Kinh nghiệm: Thâm Quầng Mắt Không Nên Bỏ Qua Cách Trị Siêu Đơn Giản Nhưng Hiệu Quả Này

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Nghiêm Phạm, 22/6/2021.

1. Nghiêm Phạm

Nghiêm Phạm Thành viên mới

Trước giờ mình chỉ biết đến rằng thâm quầng mắt, hay còn gọi là mắt gấu trúc là hậu quả từ việc thứ khuya, tuy nhiên còn có những nguyên nhân khác như chế độ dinh dưỡng, thai nghén, bệnh lý phụ khoa..., vv Và một trong những cách trị thâm quầng mắt mà mình áp dụng cho bản thân thấy hiệu quả đến từ túi lọc trà.

Với những bạn thường xuyên bị thâm quầng mắt thì không nên bỏ qua cách trị thâm quầng mắt siêu hệu quả đến từ túi lọc trà nha.

Sử dụng trà túi lọc để chườm cho mắt. Trong trà túi lọc có chứa chất chóng oxi hóa. Chất chống oxy hóa có trong trà sẽ làm cho phần da xung quanh mắt được sáng hơn, đồng thời cũng giúp giảm đi thâm mắt.

Các bước thực hiện khá đơn giản. Bạn lấy túi trà đã ngâm qua nước nóng, để nguội và cho vào ngăn mát tủ lạnh. Sử dụng túi trà đã làm lạnh để chườm lên mắt trong vòng năm phút rồi dùng nước rửa sạch vùng mắt. Bạn nên dùng thường xuyên trong tuần để đạt được hiệu quả tốt nhất nha.

Ngoài ra bạn cũng có thể sử dụng kem trị thâm quầng mắt hoặc mặt nạ trị thâm quầng mắt cũng hiệu quả, tuy nhiên mình cảm thấy cách này khá hiệu quả lại còn tiết kiệm nữa chứ. Cả nhà ai bị thâm quầng mắt có thể áp dụng nha.

Bạn có thể tìm hiểu thêm nhiều cách trị thâm quầng mắt bằng những bước đơn giản, hiệu quả đến từ thiên nhiên tại đây

Review những sản phẩm trị thâm quầng mắt được ưa chuộng trong năm 2021

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nghiêm Phạm
    Đang tải...