Cần giúp: Thai già ngày

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mẹ bé Tuệ Anh, 23/8/2011.

1. Mẹ bé Tuệ Anh

Mẹ bé Tuệ Anh Thành viên tập sự

Các mẹ cho mình hỏi chút: Mình sắp sinh,đã quá ngày dự tính 10 ngảy rồi mà chưa có hiện tượng gì, mình sốt ruột quá. Hôm qua cũng vào viện kiểm tra bs bảo bé vẫn bình thường, hai ba ngày nữa mà chưa sinh thì nhập viện để truyền dịch hoặc mổ đẻ. Đã có mẹ nào phải truyền dịch để sinh chưa? Biện pháp này có ảnh hưởng gì không và có nhanh sinh không nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ bé Tuệ Anh
    Đang tải...

2. honganhdangphat

honganhdangphat con mèo chua chua

Ðề: Thai già ngày

dịch kích sinh...tốt hơn mẹ nó mỗ tốt cho mẹ và cho con...mình cũng đẻ mỗ bé trể 3 ngày bs cho 2 cách 1 mỗ 2 truyền dịch nhưng as vậy sẽ đau hơn đau đẻ mẹ mất sức và bị khám ctc nhiều để xem ctc nở chưa và nếu vậy phải lựa lúc ctc nở mới truyền đc ko nguy hiểm lắm...mình đau đẻ nhưng mãi 24h mà chỉ nở đc 1 cm mất sức nên mình quyết định mổ....mỗ xong 3 ngày sau mình ngồi dậy và đi lại đc và đánh rắm đc đi cầu đc....mẹ nó vậy mình khuyên mỗ chứ nếu truyền dịch đau nhìu mất sức có khi ko đẻ đc lại phải mỗ...nhỏ em mình cũng bị truyền dịch rùi nó khám hoài đau chết đc ( y chang mình ) càng khám càng đau rốt cuộc cũng mỗ hì.....mệt.....

Mẹ bé Tuệ Anh thích bài này.
  3. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Em thăm khám đủ kiểu, đau bụng lên bàn để đẻ thường rồi, nở 4 phân thế mà vẫn bị xách đi mổ, ặc. Em thì sinh đúng ngày.
    Người bạn thường đi khám thai chung, dự sinh trước em 1 tuần (em lại sinh trước 1 ngày), quá ngày vào viện nằm chờ, cũng chẳng nở, cũng thuốc mà k nở, cuối cùng lên bàn mổ, hiz. Mẹ nó xem có bác sỹ quen trong bệnh viện k, chứ hơn 10 ngày rồi...

4. khac_hoa

khac_hoa Banned

Nói chung già ngày là cũng nguy hiểm, có thể e bé k ra xuống đc do khung chậu mẹ hẹp, mà truyền kích đẻ khi bé k tự xuống đc thì mệt cả mẹ và con, nếu k dc lại vẫn đi mổ, tốt nhất cứ mổ ngay từ đầu hoặc chờ có chuyển dạ, mở đc 3 phân roài hãy mổ cho an toàn. đừng cố mà đẻ thường!

5. honganhdangphat

honganhdangphat con mèo chua chua

nói chung là vậy nè cứ vào viện và làm thủ tục yêu cầm mổ đừng để sinh thường trường hợp tớ cũng vì sinh thường ko yêu cầu mỗ mà đến lúc ctc ko mở nó vẫn cố để đẻ thường...đau chết đi sống lại mà ko đẻ đc mới bực chứ đau mà đẻ đc có đau mấy cũng cố....nói tóm lại " mỗ " là thượng sách vì quá ngày chưa sinh có nghĩa thai còn cao hoặc thai to mà 2 trường hợp đó ko sinh thường đc đâu chắc 100% lun con tui thai vừa cao bé vừa to nên cuối cùng nó khám cho tè le rùi mà vẫn mỗ giờ cứ nghĩ đến chuyện khám phụ khoa là sợ ... lần sau sinh em bé chắc sẽ mỗ cho khỏe hoho......ko phải kiêng nhiều thứ và khỏe hơn sinh thường.....

6. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Có tớ quá 6 ngày này, vào phòng sinh bác sĩ truyền dịch cho nhanh đẻ lắm mà cảm giác dễ chịu hơn hẳn đó

7. thenin

thenin Bắt đầu nổi tiếng

chuyền dịch để kích sinh không ảnh hưởng gì đâu mẹ nó ạ. tớ ku đâu cũng thế. thai già ngày rùi mẹ nó nhờ bac sy quen tư vẫn xem, chứ thai già ngày ở trong bụng mẹ cũng ko tốt bằng ở ngoài đâu, có khi còn bị sụt cân nữa í. chúc mẹ nó nhanh tìm ra giải pháp nhé.

8. Me_moka

Me_moka

Cái này mn nên vào viện kt xem tình hình nc ối của bé ntn?nếu bị cạn ối thì nên mổ càng sớm cành tốt,vì hai để già ngày quá o tốt cho phát triển của bé sau này đâu

9. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

bé thứ hai nhà mình cũng bị già ngày cạn nước ối nên mình phải mổ cấp cứu may mà mẹ tròn con vuông