó í mn ạ.
    bé nhà mn có bị quấn bố mẹ như thế ko?

10. chubby133

ko chắc bố nó đã dậy đc mà cho con ti mn ơi :D
    nhà ai chứ ox nhà mình thì nghi lắm :D

11. Bánh Phu Thê

Em cá với chị là nếu để bé ti bà thì sau vài hôm bà lại tiết sữa ầm ầm cho mà xem :D . Nhà em trc bà nội em trông cháu thấy cháu khóc quá mới cho cháu ti, ai dè 3 hôm sau sữa về hơn gái đẻ. Cả nhà cứ cười suốt, nhưng sau thím em đi làm em bé ở nhà toàn đc ti bà thôi :D .

12. Taodo91

Taodo91 Thành viên đạt chuẩn

bạn vội đi làm sớm thì tối thiểu cũng phải 6 tháng chứ, nhưng bạn cho con ngủ riêng và bú bình ngay từ đầu thế mình thấy tội cho bé lắm, mình cũng mới sinh đây,bạn ngủ cùng bé nhưng ko ôm ấp bé nhiều là dc mà,cho bú bình sớm ko tốt cho răng của bé đâu bạn,đặc biệt nhiều đứa nghiện bình cũng nghuy hiểm lắm bạn ạ

13. Hàu Sữa Ngon Nhất Hà Nội

Hàu Sữa Ngon Nhất Hà Nội Bắt đầu nổi tiếng

BÉ NHÀ CHỊ GÁI EM CŨNG BẢO TẬP NHƯNG RÙI CÁC BÀ THƯƠNG TOÀN BẾ NGỦ NÊN THÀNH QUEN RÙI :)

14. chubby133

báo cáo với các mẹ là việc cho bé ngủ cũi ko khó khăn như tớ tưởng tượng ban đầu.
    5 ngày đầu bà nội lên chơi với cháu, tớ cho nằm cũi là bà giãy nảy lên, mắng mỏ, nói ra nói vào nên tớ cho bé nằm 1 góc giường.
    ngày thứ 6 sau khi sinh, bà nội về quê, tớ tiếp tục chiến đấu với bà ngoại vụ nằm cũi.
    ngày thứ 7 sau sinh, bé phải nằm chiếu đèn vì vàng da. cơ hội tốt cho việc sử dụng cũi :D
    tớ cứ cho bé ăn xong, đặt nằm thẳng trong cũi, trộm vía bé ko ý kiến gì. cũi cũng kê sát giường nên ko phải quá lo lắng đến sự an toàn của bé.
    bjo được hơn 1 tháng tuổi, từ cũi, nôi rung hay gối chữ C ... tớ cứ tiện đâu là đặt bé nằm đó, chỉ nằm 1 mình mà ko v.đề gì.