Thông tin: Thay đổi về thu phí đẻ/mổ yêu cầu tại bệnh viện phụ sản Hà Nội

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Phòng Khám Bảo An, 29/5/2015.

1. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

lại tăng phí, có khi ra trạm y tế đẻ thôi các mẹ ạ :(

Đang tải...

2. vk tr iu ck s

vk tr iu ck s Thành viên rất tích cực

3. Phòng Khám Bảo An

Phòng Khám Bảo An Thành viên mới

Mình đang viết bài chi tiết và cụ thể về phí, bảo hiểm và thanh toán đẻ/ mổ tại khu thường xong sẽ post lên ngay cho các mẹ.
    bạn cần thông tin gì nữa nhỉ

@all:
    1. các mẹ có vấn đề gì cần hỏi mà bên mình không kịp trả lời ở đây thì có thể vào fanpage PKBaoAn để nhắn tin hỏi (link ở chữ ký). Sẽ được trả lời ngay.
    2. Những thông tin bên mình đưa ra đều là thông tin chính xác nhất từ bệnh viện Phụ sản Hà nội nhé. Hy vọng sẽ phần nào giải đáp thắc mắc của các mẹ khi sinh đẻ

Sửa lần cuối: 6/6/2015
    Ha An 0210 thích bài này.
  4. Ha An 0210

hj, hóng thông tin sinh thường khu A1, A2, A3 nhé, mình 35w rồi, hóng để làm hồ sơ sinh :)

5. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Mn k đọc kỹ rùi, e có ghi rõ mà, e mổ dịch vụ d5, ngày 19/5, vào viện nộp 12 triệu, phòng 2 giường khép kín, 500k/ ngày, có bảo hiểm trái tuyến, sau 4 ngày nằm viện, e thanh toán thêm là 1,5 triệu, tổng là 13,5 triệu, k lót tay bất cứ thứ gì ạ, các mẹ suy nghĩ kỹ rùi chọn, đắt hơn đẻ k dịch vụ nhưng mà cái nhận dc thì tốt hơn nhìu ạ, e đer mổ trc, k dịch vụ, nhưng cứ lặt vặt lót tay mỗi thứ 1 tý, tính ra cũng nhìu mà vừa mất tiền vừa tức, lần 2 nè xài dịch vụ, cá nhân e thấy, mọi thứ khác hẳn, từ phong cách, điều kiện tới thái độ phục vụ khác lắm

6. Yen tom

E so sánh giúp các mẹ thêm nhé, lần 1 đer mổ a2, có bảo hiểm năm 2013 và tập 2 mổ d5 có bảo hiểm trái tuyến
    Tập 1 3/2013:
    Vào viện, mất 200k nhờ hộ lý trong đó đưa đi làm các xét nghiệm để làm hss, ngoài viện phí, thêm 200k nữa để chuyển sang bảo hiểm đúng tuyến ( k cần giấy chuyển viện) , chi phí làm hss e k nhớ nữa, mất tầm 1,5 tiếng là xong, hss hộ lý e nhờ họ giữ lun ạ. Ngày đẻ, vào viện, gọi cho hộ lý trước, tới giờ mổ, bs khải mổ( bs này là họ tư vấn cho), mổ xong, họ xin lun 2 phong bì, mỗi phong bì 1,5 triệ cho bs và ekip mổ. Sau mổ, e dc chuyển về phòng, phòng 4 giường, k nằm ghép, vệ sinh chung, k điều hoà, không khí trong phòng rất oi bức, ngột ngạt ạ, yêu cầu giảm đau nhưng bị hộ lý mắng cho té tát, mổ xong hết tê, đau tê tái lun, đau dã man lun, thái độ bs, hộ lý như bố thí ạ. Ngày 1 lầm khám cho mẹ và bé, hết, người nhà chỉ dc thăm theo giờ, vệ sinh vết mổ thì tự bò ra phòng tập trung theo giờ mà làm, tắm bé thì đang đau tới thân mh chả lê xong cũng phải lết ra tới cửa đeer giao và nhận bé, tối bé nhà e bị sốt, gọi bs, lần 1 bị mắng k dc, lần 2 mãi mới gọi dc bs maf phair laf goi njow ho ly bé dc lên phòng cách ly theo dõi. Nhà vệ sinh thì xa, lê lết ra tới nơi, bẩn, ngừoi nhà phải dọn và giúp đỡ vệ sinh cá nhân, bé nhà e dc bs cho kẹp rốn bằng kẹp nhựa, mẹ nhà nó, làm bé cứ khóc ré lên vì đau mỗi khi ngọ nguậy hay ai động vào vì cái kẹp to đungf, thúc vào rốn nó làm nó đau, chả có uống vitamin gì hết, sau 4 ngày nằm viện, dc trừ 80% bảo hiểm, còn thanh toán hơn 800k, hộ lý mà mh nhờ từ dau xin 1 triệu, ra viện như thoát khỏi tù đày. Bé k đuwocj kê uống thuốc gì hết.
    Tập 2 ngày 19/5/2015:
    37 tuần làm hss bên tự nguyện 1, mất 3 tiếng tất cả, 1 triệu tiền chi phí, thái độ nhân viên tốt, hướng dẫn cẩn thận. Ngày 18/5 vào làm thủ tục nhập viện, nộp 12 triệu, mất tầm 1 tiếng, khá nhanh nhẹn và nhẹ nhàng. Ngày 19/5, vào viện, lên thẳng khoa d5 như họ dặn, chưa có phóng nên họ xếp chờ tạm phòng khác, tới giơf mổ, bs khải mổ, họ ra tân nơi gọi, ngừoi nhà dc dẫn đi nhận phòng, mổ xong về hậu phẫu, họ ấn nụng cho ra bớt sản dịch ( trc k dc thế ), sau chuyển về phòng, phóng khép kín, có điều hoà, 2 giường sạch sẽ, yên tĩnh. Bình nóng lạnh xài tẹt ga, nước sôi hết lại ra xin, k phải đi mua, quần áo của mẹ con dc mamh tới giao tân giường hàng ngày, bọc túi, sạch sẽ, hết ra xin, hàng ngày có nhân viên đi làm vệ sinh vùng kín và vết mổ tại giường, khám, kiểm tra, nhắc nhở, hỏi thăm sức khoẻ liên tục trong ngày, bé dc đón tay từng đứa đi tắm bà giao trả tận giường, rốn k kẹp, ngày 2 lần có nhân viên đi hỏi xem các mẹ cần giảm đau k, mổ xong, e khoẻ phây phây, tự phục vụ dc mh hết, chả đau mấy, bé dc tiêm, kiểm tra sàng lọc, uống vitamin k, mẹ ngày tiêm 2 mũi khánh sinh, có bất cứ vấn đeef gì với mẹ và con, sang phòng trực, gọi bs kiểm tra ngay và thường xuyên kiểm tra lại sau đó, giường bạt thuê thêm cho người nhà họ gọi từng phòng ra lấy nếu có nhu cầu, nói chung thái độ phục vum tốt, sau 4 hôm, ra viện,,bé dc kê thêm k và d, thanh toán sau trừ bảo hiểm trái tuyến 1,5 triệu
    Túm lại nếu phải đẻ lầm nữa, chọn dịch vụ k lăn tăn, mà k bị đau mấy, lần đầu đau đớn hàng tháng trời, k tự phục vụ nổi bản thân mh, lần 2 ngay hôm sau tự làm dc hết mọi việc

7. nguyenha21

nguyenha21 Thành viên chính thức

Chào các mẹ
    Mình cũng được 32 tuần, Mình bị dư ối. Hôm trước cũng hóng được thông tin BV PSHN tăng viện phí gói Dv thêm 3 triệu. Mình định sinh gói đấy nhưng tăng thêm 3 triệu nên lại băn khoăn.
    Mình có tìm hiểu gói sinh mổ thường ở khu A, bạn bên cạnh hàng xóm nhà mình vừa sinh xong hôm 9/6 ở khu A, sinh mổ chủ động, có bảo hiểm y tế( giấy chuyển viện) thì thấy bận ấy kể chi phí như sau:
    - Sinh mổ chủ động: 2 triệu.
    - Viện phí( gồm cả trừ bảo hiểm, linh tinh): 3 triệu
    - Biếu kíp mổ, đón tay bé, đặt phòng 1 mình/giường, nhờ bác sỹ: 3 triệu
    Tổng chi phí đẻ mổ chủ động không dịch vụ : 8 triệu( gồm cả biếu kíp mổ)
    Mình thấy cũng được đấy, mẹ nào có BHYT dùng gói này đỡ được nhiều đấy, có lẽ mình cũng dùng gói này. Tuy nhiên, khi trời nóng nực cũng không được ở phòng điều hòa, vì phòng điều hòa chỉ cho sinh dịch vụ thôi. Nếu nóng38 -40 C cũng khá vất vả. Nhưng mình tới cuối tháng 7 mới sinh nên hy vọng là mọi thứ sẽ ổn.
    Chúc các mẹ khỏe, mẹ tròn con vuông.

Pham Thuy Duyen thích bài này.
  8. Bun Bé Bỏng

Bun Bé Bỏng Thành viên nổi tiếng

hic, đợt đầu e cũng đẻ ở đây, tập 2 chắc fai chọn chỗ khác rùi T_T
    kih tế eo hẹp

9. vk tr iu ck s

vk tr iu ck s Thành viên rất tích cực

mình cũng cuối tháng 7 sinh này mn, tầm đó cũng nóng nhỉ, nhưng mà sợ pải ghép giường ý, nằm 1 mình 1 giường còn nóng nữa là ghép hichic, bạn mn mổ chủ động tức là chọn ngày mổ à?

10. Ha An 0210

minh tuần này là 36 rùi đây, vẫn phân vân chưa chọn đc BV để đi làm HSS :(

11. lephuong86

lephuong86 Thành viên tích cực

Em đầu tháng 9 sinh, lúc ấy mát mẻ hơn rồi, chắc đẻ thường, Ko dịch vụ cũng được nhỉ.
    Đọc chia sẻ của các mẹ thấy cũng hoang mang quá. Kinh nghiệm chưa có, lại vác bụng lơ ngơ rồi khổ mẹ khổ con thì chít

12. Phòng Khám Bảo An

Phòng Khám Bảo An Thành viên mới

Nói chung tuỳ điều kiện gia đình mỗi mẹ. Chọn đẻ/mổ dịch vụ thì các mẹ chỉ đóng một khoản cho bệnh viện như thế là xong. Không phải tốn kém thêm gì nữa.

13. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

đắt nhỉ

14. Yen tom

E k dùng nên cụ thể k rõ, mn cần thì phải tìm hỉu thêm nhá, các mẹ mổ thường cũng dc, lót tay bs 1,5 tr là ok, k phải kíp mổ đâu, xong nằm phòng dịch vụ, phòng k khép kín, hơn dc cái có đieuf hoà để khỏi chảy mỡ trời nóng thôi chứ các điều kiện kém dịch vụ toàn bộ nhé, chi phí tầm 6tr( đấy là phí chưa tăng đợt mới nhất nhé), cụ tỷ thì các mẹ túm lấy hộ lý trong viện mà hỏi, k thì mn ra quán nước ngay sát cổng sau, chỗ cửa tự nguyện 1 ý, hỏi mấy ông xe ôm ý, họ chở khách bít rõ lắm, trc họ mách e lúc e đi xe ôm nhưng e mún khép kín nên k dùng, quán nước đó mấy bs hay ngồi buôn, nên xe ôm hay có số dt của bs lun, xin họ cho ngay, hoặc ở ngay bàn làm hss tự nguyện 1 ý, k có khách các mẹ hỏi lun e hộ lý ngồi bàn đó, nhờ giúp lun việc sắp xếp phòng, giảm đau, vệ sinh, đề cập lun giá thành nhá, tuỳ, thường 500k-1tr lót tay cho e đó, còn bs mổ thì các mẹ lấy số gọi trực típ cho bs lun, đỡ qua trung gian, lót tay bs 1,5tr, thế thôi ạ, hào phóng thì 2tr. Bs mổ thì ngon nhất là bs khải,nếu bs bận thì bs toàn cũng ổn lắm ạ, hai bác nè mổ có tiếng mà e thấy tử tế, lịch sự, tiền nong cũng nhanh nhẹn, thẳng thắn, e còn số 2 bác nè

15. tranlien1990

tranlien1990 Thành viên chính thức

cảm ơn chủ top chia sẻ thông tin . :( .. buồn quá!

16. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Bây giờ đắt ghê nhỉ. Năm 2012 mình sinh Kem sinh mổ dịch vụ nộp có 8tr thôi, lúc ra viện còn được trả lại hơn 1tr, nằm phòng điều hòa có 2 sản phụ 1 phòng nữa.

17. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

em xác định Giá thu dịch vụ tự nguyện mổ đẻ yêu cầu bác sĩ tại bệnh viện là : 11.000.000 ( mười một triệu vnd) -> (không hoàn lại)

18. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Em vừa làm HSS ở PSHN xong, em làm gói đẻ thường vì đc chị ng quen trong viện tư vấn như thế, mới mất 1t1 thui, chưa bít phải đóng ra sao nữa, cuối tuần này em đẻ rùi nên sẽ cập nhật cho các mẹ biết sau nhé

19. Ha An 0210

chờ tin của mn nhé :). Chúc mn mẹ tròn con vuông

20. linhhgd

linhhgd Thành viên tích cực

Mẹ nó cho mình xin số 2 bác với, mẹ nó sinh khi nào thế ?