Thay đổi sữa có làm bé bị ỉa chảy ko?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bin Bin, 3/4/2008.

1. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình bình thường uống Pedia sure, hôm kia mình đổi sang loại Enfalac A+, thì hôm qua bé bắt đầu bị đi ngoài, phân chua hơi lỏng (nhưng vẫn sền sệt), đi ngày 4,5 lần , ko biết có phải do mình đổi sữa ko các mẹ nhỉ.
    Mình đã cho uống 1,2 gói men sống , ko biết phải uống thêm loại gì nữa .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bin Bin
    Đang tải...

2. Le Thuy

Le Thuy Thành viên Hội Rắn

Thằng cu lớn nhà mình từ bé đến bây giờ mỗi lần thay đổi sữa thì vô tư lắm, chẳng hề hấn gì, nhưng đối với thằng cu em thì ngược lại, nó vẫn đang uống Priso G, hôm kia nó ốm mình đổi sang Pediasure thế là đi phân sền sệt ngày 3 lần luôn, chẳng hiểu tại sao nữa. Cũng khó lý giải phải k bạn? Mình cũng đang cho uống men tiêu hoá đây, trộm vía cũng đỡ hơn.

3. Bin Bin

Phân bé nhà bạn có mùi chua ko? Bé nhà mình từ trc đến nay đổi sữa ko làm sao cả nên mình cũng ko biết có phải do sữa ko ? Sáng nay người có vẻ hơi hâm hấp nóng. Bạn cho uống men tiêu hoá gì vậy

4. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

k bit ntn chứ bác e làm ở Fu Sản HN(trưởng khoa chăm sóc đặc biệt)nói sữa A+ k tốt băng các loại sữa khác,hôm e sinh bà bảo sữa friso giờ tốt lắm,hợp với hầu hết các bé mới sinh,giúp tiêu hóa tốt,và ăn khoe...neen e cho bé nhà e uống từ lúc sinh đến jo k thay sữa,trộm vía bé ăn rất tốt (gần 3thang mà bữa nào cung 200ml)và có vẻ thèm ăn,đi ngoài fan đẹp.có lần e thử cho uông similac iQ nhug thấy bé đi ngoài nên lại cho uông friso thi thấy hêt.Các chị thử đổi xem sao.Nếu bé đang uông tốt 1 loai sữa rồi thì cứ để bé uống đừng nên đổi,bé ốm đâu fai tại sữa đâu
    Còn bé uống sữa là chính nên đi ngoài fan chua là đúng rồi me BinBin ạ .

5. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Theo e bt bé đi ngoài fân màu vàng,sền sệt,mùi chua và ngày đi 3,4 lần là tốt(con bé nhà e vẫn thế),còn khi bé bị đi ngoài lúc đó fan màu vàng,hơi xanh,lỏng(đôi khi là nước),và đi liên tục(nhất là khi vừa ăn xong)lúc đó mới đáng lo.Trẻ con fai xì xoẹt mới tiêu hóa tốt,nh bé biêng ăn vì đi ngoai ít quá,có khi mấy ngày mới đi 1 lần,k tiêu hóa đc thì bụng vẫn đầy làm sao muốn ăn nữa....chính vì vậy đừng quá lo mà cho con uống thuốc.hạn chế cho trẻ uống thuốc là tốt nhất
    Mong các bé hay ăn chóng lớn.

6. Bin Bin

HIx hix, chiều qua đi xét nghiệm phân , bé bị kiết lị rồi bạn ạ . Bác sỹ phải cho uống thuốc ks. Tội nghiệp lắm,lúc nào cũng buồn đi ị nhưng rặn mãi ko ra, chỉ ra 1 tí ,có khi còn lẫn máu .