Thấy người ta bán đắt em có nên quăng gạch?

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi ngocanh1986, 23/7/2013.

1. nguyenlananh

nguyenlananh

Ðề: Thấy người ta bán đắt em có nên quăng gạch?

Theo tớ là không nên quăng gạch nhà ai hết bạn ạ vì bạn phải biết chắc chắn đó có phải là sản phẩm chính hãng hay không ? Và nguồn gốc xuất xứ rõ ràng ở đâu ? và mỗi nơi nhập hàng lại một giá khác nhau không ai là giống ai cả ,v..v.......mà kể cả là bạn biết 100 % về sản phẩm đó thì bạn cũng chỉ nên khuyên họ xem xét lại chứ đừng nên quăng gạch ,hay quăng đá vào nhà ai vì tớ tin nếu bạn quăng thì đảm bảo chắc chắn 100 % là bạn cũng sẽ gặp cảnh y như thế khi bạn đăng bất cứ thông tin gì .

Đang tải...

2. meoluoi1107

meoluoi1107

ekm ko dám ý kiến các mẹ ạ, nhưng đúng là em đảo qua mấy topic còn đắt hơn hàng mới em mua cơ, thui chả dám ý kiến kẻo lại bị mắng

3. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

ôi giời, chuyện này nhiều lắm nhất là ở mục thanh lý ấy. Hôm qua hôm kia tớ vào topic 1 mẹ thanh lý hàng tiện ích mà đắt hơn giá nhà tớ với 1 số nhà khác bán mấy lần giá, chả nhẽ tớ lại phi vào tương cho 1 câu. Ngẫm mình bán hàng lâu dài sợ họ thù dai làm gì mình thì teo nên tớ lại thôi. Sợ các bạn ấy thật ấy, bán cắt cổ con nhà người ta mà thanh lý cái nỗi gì, còn các mẹ thì cứ vào hỏi hàng rào rào chứ.

4. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Nếu mà góp ý, hoặc chê bai gì cũng nên tế nhị các mẹ ạ
    Ở giữa chốn đông người, 1 lời nói chưa kiểm định được đúng/ sai ngay, song nếu nó làm ảnh hưởng k tốt đến người khác thì cũng nên cân nhắc chút

HillMe_Huy_Hoang thích.
  5. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Mẹ này nói chính xác.
    Nhà Tham trải qua thanh lý cũng nhiều cay đắng chứ không phải các mẹ đi thanh lý đều là tội đồ cả.
    Đến mức bên kia có mẹ lập hội bảo vệ các mẹ TL nữa kia.
    Nói về mặc cả thì quá nhiều chuyện zui.
    Cái thảm nhiệt nhà Tham mua 6900K ( còn hóa đơn ) thanh lý 3000K coi như lỗ mất 1/2 giá mua ( xài rất ít hầu như trên 90%-bận quá, ngại cái kiểu lôi ra cắm điện lích kích )
    vậy mừ có mẹ phang bi nhiu bít hem ? 700K nhá..ẹc ẹc.

Chả nhẽ khi thanh lý 1 món hàng used dù chỉ vài lần hay thậm chí có món chưa dùng lần nào như quần áo chỉ bằng 1/10...hay 1/20 giá mua mới gọi là TL đúng nghĩa... ( cái này thì vô số mẹ cùng tình trạng ) hứng chí quất ngay không thì đêm đó về mất ngủ vì cái váy treo trong shop nó cứ ngự chềnh ềnh trong đầu mình..
    Thế mà quất nó về chưa có dịp mặc ( vì mẹ nào cũng như mình ôm sô 1 núi đồ kia mà ) ngắm đi ngắm lại..chán và thanh lý.
    Như hôm trước hám hố quất ngay cái áo khoác nhẹ màu đỏ gần 400K ( lúc đó mê man phải múc ngay lập tức không suy nghĩ ) về mới giật tag và giặt ngâm thơm..giờ thấy chán rùi mà vẫn để đó..nhà Tham còn vô số các món mua về chả thèm giật tag cứ yên trong bao của shop và nhét bao bao trong tủ...
    Giờ theo các mẹ cái áo 400K đó nhà Tham phải TL bi nhiu để gọi là hợp lý/rẻ ..liệu 250K hay 300K hay 100K đây hay 40K ..ec ..
    Có lần thanh lý rất nhiều vải...vải khúc vải áo dài.. có mẹ kia múc xong khi chat còn bảo mua được vải rẻ sướng tê cả người.
    Còn 1 mẹ kia, bảo nhà Tham là lấy vài khúc vải may trước, cuối tháng thanh toán..( nhà Tham cũng biết nhà cửa mẹ ấy ) thì nghĩ thôi, mẹ ấy đang cần may ...để có mặc ngay còn mình để vải đó cũng không ích gì.. nên mẹ ấy lấy mấy khúc..
    Xong xuôi cuối tháng khi ck thì tự ý ngắt lại vài chục..mà không hỏi ý mình dù khi mua vải đã thấy giá fixed rồi và hai người đã ra total rồi.
    Nhà Tham không vì vài chục k mà rất bức xúc vì hàng của mình mà tự ý mẹ ấy quyết muốn ra giá trả bao nhiêu thì trả..
    Nên nhà Tham không đồng ý.. yêu cầu phải ck tiếp vài chục đó thì mẹ ấy bảo nhà Tham chạy qua tận nhà lấy tiền.
    Thanh lý 1 món hàng rẻ mạt mà hành người khác chạy tới chạy lui hầu hạ tận răng như thế xét ra theo quan điểm riêng của nhà Tham không hay lắm...
    Nhà Tham kiên quyết yêu cầu ck trả chứ không ai rỗi hơi đâu mà chạy tới chạy lui thu tiền góp kiểu như thế.. và lỗi này là hoàn toàn do mẹ ấy chứ không phải nhà Tham..vì sao mình phải còng lưng chạy như thế..?
    nếu là các mẹ, thì có cùng suy nghĩ như nhà Tham không ?
    cày cục mãi mới ck trả vài chục k đó và tự dưng còn ném vào mặt mình là cái váy kia mua về cũng chả mặc vì mặc lên ai cũng chê béo quá.. thế thì với số kg đó của me í mặc cái gì để trông như người mũ đây chứ ???
    Trước đó mẹ ấy lấy cái váy của nhà Tham và đã tính xong khoản đó rồi..giờ tự dưng do thiếu tiền vải mà chém thớt trút giận qua cái váy từ đời nào..
    Có những mẹ mua TL như thế đó..và còn nhiều nữa..nhưng không nói ra làm gì...

Cho nên có lần nghe ai đó nói thế này về mình : Khổ vì quần vì áo..
    Đâm ra giật mình 1 phát mà do mắc bệnh tâm thần phân liệt thể khuân vác nên cứ thế..tự mình làm khổ mình..
    Thanh lý nào có sướng gì.. chụp ảnh hàng trăm món cũng nhọc nhằn rùi up lên rùi đi ship..haizzzzzz..
    vậy mà giờ đây đang mom mem cái giỏ da cáo đỏ và đôi boot của mẹ bên kia tít Hanoi...
    Đúng là cái Nghiệp đã vận vào thì phải nhận thoai.. hehe..

Sửa lần cuối: 1/8/2013
  6. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

giá là thế để mình biết.thuận mua vừa bán quăng gạch lên rùi ăn đầy sỏi cát vô nhà ah.Chẳng dại mà quăng

7. Me An dep trai

Me An dep trai Hội KD online HN

Thuận mua vừa bán bạn ạ, cái này khó nói lắm .

8. Mẹ Gia Phong

Mẹ Gia Phong Thành viên tích cực

Mình cứ tham khảo đâu rẻ thì mua chứ quăng gạch đá làm gì cho mệt người...........

9. chonbaodue

chonbaodue Đầu bếp

Quăng mạnh vào chị ơi :d
    em từng quăng rồi, nhận được vô số sỏi đá xây nhà, nhưng bù lại mọi người tránh được mua đắt.

Lãi vừa vừa thôi....

10. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

hihi nàng yên tâm mọi người đều là người tiêu dùng thông thái cả trước khi mua tớ cũng ngó nghiêng tham khảo chán rùi, vào mục tl đọc giá cả cao hay thấp tớ cũng rõ nên tớ nghĩ mọi người cũng sẽ như tớ thôi

11. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

Thôi kệ họ thôi bạn ạ!!!!! Mỗi người tiêu dùng là 1 nhà thông thái mà! Thuận mua- vừa bán khó nói lắm

12. truong_0943948588

truong_0943948588 Thành viên rất tích cực

việc của ngta bạn xía vô ns năng lung tung ăn gach là đúng rồi.
    nếu mua thì hãy ý kiến chứ

Me_Huy_Hoang thích bài này.
  13. dnee_shop

dnee_shop Bán Buôn hàng Thái Lan

Em cũng nghĩ thuaannj mua vừa bán. Nhưng có hum em thanh lý tranh thêu.có bác ném gạch đấy. Nhưng ném chuẩn ạ. Haiz mình mua bị đắt đành vậy chứ bít sao.nên giảm giá thế là ầm ầm khách gọi

14. Ngocphuongdinh

Ngocphuongdinh Balo Handmade

em cũng hay lang thang ở mục thanh lý, nhưng đúng là có nhiều mặt hàng các mẹ để giá còn cao hoặc bằng hàng mới ngoài chợ, nhưng cũng ko dám vào cmt, sợ bị chửi

15. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình cũng đồng quan điểm với nàng . Nhưng mà mình cũng hy vọng các bác thanh lý thực sự thì hàng thế nào nói như thế nếu muốn nói tốt và hay thì nhấn mạnh cái điểm tốt và hay của nó thôi chứ đừng mô đi phê quá đà không đúng sự thật về sản phẩm và nếu mẹ nào thanh lý giá trên trời hoặc giá bằng giá bán hàng mới thì cũng nên xem lại vì giờ quả thật cũng khá nhiều mẹ thanh lý giá cao quá , mình mua đặt hiệu cũng chả cao như thế thật .

16. Ngocphuongdinh

Ngocphuongdinh Balo Handmade

nhiều mẹ để giá cao để mọi ng mặc cả xuống là vừa, có lần em hỏi thì đc trả lời như thế ạ.

17. Han 1973

Han 1973 Thành viên nổi tiếng

Trước có 1 mẹ mua TL của mình cái xe tập đi cho con. Năm sau mẹ ấy rao TL là mẹ ấy đặt từ Mẽo về SG, rồi ship từ SG ra HN, mất bao nhiêu công đoạn và chi phí, cuối cùng thanh lý đắt hơn cả giá mình bán cho mẹ đó :(

18. Hill

Hill Thành viên nổi tiếng

Em vote cho ý kiến của mẹ nó nhưng không phải mình biết mà mình không nói các chị ạ. nên nói, góp ý (nhưng góp ý sao cho tế nhị) để các anh chị em khác vào đọc còn biết chứ nếu biết mờ không nói thì lại làm khổ ối người vì bị lừa đấy ạ

19. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

heheh,đôi khi cứ nghĩ hàng độc và lạ mà
    cũng ko khác gì đồ second hand mà

20. Hill

Hill Thành viên nổi tiếng

Đúng là chạ bít thế nào mờ lần. Nhưng ngày đó mẹ nó có nói ra không ạ? Nếu mẹ nó không nói ra thì chắc hẳn đã có mẹ nào đó nhà mềnh đã bị "dính lừa" rùi :(

iem không nói đến giá rổ ở đây (vì thuận mua vừa bán). mờ iem nói đến cái chỗ bịa đặt thông tin về sản phẩm í. Mua thanh lý ở đây mờ lại nói là đặt ở nc ngoài mang về. Hy vọng đồ họ bán là đồ họ đặt thật chị nhỉ nếu không thì thật là bùn cười