Kinh nghiệm: Theo các mẹ thì mua bảo hiểm nhân thọ có tốt không? và có nên làm nghề tư vấn bảo hiểm nhân thọ ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hanh1986, 25/7/2015.

1. hanh1986

hanh1986 Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ.
    Mình làm nghề tư vấn bảo hiểm nhân thọ đã được gần 2 năm. Mình đã tư vấn và ký hợp đồng cho rất nhiều khách hàng, nhưng khách hàng của mình lại chủ yếu là người lạ. Còn người thân và bạn bè mình thì lại k tin và k muốn tham gia. Bản thân mình thấy bảo hiểm nhân thọ thật sự tốt và cần thiết trong cuộc sống. Nhỡ k may khi có rủi ro xảy ra thì bảo hiểm sẽ là cái phao cứu sinh cho gia đình mình. Còn các mẹ, các mẹ nghĩ sao về bảo hiểm nhân thọ ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanh1986
    Đang tải...

2. trangduongag

trangduongag Thành viên mới

Mua bảo hiểm nhân thọ cũng là một cách thể hiện sự quan tâm và trách nhiệm với gia đình mình, chẳng ai mong muốn điều gì đó không may xảy ra hết nhưng nếu lỡ xảy ra thì sao, việc chuẩn bị trước kế hoạch bảo vệ những người thân yêu của mình là điều cần thiết.
    Nghề bảo hiểm nhân thọ là một trong những nghề hot trên thế giới, có nên làm hay không phụ thuộc vào việc bạn có hợp với nghề đó hay không, bạn có đủ kiên trì để đeo đuổi và thuyết phục một khách hàng hay không...