Cần giúp: Thằng nhóc nhà mình rất biếng ăn - Xin các mẹ chỉ giúp

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Đoàn Thiếu Gia, 29/9/2014.

1. mecuaembon

mecuaembon Thành viên tích cực

Ðề: Thằng nhóc nhà mình rất biếng ăn - Xin các mẹ chỉ giúp

Tình trạng chung rồi các mẹ, bé nhà em cũng vậy, có lức tức lên cứ quát tháo bắt ăn nhưng kết quả toàn ngược lại, chỉ có cách cho ăn từ từ ít một thôi

Đang tải...

2. buzzbee

buzzbee BÁN COLOSMAX Q10 BIOVITAL

Con biếng ăn là nỗi khổ của các bà mẹ, con mình ko biếng ăn nhưng ăn vào lại ko tăng cân, mình áp dụng cho uống colosmax + biovital + canxi corbie +d3 1 tháng tăng được 0,8 kg. Bây giờ con mình chỉ uống Colosmax và D3 thôi, tháng nào cũng tăng cân và sức đề kháng rất tốt, mùa đông lạnh thế này mà chưa hề bị ho hay sổ mũi gì hết.

3. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nên chế biến ăn cho đa dạng phong phú cho bé ăn cùng gai đình bạn mỗi bữa ăn bạn chuẩn bị khoảng 3-4 món thức ăn và tập cho bé ăn mỗi món cho bé ăn từ từ tầng món một như thế bé sẽ ăn được nhiều thôi.Nếu mẹ kiên trì tập cho con ăn đúng bữa thì một thời gian bé sẽ quen thôi.Mẹ cố gắng lên tập cho con nhé.

4. ngoclinhx90

ngoclinhx90 Banned

cho bé uống siro ăn ngon khá hiệu quả

5. bianhbiem

bianhbiem Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi,

Theo mình trước hết mẹ nó xem hệ tiêu hóa của bé có khỏe mạnh không đã. Nếu con thường bị rối loạn tiêu hóa, đi ngoài hay đi phân sống thì phải điều trị cho dứt hẳn. Trước hết mình khám bác sĩ, dùng tây y điều trị theo đợt cho khỏi. Sau đó dùng thêm các loại thực phẩm chức năng để cải thiện về căn bản hệ tiêu hóa của bé. Như kinh nghiệm của 2 bé nhà mình thì mình dùng sữa non new zealand alpha lipid. Mình thấy rất rất tốt.

Về bữa ăn, mẹ nó nên thay đổi món thường xuyên, và với những bé biếng ăn như vậy, thì chịu khó làm những món ăn mà bé thích, và theo cách mà bé thích. Chẳng hạn như bé nhà mình thường thích ăn các món băm nhỏ như chả mực (nhà tự làm), bò xào nấm, bò băm nhỏ sốt cà chua, ....

Về tâm lý, mẹ đừng ép con ăn. Không ép nhưng khuyến khích, dỗ con. Có thể vừa ăn vừa độc truyện nếu con thích. Hoặc như bé nhà mình đi mẫu giáo rồi, thì ăn hết suất được thưởng 1 mặt cười. Ban đầu con có thể ăn chưa nhiều, nhưng sau đó cơ thể bé sẽ tự điều chỉnh, và với hệ tiêu hóa khỏe mạnh, dần dần bé sẽ ăn tốt thôi

Cuối cùng, mẹ nó phải khuyến khích và tạo điều kiện cho con vận động thể lực, tốt nhất là ngoài trời, và mẹ nên chơi cùng con. Khi vận động cơ thể mới tiêu hao năng lượng, sảng khoái, và có nhu cầu ăn mẹ nó ạ.

Vài dòng hy vọng tình hình của bé sẽ cải thiện.
    Thân mến,

6. anhtuyetdt85

anhtuyetdt85 Thành viên tích cực

Bé nhà mình trước cũng lười ăn lắm nên mình mua siro herokid gold ăn cho bé dùng, may mà thấy bé ăn ngon hấp thụ tốt trv hẳn. Bạn cho bé dùng thử loại này xem sao