Kinh nghiệm: Tham khảo kinh nghiệm các mẹ về cách đổi sữa cho con hợp lý để con không bỏ ăn

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ho_do, 18/7/2012.

1. ho_do

ho_do Thành viên chính thức

Chào các chị em lập topic này để các mẹ chia sẻ về kinh nghiệm đổi sữa cho con cho hợp lý.Hầu như ai cũng có lý do riêng cho việc này,người thì vì kinh tế,người thì vì nhu cầu dinh dưỡng của bé.. nhưng hầu như ai cũng gặp phải trường hợp khi đổi sữa cho con con không ăn nhiều như sữa cũ.Lý do thì chắc là ăn quen rồi chuyển loại mới thì thấy lạ không ăn.Không biết mẹ nào đã gặp phải trường hợp này cùng chia sẻ với chị em để có kinh nghiệm chăm sóc con tốt hơn.Nhà em có 2 bé thì mỗi lần đổi sữa là một lần vật vã mất mấy hôm,mãi sau em mới nghĩ ra cách là pha sữa mới vào sữa đang dùng với tỉ lệ tăng dần,dần dần bỏ hẳn sữa cũ thì con vẫn giữ được mức ăn như bình thường chứ đổi ngay thì không đổi được.Nhưng cách của em thì lại tốn vì liền một lúc phải mua 2 loại sữa,đấy là chưa kể trường hợp con lại chuyển sang sữa mới nhanh quá lại không dùng sữa cũ nữa bỏ đi thì phí.Mong mẹ nào có kinh nghiệm cùng vào đây chia sẻ kinh nghiệm cho chị em mỗi khi gặp phải vấn đề này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ho_do
    Đang tải...

2. ho_do

ho_do Thành viên chính thức

Ðề: Tham khảo kinh nghiệm các mẹ về cách đổi sữa cho con hợp lý để con không bỏ ăn

Không có mẹ nào quan tâm đến vấn đề này ah nếu mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với

3. mebong160311

mebong160311 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tham khảo kinh nghiệm các mẹ về cách đổi sữa cho con hợp lý để con không bỏ ăn

tớ thì cũng có đổi mấy loại sữa cho con rồi, trộm vía gái nhà tớ loại nào cũng ăn dc. NHưng chẳng thấy tăng cân mấy.

4. Shinjuku

Shinjuku Banned

Đọc thông tin này mình vào hóng hớt tí, tiện thể làm quen với các mẹ luôn. Chứ bé nhà tớ trộm vía tăng cân đều, sữa nào cũng bụp nên mình không chú ý lắm. Dễ uống sữa nên mình đổi sữa cũng không ảnh hưởng đến ăn uống của con

5. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Các mẹ muốn đổi sữa cho con, ko nên thay sữa toàn bộ 1 lúc, bé nào bụng yếu sẽ dễ bị đi tướt. Cách đổi là pha thêm sữa mới với tỉ lệ từ ít tới nhiều. Cho đến khi bé đổi sang sữa mới hoàn toàn lúc đó mới bỏ sữa cũ.