Thầy giáo mà như thế này sao?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lien anh, 13/11/2012.

1. lien anh

lien anh Guest

Chuyện ông anh chồng là giáo viên o ép khiến vợ chồng em phải bỏ nhau. Em phải rời khỏi nhà thì ông anh chồng liền xây nhà lấn sang hơn 20m2 đất của em trai và chiếm dụng luôn căn nhà em bỏ tiền ra xây, sau khi em gửi thư cho lão mà lão vẫn im lặng, em đã nghe lời các mẹ trên này khuyên làm đơn tố cáo gửi hiệu trường trường nơi anh ta công tác và gửi cả Phòng Giáo dục huyện Quốc Oai đề nghị xử lý. Link đây ạ :http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/724909-Khẩn-Các-mẹ-vào-cả-đây-góp-ý-cho-em-với
    Em gửi nhưng cũng không mấy hy vọng gì ở trường vì dù gì HT với anh chồng em cũng là đồng nghiệp dạy cùng trường, ở cùng quê, lại hay qua lại ăn uống tụ tập với ông anh chồng nên em đã lường đến tình huống họ bao che cho nhau không xử lý nhưng em không ngờ đến mức độ này: Sau 1 tuần gửi đơn, em gọi điện cho HT trường Kiều Phú- Quốc Oai hỏi về hứong xử lý thế nào, ông ấy không nghe máy rồi nhắn tin cho em là đừng gọi điện cho ông ấy vì ông ấy khó chịu lắm. Là HT ăn lương để làm việc mà người ta gọi điện về công việc lại bảo khó chịu- em đã thấy lạ rồi. Em lại hỏi kết quả xử lý như thế nào, ông ấy nhắn tin rằng: Việc đơn từ em gửi sai địa chỉ rồi nên đwfng hỏi kết quả gì...Lạ thế, trước đó em có ĐT phản ánh với ông ấy swj việc thì ông ấy bảo em phải gửi đơn thì ông ấy mới họp xử lý được- đến giờ gửi rồi hỏi kết quả thì ông ấy lại bảo sai địa chỉ. Rồi ông HT còn nhắn một tin bồi thế này nữa: Với anh, anh thấy em ngu và dốt.
    Em chả hiểu sao ông ấy lại quay ngoắt 180 độ- từ chỗ tỏ ra thông cảm chia sẻ rồi lại quay ngoắt ra chửi em. Thầy giáo, mà lại còn là HT mà cư xử vô trách nhiệm và thiếu lịch sự như thế sao? Đã bị anh chồng là thấy giáo gây bất hạnh và nỗi buồn rồi, giờ gặp thêm một thầy giáo là HT hẳn hoi đạp thêm cho 1 nhát nữa- Em thấy hụt hẫng quá! Các mẹ bảo em phải làm gì bây giờ?...Hu.hu, em tuyệt vọng quá!
    @ 18/11: Hi, chuyện của em lên báo rùi, mới tinh đây ạ http://vanhien.vn/dien-dan/man-dam/n...-dan-mang.html
    Hic, nhà báo này chắc cũng hay vào diễn đàn đọc, thế là ông anh chồng em ngàn năm bia miệng vẫn còn trơ trơ - chả biết ông ấy nghĩ gì khi đọc bài này?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lien anh
    Đang tải...

2. lien anh

lien anh Guest

Ðề: Thầy giáo mà như thế này sao?

Hic, không có mẹ nào ý kiến gì cho em vụ này sao? Em đang tính sẽ gửi đơn lên Sở Giáo dục Đào tạo nếu Trường và phòng GD bỏ qua không xử lý. Em đã hỏi anh bạn làm thanh tra giáo dục bên Sở rồi, anh ấy bảo làm đơn gửi Sở, Sở sẽ giao lại cho bên thanh tra thì các anh ấy có đầy đủ lý do để làm việc. Hic, em mệt mỏi quá! Đơn từ là bần cùng bất đắc dĩ mà không làmthì uất ức.

3. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

bạn bức xúc quá rồi. Khi bạn gửi đơn lên Sở thì cần phải có bằng chứng về sự thoái thác trách nhiệm và bao che của HT đấy. Mà đã đến mức này thì phải đưa đơn chứ nhưng xã hội giờ người có tiền lại thắng nên mẹ nó cẩn thận.

4. lien anh

lien anh Guest

Mình vẫn lưu lại các tin nhắn mà ông HT gửi cho mình- các tn đó có được xem như là bằng chứng không nhỉ? Ở Sở thì có hậu thuẫn rồi nhưng mình lại đang đang phân vân giữa gửi đơn lên Sở hay gửi đơn lên tòa án mới là đúng nơi?

5. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Nhân cách như thế này thì đúng là không đáng làm thầy

6. lien anh

lien anh Guest

Đấy, thế mà mình đã gửi thư rồi gửi đơn mà ông anh chồng vẫn im lặng kiểu ngậm miệng ăn tiền. Cái giống người gì mà vô cảm trơ lỳ như đá mài, kể cả hạnh phúc em trai lão đổ vỡ vì lão, giờ rất thê thảm, cơm bữa ăn bữa bỏ, đầu bù tóc rối cả ngày mà lão cũng chả đoái hoài lấy một câu- sao lại sinh ra cái giống người như vậy nữa- Vừa đáng sợ lại vừa đáng khinh, vừa đáng ghét nữa.

7. Fang.2F

Fang.2F Thành viên chính thức

Mình nghĩ nếu anh trai chồng bạn chiếm dụng căn nhà bạn bỏ tiền ra xây, tức là vấn đề này liên quan về mặt pháp luật, thì bạn có thể gửi đơn thư lên xã, phường, quận huyện gì đó để xử lý chứ?
    Vì hành động của anh trai chồng bạn trong nhà trường thì còn do hiệu trưởng quản lý, còn ngoài phạm vi nhà trước thì ông ấy phải chịu trách nhiệm với tư cách một công dân trước pháp luật. Nên là mình nghĩ bạn gửi tiếp nên Sở Giáo dục cũng khó giải quyết được vấn đề lắm.

8. ping sophie paris

ping sophie paris Bắt đầu nổi tiếng

Em chẳng biết khuyên chị thế nào cả. Cầu mong cho chị có tinh thần và sức khỏe để chiến đấu típ thôi.

9. lien anh

lien anh Guest

Vậy nên mình mới phân vân. Nếu chấn chỉnh về vấn đề đạo đức tư cách thì mình sẽ gửi đơn lên Sở còn muốn đòi lại quyền lợi thì chắc phải gặp nhau ở Tòa án rồi nên chắc mình sẽ làm đơn gửi tòa án nữa. Ông này ngậm miệng ăn tiền còn lâu mới xong với em. Em ức lắm,

10. lien anh

lien anh Guest

Cám ơn bạn, dù sao chỉ cần có mọi người ở bên cạnh động viên mình cũng thấy vững dạ hơn rồi. hic

11. medoanhvy

medoanhvy Thành viên rất tích cực

híc, cố lên chị ơi, đây là cuộc chiến gian nan, dai dẳng và cần có lộ trình. Cố lên chị nhé

12. hoangadc

hoangadc Thành viên chính thức

chào chị
    việc 2 vợ chồng chị phải chia tay nhau vì lý do như vậy quả thật đáng buồn, còn việc bị anh chồng lấn chiếm đất thì đó là việc vi phạm vào luật đất đai ( trong trường hợp mảnh đất đó ko thuộc sở hữu của anh chồng chị). Việc xây dựng lấn chiếm sang đất của người khác khi không có sự đồng ý của vợ chồng chị thì chị có thể báo cáo lên chính quyền sở tại, nếu ko giải quyết được thì có thể làm đơn lên toàn án.
    chúc chị gặp nhiều điều may mắn

13. lien anh

lien anh Guest

Last edited by a moderator: 17/11/2012
  14. lien anh

lien anh Guest

Cám ơn mẹ nó, mình đang cố gắng và rất cần sự động viên của các mẹ nó bên cạnh để mình thấy không đơn độc!

15. lien anh

lien anh Guest

Hi, chuyện của em lên báo rùi, mới tinh đây ạ http://vanhien.vn/dien-dan/man-dam/nghe-giao-cu-dan-mang.html
    Hic, nhà báo này chắc cũng hay vào diễn đàn đọc, thế là ông anh chồng em ngàn năm bia miệng vẫn còn trơ trơ - chả biết ông ấy nghĩ gì khi đọc bài báo này?

16. lien anh

lien anh Guest

Hôm qua ông chồng cũ gọi điện gàn em thôi những chuyện này đi, ý ông ấy là ông ấy và mẹ chồng em sẽ đứng ra lo xoay xỏa để trả. Chồng cũ với mẹ chồng trả thì em lấy làm gì vì họ có làm việc đấy đâu, chồng cũ của em cũng chỉ là nạn nhân của anh trai mình. Ai làm người đấy phải chịu trác nhiệm. Ông anh chồng em thì dù em mình có chết ra đấy ông ấy cũng vẫn coi như không có chuyện gì chỉ bo bo giữ của và bòn rút người khác. vụ này lừa em chiếm nhà lấn đất, em chỉ đòi tiền mồ hôi công sức của em mà lại để kệ em trai với mẹ già tóc bạc phơ xoay xỏa. Nếu không tự anh ta trả tiền cho em từ tiền của anh ta thì em sẽ không nhận đâu. Loại ngwowif vô cảm như thế sống làm gì cho chật đất ạ.

17. mebaotram09

mebaotram09 Bắt đầu tích cực

Nhân phẩm,đạo đức của con người thì không liên quan đến việc làm nghành nghề gì đâu bạn.

18. Artena

Artena Bắt đầu nổi tiếng

Tiếc là vợ chồng ly tán vì chuyện này. Mình cũng có anh chồng rèm pha bêu xấu là mình và chồng định chiếm đất ở quê nhà của bố mẹ chồng, có họ hàng mấy bà bác cô chồng xúi chồng mình bỏ mình nhưng vợ chồng mình thật hạnh phúc và vẫn bên nhau, đôi khi những lời lẽ cay nghiệt họ hàng nhà chồng vẫn văng vảng bên tai, họ xúc phạm cả mẹ mình. Nhưng nếu mình bỏ chồng là trúng kế họ rồi. Đôi khi nghĩ nếu em gái mình làm như vầy mình có xin chồng tha thứ ko, nên cũng thông cảm cho sự yếu đuối với người ruọt thịt của chồng. nhưng thương thay cho mẹ mình