Thâm quầng mắt! Đơn giản và tiện lợi!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi hằng nga, 15/9/2009.

1. hằng nga

hằng nga Thành viên mới

Quầng thâm quanh mắt thường xuất hiện khi bạn suy nghĩ, lo âu quá mức gây mất ngủ hoặc ngủ không đủ giấc trong một thời gian dài, hoặc trong các bệnh lý gây đái nhiều dẫn đến thiếu nước. Trong một số trường hợp, vết thâm này có thể tự mất khi bạn sinh hoạt điều độ và có chế độ nghỉ ngơi hay điều trị bệnh đúng.

Tuy nhiên, với đa số người quầng mắt thâm sẽ không hồi phục cho dù đã điều chỉnh chế độ sinh hoạt. Nguyên nhân gây ra hiện tượng này do các tế bào vùng da quanh mắt sau một thời gian hoạt động quá mức đã trở nên “ốm yếu”, mất nước nội bào làm tăng sắc tố, gây thâm quầng mắt.

Do đó để khắc phục tình trạng này, bạn có thể lựa chọn một trong ba giải pháp:

- Phẫu thuật cắt mỡ và da thừa mí mắt, khi đó đồng thời sẽ cắt luôn phần da mắt bị thâm. Phương pháp này chỉ thực hiện được khi bạn có kết hợp với chùng da mí mắt. Phương pháp này có thể hiệu quả nếu kĩ thuật hiện đại và tay nghề các bác sĩ chuẩn. Tuy nhiên, nó khó và bạn phải mất một thời gian để bình phục lại các vết cắt mổ. ( chưa kể vùng da này rất nhạy cảm, bạn phải ra ngoài thường xuyên, bụi bặm và mồ hôi dường như luôn luôn theo bạn, điều này khó mà tránh khỏi nhiễm trùng ).

- Sử dụng công nghệ ghép tế bào trong điều trị thâm quầng mi mắt. Bạn sẽ mất bao nhiêu tiền cho phương pháp này mà bạn có dám chắc là nó hiệu quả thực sự và không gây bất cứ tác dụng phụ nào?

- Thứ ba là bạn dùng mỹ phẩm tại nhà. đây là phương pháp đơn giản và tiện dụng nhất! Nhưng quan trọng là bạn tìm mua mỹ phẩm như thế nào? nguồn gốc xuất xứ? chất lượng? Thành phần ( thiên nhiên hay hoá chất mỹ phẩm tổng hợp). Rõ ràng tất cả chúng ta đều muốn có phương pháp gọn nhẹ, công nghệ cao, ít tốn kém, hãng mỹ phẩm uy tín và thực sự hiệu quả, thực sự xứng đáng với số tiền mà bạn bỏ ra đúng không?

Tất cả những điều mà bạn mong muốn cũng là điều mà hầu hết chị em phụ nữ mong muốn, và tôi cũng thuộc số đó . Thật may mắn, tôi đã tìm được loại mỹ phẩm mà đáp ứng đầy đủ những yêu cầu của tôi ( mất tiền thì cho đáng bát gạo, các bạn ạ )! Đó là dòng mỹ phẩm của Pháp, nhà sản xuất Fareva ( đây là nơi sản xuất các tên tuổi khác như Chanel, Lancôme, Dior, Cartier, Hugo Boss, Yves St.Laurent, Bulgari... Lên Google search thì các bạn sẽ thấy)

Ngoài ra, hãng mỹ phẩm này còn cho ra đời một bộ sản phẩm chăm sóc da hoàn thiện với chế độ chăm sóc da cả ngày:
    1- Sữa tẩy trang dưỡng ẩm ( kiêm luôn sữa rửa mặt ) : cái này dùng thì miễn chê, mụn đầu đen cứ thế biến mất và lỗ chân lông thì se khít lại, một sản phẩm tuyệt vời.
    2- gel mắt ( cái này là tôi vừa giới thiệu ở trên đó)
    3- Kem ngày : Bảo vệ làn da cả ngày, chống mất nước, chống oxy hoá, không gây dị ứng...
    4- kem chống lão hoá và xoá nếp nhăn ( cái này thì mấy dòng không thể nói hết được, phải dành hẳn một trang để nói về công dụng của nó , rất tuyệt đất ạ )
    5- kem phục hồi ban đêm: cung cấp dưỡng chất . giữ ẩm suốt cả đêm.

Đây chính là nhứng gì mà các bạn đang tìm kiếm, không chỉ là sắc đẹp mà còn cả về thời gian, sự chăm sóc 1 cách hoàn hảo và sự tiện lợi ( thứ mà nhiều phương pháp khác đang nỗ lực tìm kiếm và hoàn thiện thì dòng mỹ phẩm này đã thực hiện được). Xin được nói thêm 1 tí, đây là 1 trong 10 dòng mỹ phẩm tốt nhất châu Âu năm 2008 được người tiêu dùng châu Âu bình chọn ( các bạn biết là các người đẹp bên trời Tây thì yêu cầu của họ khắt khe đến nhường nào rồi chứ ạ? )
    Gọi cho tôi (đặt trước ít nhất 1 ngày thì mới có, nó không bao giờ có sãn hàng) để sở hữu một trong những mỹ phẩm tuyệt vời này. Nếu các bạn muốn tìm hiểu thì tôi có cartalo mang đến tận nhà cho các bạn tham khảo và lựa chọn sản phẩm phù hợp với làn da của mình.
    Chúc các bạn trẻ, khoẻ, và đẹp !
    Trần Hằng Nga
    0986663977

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hằng nga
    Đang tải...

2. Girlvip Fashion

Girlvip Fashion Đủ quyền lập Họ

hãng mỹ phẩm này còn cho ra đời một bộ sản phẩm chăm sóc da hoàn thiện với chế độ chăm sóc da cả ngày:
    1- Sữa tẩy trang dưỡng ẩm ( kiêm luôn sữa rửa mặt ) : cái này dùng thì miễn chê, mụn đầu đen cứ thế biến mất và lỗ chân lông thì se khít lại, một sản phẩm tuyệt vời.
    2- gel mắt ( cái này là tôi vừa giới thiệu ở trên đó)
    3- Kem ngày : Bảo vệ làn da cả ngày, chống mất nước, chống oxy hoá, không gây dị ứng...
    4- kem chống lão hoá và xoá nếp nhăn ( cái này thì mấy dòng không thể nói hết được, phải dành hẳn một trang để nói về công dụng của nó , rất tuyệt đất ạ )
    5- kem phục hồi ban đêm: cung cấp dưỡng chất . giữ ẩm suốt cả đêm.

mình rất quan tâm vì đấy cũng là vấn đề của mình, giá thía nào bạn, nếu dùng 1 bộ giá thía nào bạn

3. hằng nga

hằng nga Thành viên mới

Chị Girlvip Fashion có cửa hàng quần áo ah? Hôm nào em qua xem nhé! Thấy mấy cái áo trên hình yêu thế!
    Báo giá mỹ phẩm cho chị quan tâm nè :
    Sữa tẩy trang dưỡng ẩm 1.525.000 đ
    Gel mắt: 1.690.000 đ
    Kem ngày : 1.720.000 đ
    Kem đêm : 1.690.000 đ
    Kem chống lão háo và xóa nếp nhăn : 1.840.000 đ
    Một bộ mỹ phẩm như thế dùng liên tục được trong 6 tháng! Hầu hết các chị em dùng liên tục, đều đặn trong 1 tháng là đã nhận thấy kết quả rồi ạ! Đặc biệt trong mùa thu này, thời tiết thường xuyên thay đổi khiến da phải chịu nhiều tác động nên làn da của chị em mình cũng rất dễ biểu tình, vì vậy , 1 chế độ chăm sóc bài bản là rất cần thiết! Hôm nào qua của hàng của chị xem áo, em mang cartalo cho chị tham khảo thêm!

4. mẹ chuột típ

mẹ chuột típ Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

cuối cùng chỉ là gioeis thiệu hàng để bán thôi hả bạn ? có cách nào dân gian hơn ko ?

5. hằng nga

hằng nga Thành viên mới

cũng vì em dùng tốt nên em mới giới thiệu với mọi người đấy ạ! nhưng quan trọng là mình mất thời gian, tiền bạc rồi mình sẽ được cái gì thôi. nếu nó không tốt thì em cũng chẳng dám nói trên này đâu, bởi cviec chính của em không phải là đi bán hàng mẹ chuột típ ạ! em nghĩ chị em mình chẳng nên tiếc gì cho một dịch vụ và sản phẩm làm mình hài lòng từ đầu đến cuối cả!

6. maruska

maruska Thành viên sắp chính thức

Ðề: Thâm quầng mắt! Đơn giản và tiện lợi!

Măt em cũng thâm như cú mèo :( Buồn