Hà Nội: Thịt Trâu Gác Bếp Tảng To,lợn, Lạp Xườn 10 Năm Bán Hàng Uy Tín, Chất Lượng. Ăn Thử Miễn Phí Tại Nhà

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi me phuong anh, 19/10/2009.

1. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

Mình đã măm,ngon nhưng vẫn hơi cay, mọi ng ăn đc cay nên rất thích. Knao có nhu cầu măm tiếp thì mình ới nhé.

2. me phuong anh

me phuong anh Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn mẹ nó nhé. Thực ra mẹ nó không ăn được cay nên thấy như vậy thôi, vì thường mọi người ăn món này lại chấm cùng tương ớt cho thêm đậm đà mẹ nó ạ. Mọi người thấy ngon là mình vui lắm rồi. mẹ nó có nhu cầu thì lại ới ời ơi mình nhé.

3. me phuong anh

Hôm qua nhà em chuyển hàng từ Sơn La xuống 10kg nhé. Đi giao cho các mẹ trên diễn đàn và cả người quen cũng gần hết rùi. còn 1.5kg thì hôm nay có mẹ ở ngõ Hòa Bình 2 - Minh Khai lấy. Cuối cùng là nhà m còn 1kg thui ạ.

Mẹ nào có nhu cầu thưởng thức thì có ngay nhé. Lần này nếu mẹ nào sốt ruột thì không phải đợi đến cuối tuần nữa. HIHihihihi

4. me phuong anh

Hôm thứ 7 đã giao cho mẹ ở Ngõ hòa bình 2 - Minh Khai nhé. Hóa ra là mẹ nó tổ chức sn cho con giai. Em phải đợi mẹ nó hơi bị lâu đấy nhé.. hihihi.

Mời các mẹ order Thịt trâu gác bếp nhà em cho tuần mới ạ. Em lại bắt đầu lên danh sách nhé. Các mẹ nhanh tay nào.

5. chích chích

chích chích Thành viên chính thức

Tối hôm đấy mình cũng mum luôn. Mình ăn được cay nên thấy không vấn đề gì, còn phải chấm thêm tương ớt mới đủ "độ". Thịt trâu có vị lạ, do gia vị tẩm ướp. Nhưng cả mình và chồng đều thấy nó không được khô. Các món thịt trâu, thịt lợn gác bếp mà bọn mình đã từng ăn nó khô cong, từ trong ra ngoài cơ, chứ đây thì ngoài khô khô còn trong vẫn ướt, theo lời chồng mình là "hàng thời kinh tế thị trường nên không đạt chuẩn" :-k:-k Mẹ nó có loại nào đạt chuẩn hơn không?

6. me phuong anh

Mẹ nó ơi. Mọi người ăn thịt trâu nhà mình ai cũng khen ngon cả. Mẹ nó xem topic thì bít mừ. hihihihi. Với lại thế này mẹ nó ạ, Thịt gác bếp nhà mình sau khi tẩm ướp người ta sấy trên than củi cho chín, sau đó mới gác lên bếp để đảm bảo chín, khô và gia vị ngấm đều. Nếu nó khô cong từ trong ra ngoài như mẹ nó nói thì thịt sẽ giòn tan (vì thịt tươi trước khi làm khổ dầy 4-5cm, thớ dài) không còn vị ngọt đậm của thịt nữa. Mà mẹ nó ăn thịt bò khô dạng sợi bé ấy, cũng còn chẳng khô cong nữa là..(Vì nếu làm khô cong thì sẽ không còn giữ được vị ngon nữa) Món này nhà mình do chính người dân tộc Thái làm chuẩn không cần chỉnh đâu.:p:p

Sửa lần cuối: 23/11/2009
  7. chích chích

chích chích Thành viên chính thức

Hic, mình muốn tìm loại ngon hơn, đắt hơn cũng được. Ox mình khá sành ăn, lại được ăn loại khô khô kia rồi. Tuy vậy, ox cũng chén được 3 bữa liên tục đấy, hôm sau ăn được miếng khô hơn thì ngon lắm, nhưng hôm đầu ăn phải miếng còn ướt thì không được ngon và đậm đà bằng. Nếu bạn không có loại ngon hơn thì thỉnh thoảng mình sẽ order loại này của bạn vậy.

8. me phuong anh

Nói tóm lại là vẫn ngon mẹ nó nhỉ. Sẽ không có loại khô từ trong ra ngoài đâu mẹ nó ạ. Em thề em hứa em đảm bảo đấy. Hàng nhà em chuẩn không cần chỉnh . Mọi người thưởng thức món nhà em đều feedback rất tốt. Với lại em cũng lấy cho người quen nhiều lắm không phải chỉ phục vụ các mẹ ở diễn đàn đâu. Cảm ơn mẹ nó nhiệt tình ủng hộ.

Sửa lần cuối: 23/11/2009
  9. cappuccino

cappuccino Thành viên chính thức

Mẹ nó gửi link ảnh cho mình xem được k? Mình có đứa em bên Anh thích món này lắm nhưng hôm trước chồng mua trên Hòa Bình về nhà ăn thử mà chán quá, k giống như dạo trước ăn ở quán. Cho mình xem ảnh nếu ok mình sẽ ủng hộ dài dài.

10. me phuong anh

Mình lại không có ảnh mới chít chứ. Nợ bà con ảnh vậy vì phải đi mượn máy ảnh đã rùi còn học cách đưa ảnh lên. Lần trước chụp thì không bít đưa lên ntn, xóa đi rồi bi giờ chả còn cái nào.
    Mình mô tả sơ sơ cho mẹ nó nhé. Thịt trâu gác bếp nhà mình có màu sậm, dạng thanh dài khoảng 1 gang tay, khổ rộng.. Có vị ngọt đậm của thịt, cay cay, thơm thơm của gia vị tẩm ướp đặc trưng và cả mùi khói hòa quyện nữa.
    Các mẹ mua của mình đều khen ngon. Mẹ nó cứ yên tâm đê... Ai cũng khoái món này của nhà mình đấy.

Cảm ơn mẹ nó ủng hộ

11. shop_echxanh

shop_echxanh Thành viên rất tích cực

ui em cũng chưa nếm món này bao giờ, hem bít có ngon ko, mẹ nào măm rùi cho ít comment đi ạ! Nếu ok em cũng bon chen tý cho bố nghé nhắm rịu, hehe
    Các mẹ vừa lai rai thịt trâu vừa ngâm cứu mĩ phẩm của em nà....

12. me phuong anh

Đây nhé. em chỉ trích dẫn lời comment của mẹ Lyra thôi nhé. Còn nhiều comment của các mẹ khác như: meKunhim, meyeubebin, meluulinh... khen ngon lắm nhé. mẹ nó có thể xem mấy trang trước của em ấy. có comment của các mẹ mừ. Kiu kiu mẹ nó đã ghé thăm.

13. frankychip

frankychip cao chè vằng,lạc rim vừng

nhà mẹ nó ở đâu, e muốn lấy 100 gr về măm thử ạ

14. me phuong anh

Mẹ nó cứ cho địa chỉ đi. khi nào tiện đường em ghé qua cho mẹ nó ăn thử. 1 lạng có khi chỉ được 1 thanh thôi mẹ nó ạ. Cảm ơn mẹ nó quan tâm nhé.

Các bố các mẹ nhanh tay order nhé.

15. frankychip

e ở ĐỊnh công chị a . gần đường Giả phóng. tại lấy ít quá nên nếu tiện thì e qua cho đỡ ngại ạ . mà e k thấy giá, mẹ nó bán bao nhiu thế mẹ nó ui

16. me phuong anh

400K/kg mẹ nó ạ. Tùy gần xa mình sẽ tính ship 5-10k nữa. Nếu khi nào tiện giao phía bên nhà mẹ nó mình sẽ mang cho mẹ nó mum thử nhé...Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm.

17. frankychip

vâng ạ , e cảm ơn chị ..... chúc chị đắt hàng

18. draculina

draculina Thành viên tập sự

tớ ở sg thì làm sao nhỉ ? mẹ nó có ship không ?

19. Bim&Bin

Bim&Bin Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, tớ muốn thứ 4 lấy hàng có sẵn ko vậy??? Mà mỗi lần ăn phải đem ra giã đập à, ngại nhỉ..... Tớ chưa ăn bao giờ thấy mọi người khen lại thích vào bon chen, hướng dẫn tớ sử dụng cái.

20. me phuong anh

Hướng dẫn sử dụng nhé: Mẹ nó lấy không đập dập thì lấy tay xé cũng được vì thớ dọc nên rất dễ xé. Rùi chấm với tương ớt nhé.