Thắc mắc: Vì sao cha mẹ thích cho con vào trường thực nghiệm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi huongpr, 16/5/2012.

1. linhnhi_1987

linhnhi_1987 097-970-6336

Ðề: Thắc mắc: Vì sao cha mẹ thích cho con vào trường thực nghiệm

thì con mình đỡ vất vả hơn khi đi học mà...và nữa trường này sẽ dạy con mình học song ngữ ngay từ lớp 1..Với các trường khác thì đến lớp 3 bé mới học đến T.A nhưng lớp 1 trường đã cho T.A là môn chính rồi....đây là điểm mình thích nhất...Trường DL thì mình không đủ khả năng tài chính cho con theo học...:(
    nhưng TN cũng chỉ là may hơn khôn thôi vì 800 đơn mà lấy 100 < 1 chọi 8> thì con mình làm rỳ đủ khả năng để đỗ

Đang tải...

2. maihuong7379

maihuong7379 Thành viên mới

Hoàn toàn đồng cảnh với mẹ này. Mình chỉ có 1 suy nghĩ duy nhất, vào TN để con được là 1 đứa trẻ đi học chứ ko phải là siêu nhân đi học. Tớ cũng ko hề kỳ vọng con trở thành NBC hay gì cả, chỉ đơn giản là muốn con được học và chơi, ko có khái niệm ganh đua với bạn từng điểm một để được đứng thứ hạng cao hơn. Mình rất thích phương pháp ko chấm điểm của trường. Tuy nhiên, thực tế thế nào, có hợp với con mình, có giúp con mình phát triển toàn diện hay không thì phải trải nghiệm thực tế chứ ai mà nói trước được. Vậy nên có em vào rồi ra là chuyện thường, mình nghĩ ở trường nào chẳng thế.

huongpr thích bài này.
  3. uyenyeu

uyenyeu Thành viên sắp chính thức

Nhà mình ở Đội Cấn, và mình cũng có suy nghĩ giống bạn. Tuy con mình còn bé, nhưng vài năm nữa mình cũng hy vọng cháu được vào học ở Thực nghiệm - ngôi trường mà ông ngoại cháu đã góp công xây dựng.