Toàn quốc: Thanh Lý Yến Mạch Bio Đức,yến Mạch Hahne Đức 43k/500g,date Tháng 24/3/2019 (shopee.vn/monamour82)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi monamour82, 27/11/2013.

1. monamour82

monamour82

Bt c ạ

2. monamour82

monamour82

Nhiều mẹ pm hỏi tớ cách nấu bột yến mạch cho con, tớ đã pm lại nhưng vẫn post lên đây để các mẹ tiện theo dõi nhé. Tớ đã sửa lại cho phù hợp hơn bài cũ nhé

Sơ qua về tác dụng cho con: yến mạch giúp con phát triển chiều cao, trí thông minh và dễ tiêu hoá
    Tác dụng cho mẹ: giảm cân, đẹp da
    Nhà tớ bán yến mạch luôn mà, mẹ thì ăn giảm cân - đắp mặt, con thì nấu cháo dinh dưỡng
    Yến mạch Đức tớ bán hàng nhập khẩu nội địa và nhập khẩu độc quyền. Hàng chuẩn, giấy tờ đầy đủ. Ngày nào mẹ con tớ cũng dùng yến mạch. Yến mạch nhà tớ có 3 loại Hahne 65k, Bio alnatura 160k

Tớ xay thành bột nấu cho con, hôm thì nấu cháo rồi xay. Kiểu nào trộm vía con cũng măm hết
    Tớ bán yến mạch nên công thức sưu tầm nhiều lắm nhưng tớ chỉ tham khảo công thức đó còn cách nấu của mình, cực dễ, cực nhanh và ngon (con măm hết bát còn mẹ thì vét nồi)

1. Nấu bột
    a. Khoai lang, bí đỏ....
    Tớ ninh bí đỏ với thịt bò, lấy 1 bát con canh. Để canh nguội tớ xay bí đỏ ( con chưa ăn đc cái thi ko xay thịt bò).
    Lấy bát con nước bí đỏ xay hoà chung với 5 đến 6 thìa sữa chua đầy bột yến mạch, bắc lên bếp rồi quấy
    b. Rau cac loai
    B1. Tơ nau canh rau + thit. Để riêng 1 bát con canh ca rau va thit, canh nhạt hơn mình ăn, với bé mới tập ăn dặm thì có thể nhạt luôn cũng được
    B2. Cho vao máy xay, lọc bỏ bã, lấy 1 bát con nước cốt
    B3. Cho 5 den 6 thìa sữa chua bột yến mạch vào xong quấy bột, rồi đổ bát nước cốt vào
    B4. Khuấy bột trong nồi sao cho ko còn cục, rồi quấy trên bếp cho chín kỹ
    Chú ý: - Để nước cốt thật nguội mới hoà yến mạch, nếu ko sẽ bị vón cục luôn mà ko tan được. Có thời gian để nước đó trong ngăn mát tủ lạnh thì hoà bột nhanh tan
    - nên cho bột vào nồi trước rồi đổ 1/3 bat nước cốt vào lấy thìa miết bột vào đáy xong cho tan dễ, sau do hoa 2/3 bat con lai vao va khuấy đều
    2. Nấu cháo
    Nguyên tắc đảm bảo dinh dưỡng của ym: nếu ngâm thì ngâm trong 5 ph với nước ấm đến sôi. Nấu thì đun nước sôi rồi cho yến mạch vào
    Vừa ngâm vừa nấu thì chia đôi lượng nước ra
    Tỉ lệ 1 ym 4 nước
    Nếu đặc trong lúc quấy cháo các mẹ cho thêm nước sôi nhé
    a. Cháo xay
    - thái thịt/tôm đã bóc vỏ...bí đỏ/khoai lang (nếu có) thật nhỏ, ninh thịt sau đó cho yến mạch vào nước đang sôi nấu thành cháo ( nấu trên bếp khoảng 5 ph là yen mach chín, ko đậy kín và để ý nếu ko cháo bị trào). Để nguội cho yến mạch nở ra.
    - lấy lá rau lượng vừa đủ ăn + chút nước, xay nhỏ rau sao cho con ăn được
    - Đổ cháo yến mạch vào nước rau rồi xay tiếp đến khi nhỏ vừa cho con ăn được
    Nuoc rau va chao Chia thành từng bữa cho con ăn, bảo quản trong ngăn mát.
    - ăn bữa nào thì cho vao nồi quấy chín trên bếp
    Nếu nấu với khoai lang bí đỏ thái lát mỏng cho vào nồi cùng lúc với yến mạch
    Các mẹ có thể băm rau cho vào khi quấy cháo gần chín cũng đc
    b. Cháo không xay
    - thịt băm nhỏ. Cho nước vào nồi đun sôi, Hoà yến mạch và lượng vừa đủ thịt băm vào rồi nấu chừng 10 phút.
    - rau băm nhỏ, dùng bữa nào cho vào lúc cháo gần được, quấy thêm cho rau chín là ok

P.s: - trước khi cho con ăn các mẹ trộn dầu óc chó, gấc hoặc oliu theo hướng dẫn nhé
    - tớ không dám múa rìu qua mắt thợ vì ở đây nhiều mẹ nấu khéo lắm. Tớ post thế này hy vọng giúp một số mẹ tập tành nấu yến mạch cho con ăn. Khi nấu quen rồi các mẹ sẽ tự nghĩ ra những cách nấu ngon hơn , phù hợp hơn
    - mẹ nào cần tìm hiểu về tác dụng của yến mạch và các món cháo cho bé thì tớ ib hoặc tag mẹ nó nhé, post ở đây thì dài lắm
    Cảm ơn các mẹ đã đọc. Chúc các bé nhà mình hay ăn chóng lớn.
    Nếu thấy bài này ý nghĩa các mẹ like, share giúp tớ cái nhé. Thank cm

3. monamour82

monamour82

YẾN MẠCH là nguồn dinh dưỡng vàng cho bé vì YẾN MẠCH giúp bé phát triển chiều cao, trí thông minh và có 1 hệ tiêu hóa tốt

4. monamour82

monamour82

• YẾN MẠCH là nguồn dinh dưỡng vàng cho bé vì YẾN MẠCH giúp bé phát triển chiều cao, trí thông minh và có 1 hệ tiêu hóa tốt

5. monamour82

monamour82

1. YẾN MẠCH nhà tớ đang bán là YẾN MẠCH nhập khẩu nguyên hộp/túi từ Đức, không phải hàng do tớ hay do cty của VN gia công, đóng gói. Tớ là người bán hàng có TÂM. Trước khi bán YẾN MẠCH tớ và con tớ đã dùng, thấy tốt nên bán. Khi quyết định lấy YẾN MẠCH về bán tớ đã tìm tới nhiều cty cung cấp mặt hàng này để test cẩn thận, ưng hàng ở cty nhập khẩu này tớ đã nói chuyện với phòng kinh doanh của cty và nói chuyện điện thoại với giám đốc, cũng như xem C.O + tờ khai + xác nhận yêu cầu nhập khẩu, chứng từ, hoá đơn nhập khẩu YẾN MẠCH của công ty.Tớ tin dùng nên mới bán. Bấm vào đây xem giấy tờ hahne và bio đây
    2.YẾN MẠCH Hahne hạt vỡ của Đức xuất sang thị trường Việt Nam, luôn có một hộp giấy bên ngoài, bên trong có 1 túi nilon chứa YẾN MẠCH để bảo quản tốt trong quá trình vận chuyển và sử dụng. Khách hàng nhà tớ đã gửi mail hỏi công ty Hahne ở Đức và được trả lời như vậy (hình tớ để bên dưới).
    3. Giá bán YẾN MẠCH của tớ nhiều mẹ bảo rẻ nên lo. Tớ trả lời các mẹ thế này: Hàng nhập khẩu Đức nên các mẹ yên tâm. Tớ bán rẻ vì hiện giờ tớ chuyển sang cả bán buôn nữa, tớ để giá lẻ gần giá buôn, lấy lãi ít. Hàng của tớ bán nhanh hết và luôn được lưu thông, đảm bảo hàng mới nhất có thể.
    Còn các mẹ bảo giá bán nhà tớ cao thì xin các mẹ lưu ý: Giá cả của nhiều công ty cũng khác nhau nhưng tiêu chí đầu tiên để tớ lựa chọn là sản phẩm tốt.
    4. Phản hồi về sản phẩm tớ để cuối cùng cả nhà nhé

6. thuyduongfa

thuyduongfa Thành viên tích cực

oánh dấu mn, nhưng m chưa mang bầu mà ăn để tăng kg có được ko mn

7. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

cuôi tuần đắt hàng em nhé

8. monamour82

monamour82

Được b nhé.
    DÙng cho mọi người mà b

9. monamour82

monamour82

Nguyên tắc đảm bảo dinh dưỡng của ym: nếu ngâm thì ngâm trong 5 ph với nước ấm đến sôi. Nấu thì đun nước sôi rồi cho yến mạch vào

10. monamour82

monamour82

Tớ ninh bí đỏ với thịt bò, lấy 1 bát con canh. Để canh nguội tớ xay bí đỏ ( con chưa ăn đc cái thi ko xay thịt bò).
    Lấy bát con nước bí đỏ xay hoà chung với 5 đến 6 thìa sữa chua đầy bột yến mạch, bắc lên bếp rồi quấy
    b. Rau cac loai
    B1. Tơ nau canh rau + thit. Để riêng 1 bát con canh ca rau va thit, canh nhạt hơn mình ăn, với bé mới tập ăn dặm thì có thể nhạt luôn cũng được
    B2. Cho vao máy xay, lọc bỏ bã, lấy 1 bát con nước cốt
    B3. Cho 5 den 6 thìa sữa chua bột yến mạch vào xong quấy bột, rồi đổ bát nước cốt vào
    B4. Khuấy bột trong nồi sao cho ko còn cục, rồi quấy trên bếp cho chín kỹ
    Chú ý: - Để nước cốt thật nguội mới hoà yến mạch, nếu ko sẽ bị vón cục luôn mà ko tan được. Có thời gian để nước đó trong ngăn mát tủ lạnh thì hoà bột nhanh tan
    - nên cho bột vào nồi trước rồi đổ 1/3 bat nước cốt vào lấy thìa miết bột vào đáy xong cho tan dễ, sau do hoa 2/3 bat con lai vao va khuấy đều

11. monamour82

monamour82

Giá bán YẾN MẠCH của tớ nhiều mẹ bảo rẻ nên lo. Tớ trả lời các mẹ thế này: Hàng nhập khẩu Đức nên các mẹ yên tâm. Tớ bán rẻ vì hiện giờ tớ chuyển sang cả bán buôn nữa, tớ để giá lẻ gần giá buôn, lấy lãi ít. Hàng của tớ bán nhanh hết và luôn được lưu thông, đảm bảo hàng mới nhất có thể.

12. monamour82

monamour82

Cả nhà ghé fanpage để xem đầy đủ cách nấu cháo cho bé, giảm cân và làm đẹp cho mẹ nhé, bé nhà tớ ngày nào cũng măm yến mạch, tớ đều chụp hình và post lên đây:
    https://www.facebook.com/YenMachChoBeChoMe/

13. hainewsgroups

hainewsgroups Thành viên sắp chính thức

em oánh dấu. khi nào cần để qua ủng hộ ạ

monamour82 thích bài này.
  14. monamour82

monamour82

Tks mn

15. monamour82

monamour82

16. monamour82

monamour82

Giá ship của nhà tớ (tớ không đi ship, thuê shipper 100%, ai muốn tiết kiệm phí ship thì qua tớ lấy hàng nhé):
    Mua 1 sản phẩm, phí ship 10K đến 20K tùy xa gần trong HN1
    Mua 2 sản phẩm, phí ship 0-5-10K tùy xa gần trong HN1
    Mua 3 sản phẩm, freeship HN1 (tất cả các quận)
    Mua số lượng 5 trở lên bớt 5K/1 sản phẩm, freeship HN1 (freeship hết)
    Mua càng nhiều giá càng rẻ
    Mua từ 1 thùng 20 hộp 500g YẾN MẠCH Hahne hoặc 12 túi YẾN MẠCH BIO trở lên, pm tớ để có giá buôn tốt nhất nhé

17. monamour82

monamour82

mẹ nào cần tìm hiểu về tác dụng của yến mạch và các món cháo cho bé thì tớ ib hoặc tag mẹ nó nhé, post ở đây thì dài lắm

18. monamour82

monamour82

Thanh lý nghỉ bán hàng yến mạch cm nhé
    Chi tiết chút t up

19. monamour82

monamour82

#thanhlyyenmach #yenmach
    Sau 4 năm bán yến mạch trên lamchame, webtretho, do công việc bận nên tớ tạm nghỉ bán và thanh lý yến mạch
    - yến mạch bio alnatura gói 500g giá 155k còn 125k (date tháng 15/8/2018)
    - yến mạch hahne Đức gói 500g giá 65k còn 43k (date 25/1/2019)
    Hàng nhà tớ cam kết đảm bảo, tớ dùng và bán luôn nên cm yên tâm
    Fanpage nhà tớ: https://m.facebook.com/YenMachChoBeChoMe/?ref=bookmarks

20. ngothihuyen_1

ngothihuyen_1 Thành viên đạt chuẩn