Khác: Theo dõi sự phát triển của bé yêu qua các giai đoạn phát triển nhờ siêu âm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi lengocha515, 25/9/2013.

1. lengocha515

lengocha515 Thành viên mới

Em hoang mang quá, các mẹ đảm, các tiền bối giúp em !
    Chuyện là thế này ạ, nhà em có một bé 3 tuổi rồi - trộm vía khá ok , nhưng lần thứ hai thì hơi trục trặc, thả mãi mà chẳng đâu vào đâu, ko phải ko dính, mà là em xảy hai lần liên tiếp trong một năm, mà toàn sảy non :(. Sau đấy mong mãi, thậm chí có lúc nản ! Em cũng làm theo mẹ MamaDoanh, làm cầu siêu thai nhi cho các con không may mắn, và lại chờ đợi. Vâng, cuối cùng thì đến khi em gần bỏ cuộc, ơn trời em lại đậu, thử que lên hai vạch rõ ràng, chỉ có điều, niềm vui ngắn lại thêm hoang mang, các mẹ có kinh nghiệm cho em xin chút chia sẻ để an tâm hơn đi ạ.
    Hai ngày trước em vào BV phụ sản HN để siêu âm, vì thử lên hai vạch rõ ràng nên em đoán chừng chắc cũng 3,4 tuần rồi, tiện em muốn khám phụ khoa để đảm bảo vệ sinh cho con. Sáng đấy em cho đứa đầu đi tiêm nên 10h mới vào viện, nta cho em hóa đơn siêu âm bụng và khám phụ khoa, xếp số chờ đợi mãi để vào siêu âm thì bác sĩ siêu âm bụng phán một câu xanh rờn " Nhầm à, làm gì có gì đâu ! ". Thật sự ko biết các mẹ có hiểu ko chứ chẳng nhẽ em lại khóc, bao nhiêu hi vọng, em cố gắng phân trần rằng em chậm kinh ( kinh em ko đều, ngày đầu của kì cuối là 20/8 ), thử đã lên hai vạch rõ ràng, bác sĩ miễm cưỡng hướng dẫn em ra đổi hóa đơn siêu âm đầu dò. Em lao ra phòng đóng tiền, lại xếp hàng, mà còn vài phút là đến giwof nghỉ trưa, các hộ lí đang tranh thủ gọi điện đặt cơm. Xong em lại lao về phòng siêu âm và là người cuối cùng còn lại trong phòng, bác sĩ lúc nãy siêu âm bụng cho em bây giwof siêu âm đầu dò và bảo " à ! đây rồi, bé tí ! " hụt hẫng lắm ạ, nhưng mà thôi, nhìn thấy là tốt rồi, em cũng được an ủi phần nào mà yên tâm nghỉ qua trưa đợi đến chiều khám phụ khoa.
    Lại đến chiều, bác sĩ ngồi ngoài bàn bảo em cởi quần soi cổ tử cung, bác sĩ thao tác ở trong nói vọng ra " chị này nguyện vọng đẻ, vẫn soi ạ ? " - " việc của nta, soi thì cứ soi đi " ??? lúc đấy em vânc chưa biết gì nên
    cũng răm rắp làm theo, rồilấy mẫu soi tươi các kiểu ...
    Bây giwof mới đến đoạn gay cấn ạ, làm em suy nghĩ lo lắng từ lúc đấy. Em đi đọc kết quả, một bác sĩ khác đọc cho, nguyên văn bác ấy nói thế này " Viêm, nhưng là viêm mãn tính phụ nữ bình thường, ko ảnh hưởng, tôi chả hiểu chị để đẻ sao còn soi cổ tử cung ( có phải em muốn đâu, bs chỉ định mà ). Chị chuẩn bị tinh thần, cái thai lần này có vẻ không tốt đâu, nhìn không rõ ràng " !!!!!!!!!!!!
    Em sốc ý ạ, các mẹ ơi, các chị ơi, thai bao nhiêu tuần tuổi thì có thể nhìn rõ ràng ạ? chỉ là có khả năng bất thường hay là khẳng định như vậy luôn được ? Em mong con lắm, hai vợ chồng chờ đợi mãi , thế mà ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lengocha515
    Đang tải...

2. mommy_kum_tum

mommy_kum_tum Dau tay dalat 100%

Ðề: Theo dõi sự phát triển của bé yêu qua các giai đoạn phát triển nhờ siêu âm

hii, mẹ nó đưng nó quá, mẹ qua bv nào đó kiêm tra đi, m đi khám đâu thấy chỗ nà như vậy chúc vợ chị luôn hạnh phúc nhà

3. vinhhanganh

vinhhanganh Thành viên rất tích cực

bạn nên để thêm vài ngày nữa rồi đi siêu âm có khi là thụ thai vào cuối chu kỳ nên thai vẫn còn nhỏ vẫn chưa nhìn rõ được đừng quá lo lắng mà ảnh hưởng tới sức khỏe của 2 mẹ con. chúc bạn và gđ luôn hp

4. meyeuphuongmai

meyeuphuongmai Thành viên sắp chính thức

C ơi! Theo em c nên chọn 1 phòng khám có bác sỹ uy tín rồi thăm khám ở đó sẽ an tâm hơn c ah. Em cũng đã từng bị lưu thai khi thai tầm 7-8 tuần do ko có noãn hoàng và tim thai. Em cũng theo cô Doanh và giờ thai cũng đc 6 tuần rồi. Khi biết có bầu là e đi khám luôn, với tiền sử thai lưu bác sỹ cho thuốc tiêm, thuốc uống, và thuốc đặt nhằm tăng nội tiết tố trong cơ thể lên. Và ơn trời cuối tuần vừa rồi e đi siêu âm 6 tuần đã có túi noãn hoàng và tim thai. Giờ e chỉ mong được bình an suốt thai kỳ thôi. C cũng đừng nên hoang mang quá nhé!

5. Giadinhrongran

Giadinhrongran Thành viên mới

Mẹ nó ơi, cầu siêu cho các sinh linh nhỏ dễ mà thành khó. Mẹ nó làm cẩn thận chứ? Vì các sinh linh ấy mặc cảm lắm, không phải là làm lễ lớn mà tâm cực lớn. Đê giữ được thai mẹ nó thử tìm hiểu bên thực dưỡng xem. Nếu được đại Đức Thích Tuệ Hải chỉ thì càng tốt. Mình ăn uống chẳng ra gì, giờ cũng mới vào thực dưỡng. 26w rồi, hi vọng cứu đc con không bị dị tật. Mẹ nó nhìn bảng s.a của mình mà xem, buồn ơi là buồn, 26w = 24w. chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.

6. anhmy

anhmy Bắt đầu tích cực

Mẹ nó thử đi khám ở chỗ nào có uy tín đi, chưa chắc cứ vào bệnh viện là ok đâu. Nhà m đây nè, cưới nhau sau hơn 2 năm mong mỏi chả thấy j nên quyết định đi khám(quá lỳ nhỉ). Vào viện C, sau bao thời gian chờ đợi vào khám thì họ phán m bị nang ở 2 buồng trứng, bên trái là mấy nang nhỏ, bên phải là 1 nang to, cho một đống thuốc về uống với đặt. M chờ đến quá nửa tháng mới thử thì lên 2 vạch. Nhìn 2 vạch m vui thì ít mà lo thì nhiều,nên m quyết định vào C khám lại. Sau thêm nhiều giờ chờ đợi để được siêu âm đầu dò, bà bác sỹ phán cho câu xanh rờn: có chửa 7 tuần rồi nhớ, xong roài chả thấy nói j về chuyện có tim thai hay k. Mà e thì đã bg có bầu đâu nên chả có kinh nghiệm mờ hỏi là có tim thai chưa, hix. E chỉ hỏi thế cháu uống thuốc + đặt loại này thì thai có ảnh hưởng j k(chìa đơn thuốc lần trước họ kê cho) thì bà bác sỹ thân yêu nhìn lướt qua 1 cái rồi phán tiếp: chả làm sao cả. Ôi e chán hơn con gián nên hôm sau ra luôn phòng khám bác sỹ Phúc ở Việt Nhật để khám cho yên tâm. Thế mới thấy lương y như từ mẫu ở các viện lớn là ntn.

7. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

nàng cứ đến các bệnh viện uy tín mà khám, còn bé qua 5w mới thấy rõ đhợc nàng ah! cố gắng nghĩ ngơi, tịnh dưỡng để 2 mẹ con đều khỏe nha!