Tâm sự Thấy Thương Anh Và Thương Bản Thân Mình Quá.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi diep koi, 13/3/2020.

1. diep koi

diep koi Thành viên rất tích cực

Chưa bao giờ mình mở mắt ra là vồ ngay cái điện thoại lướt face xem tình hình Hà Nội thế nào. Có ai bị nhiễm thêm ca mới không. Covid19 viruts. Hà Nội ơi, mong lắm hai chữ bình yên. Còn mỗi lần công bố thêm 1 ca là tim mình như bị ai bóp đến nghẹn thở. Đã gần 1 tháng trôi qua. Chính quyền gọi là anh lên đường làm nhiệm vụ bất cứ lúc nào. Đúng là phải chống dịch như chống giặc. Đêm nào mình cũng mong ngóng tiếng xe máy của chồng về. Dù anh chỉ được về nghỉ có mấy tiếng buổi đêm rồi sáng hôm sau lại dậy sớm đi làm. Các con lâu lâu mới được nói chuyện cùng bố. Anh bảo cũng yêu vợ và nhớ con lắm, nhưng anh cũng sợ lây nhiễm... chúng mình vẫn còn bố mẹ già hai bên nữa. Đó là những ngày hà nội công bố thêm ca dịch mới. Chồng em và đồng nghiệp làm trong y tế dự phòng phải đi điều tra, lấy mẫu bệnh xét nghiệm và cách ly dù là trong đêm tối. Bữa trưa của anh không trước 14h và bữa tối không trước 21h. Thương chồng nhưng cũng chỉ giám tâm sự lên đây với các mẹ. Nhìn các tấm ảnh của các chiến sĩ bộ đội, các y bác sĩ nơi tuyến đầu và tuyến cuối vất vả trong công việc mà nước mắt mình cứ trực trào ra. Ai thông cảm động viên còn đỡ chứ nghe những lời như kiểu sợ nó mang viruts về mà vợ chồng mình buồn vô hạn. Không biết khủng hoảng này còn kéo dài đến bao lâu. Chỉ biết còn khỏe mạnh thì cố gắng, cố gắng thật nhiều. Thủ đô yêu dấu của chúng ta đang rất cần mỗi cá nhân tự giác và có ý thức bảo vệ bản thân và gia đình của chính mình. Mọi người cùng chung tay đẩy lùi bệnh dịch nhé để vợ chồng mình bớt vất vả hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi diep koi
    Đang tải...

2. kyssiou

kyssiou Thành viên nổi tiếng

Cố lên c ơi rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi ạ. E tin các bác sĩ sẽ đẩy lùi đc Covid