3 tháng đầu: Thai 4 Tuần Tuổi Mà Chưa Có Tim Thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi lovelylife, 6/10/2009.

1. lovelylife

lovelylife Thành viên tập sự

anh/chị và các bạn ơi giúp em với,
    Em có chuyện này thực sự là đang rất lo, mong a/c và các bạn giúp em với. Lần gần đây nhất vợ chồng có QHTD, sau đó có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp (loại thuốc 120 giờ sau khi quan hệ 4 ngày) sau đó nữa tháng em và vợ em lại QHTD (vì em đi làm xa nhà) sau lần đó chúng em vẫn dùng thuốc tránh khai khẩn cấp vì BCS bị thủng, điều em lo lắng nhất là lúc này vợ em lại dính bầu, em đã đưa vợ đi siêu em, kết quả là thai 4 tuần tuổi, chưa có tim thai, em rất lo vì em không biết là sau này con em có bị ảnh hưởng gì không? em và vợ ngại nên vẫn chưa xin tư vấn của bác sĩ. Mong a/c và các bạn cho em lời khuyên với, em lo lắng quá, chúng em mới kết hôn nên kinh nghiệm còn non quá. Em xin chân thành cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lovelylife
    Đang tải...

2. Doctorfun

Doctorfun Bắt đầu tích cực

Cũng k cần phải lo lắng nhiều đâu em

lovelylife thích bài này.
  3. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

ở bên wtt có 1 top dài về chuyện dính bầu kiểu đó(đã uống thuốc) các mẹ cũng lo lắng nhưng kết quả k sao đâu ạ,các bé sinh ra vẫn bt mà..đi khám bs cũng nói k vấn đề j đâu,bạn đừng nên lo lắng
    P/S:Các bạn cứ tham gia hỏi ý kiến bs co cụ thể mà cái viên khẩn cấp ấy hạn chế dùng thôi bạn nhé

4. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Bình tĩnh nào, mới 4 tuần thì gì đã có tim thai. Nhiều trường hợp đã dùng thuốc mà vẫn dính bầu có sao đâu, đẻ con vẫn ngon lành cành đào đấy thôi.

5. copcon

copcon Thành viên chính thức

Không sao đâu bạn ạ nhưng để yên tâm tốt nhất bạn cứ đến bác sĩ, đừng ngại vấn đề này không thể ngại được đâu. Có thắc mắc gì là phải hỏi hết như thế bạn sẽ không lo lắng nữa

6. lovelylife

lovelylife Thành viên tập sự

cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên, em cũng cảm thấy yên lòng hơn khi nhận được sự góp ý của mọi người. Em hi vọng là sau này cháu nó sẽ phát triển bình thường. Có một chuyện nữa mà em muốn xin hỏi kinh nghiệm của các a/c và các bạn, hiện tại vợ em đang nghén và ăn rất ít, em lo quá, em biết là 3 tháng đầu mà ăn uống không đảm bảo, sau này con cái sẽ bị ảnh hưởng nhiều, em thì lại fải đi làm xa không có ở nhà để chăm vợ tận tình được, chỉ gọi điện hoài thôi à, a/c và các bạn có kinh nghiệm nào giúp em để trong thời gian này vợ em có thể ăn nhiều lên được không ạ. Em xin cảm ơn anh/chị và các bạn nhiều

7. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Vợ bạn thích nhỉ, có ông chồng chu đáo và quan tâm đến vợ ghê :) 3 tháng đầu chưa cần tẩm bổ gì đâu bạn, nên uống vitamin tổng hợp cho bà bầu í. Ăn uống bình thường thôi mà. Giai đoạn này mới là hình thành thôi nên em bé chưa cần nhiều dinh dưỡng đâu. 3 tháng giữa mới là giai đoạn tăng trưởng. Nhiều người cứ sợ ko đủ chất nên bồi dưỡng thật lực từ đầu, sau này béo quay cút :D

8. copcon

copcon Thành viên chính thức

Mình cũng mới có bé trong giai đoạn đầu và mình uống thuốc PROCARE, bạn thử mua cho vợ uống nhé, có mấy người được mình mách bảo uống thấy đỡ mệt hẳn ăn uống cũng khá hơn, nhớ động viên vợ bạn ăn uống đầy đủ, dù là giai đoạn nào mẹ khỏe thì con mới khỏe được không ăn được nhiều thì uống nước mía và ăn nhiều hoa quả cũng tốt lắm

9. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Đang bị nghén thì ko ăn được j nhiều đâu anh ah, theo kinh nghiệm của riêng em và nghiên cứu sách báo (vì em ko nghén lắm mà) là: bị nghén nên chia nhỏ các bữa ăn ra, như thế tránh được đầy bụng, ợ hơi, đỡ buồn nôn hơn. Khi ko ăn được cơm thì có thể thay bằng bún, miến, phở hoặc bánh quy...và
    nên ăn nhiều rau và hoa quả.
    Nhưng anh yên tâm hết 3 tháng nghén là ăn uống lại bình thường ý mà.
    Chúc gia đình anh hạnh phúc nha!

10. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Không sao bạn ơi! Đừng lo lắng! Bạn mình cũng y hệt trường hợp bạn, giờ con nó đã 3 tuổi rồi! Khỏe mạnh, thông minh, hoạt bát! Yên tâm nhé!

11. vitconxauxi

vitconxauxi Thành viên tích cực

Cũng không cần phải quá lo lắng về vấn đề này đây anh ạ. Đây là ý kiến của các bác sỹ đấy, thuốc đó cũng không có ảnh hưởng nhiều đến thai nhi đâu. Cứ yên tâm mà dưỡng thai nhé.

12. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Bố nó yên tâm, chắc chắn là không ảnh hưởng gì. Vì nó là thuốc dởm nên mới dính bầu. Mà thuốc dởm thì là bột mì ấy mà. Vậy thì có gì phải lo. Quan trọng là giờ bố nó chăm sóc mẹ nó tốt vào.

13. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Không sao đâu em,thường thì phôi thai phải sau 8 tuần mới có tim thai