Cần giúp: Thoát Vị Đĩa Đệm Có Chữa Được Dứt Điểm?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Ninolac, 9/5/2016.

1. Ninolac

Ninolac Thành viên rất tích cực

Nhà mình có mn có kinh nghiệm gì trong lĩnh vực này thì tư vấn giúp e với ạ! Mẹ e bị thoát vị đĩa đệm mấy năm nay, cũng kiêng khen nhiều, vận động cũng chỉ vận động nhẹ nhàng, mà bây giờ bệnh thấy càng ngày càng nặng hơn. Mỗi khi thay đổi thời tiết là mẹ e đau không thể tự đứng dậy được, toàn phải nhờ người khác đỡ dậy thôi ạ! E có đưa mẹ e đến Bạch Mai khám, bác sỹ yêu cầu phải phẫu thuật, nhưng bác sỹ cũng chỉ nói là khả năng chữa khỏi là 50% thôi ạ, nên nhà e đang không biết quyết định ntn?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ninolac
    Đang tải...

2. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình thấy có nhiều trường hợp chữa khỏi rùi đấy

Ninolac thích bài này.
  3. bangkhoi

bangkhoi Thành viên chính thức

Mn thử chuyển sang thuốc đông y xem, e thấy nhiều người nói là sử dụng thuốc đông y hiệu quả mà. Có bệnh thì vái tứ phương thôi, cứ thử các biện pháp khác xem sao trước mn nhé! Rồi cuối cùng mới quyết định phẫu thuật cũng được mà.

Ninolac thích bài này.
  4. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Thoát vị đĩa đệm thì dùng bài "CỬU PHỤC THANG" gia thêm Cây Chưn bầu nhằm để thông kinh hoạt lạc, Đồng thời kết hợp VLTL tại nơi mình sinh sống là khỏi bệnh.
    Sau đó muốn cho Bảo tồn xương khớp, bạn mua các loại khoáng chất đi từ động vật như Cao mèo, cao trăn, cao rắn, cao ngựa,...vv để bồi bổ cho cụ là ổn nhé.

Ninolac thích bài này.
  5. thanhnt87

thanhnt87 Thiết kế Website bán hàng miễn phí

Chồng mình cũng bị thoát vị đĩa đệm 3 năm trước, bị nặng nên các bsi yêu cầu phẫu thuật. May mắn là sau khi phẫu thuật đã khỏi.

Ninolac thích bài này.
  6. lamchathatthich

lamchathatthich Thành viên chính thức

Bố em bị thoát vị đĩa đệm mấy năm nay, chẳng cứ gì thay đổi thời tiết mới đau, mà đi đứng cũng khó khăn ý ạ! Bố e điều trị bằng bài thuốc An Cốt Nam ở chỗ nhà thuốc Tâm Minh Đường ý. Cũng được 1 thời gian rồi, nhưng thấy đỡ hẳn, bây giờ còn đi tập được với mấy bác cùng xóm, chứ ngày xưa chỉ có nằm thôi. Nói chung bệnh đến xương khớp này thì cố gắng mà chữa cho dứt điểm, chứ không khó chịu lắm!

Ninolac thích bài này.
  7. tranthilan1

tranthilan1 Thành viên chính thức

Phẫu thuật 50:50 thôi bạn ạ! Chồng bạn như vậy cũng là may đó, chứ như bác mình, phẫu thuật khỏi, nhưng sau một thời gian lại bị lại. Nhưng dù sao thì cũng nhẹ hơn, chứ không bị nặng như trước.

Ninolac thích bài này.
  8. thanhnt87

thanhnt87 Thiết kế Website bán hàng miễn phí

Lúc đó phẫu thuật các bsi cũng bảo 50:50 nhưng hết cách rồi vì 1 chân ko cử động được. Nhà mình cũng may mắn mà khỏi ko thì khổ lắm. Nghĩ lại những tháng ngày đã qua thật vất vả, mất 1 năm để tập phục hồi chức năng, bắt đầu tập ngồi, đứng rồi tập đi :(

Ninolac thích bài này.
  9. Ninolac

Bố bạn uống sản phẩn An Cốt Nam này có lâu không thì thấy có tác dụng ạ? E cũng muốn thử cho mẹ chuyển sang đông y trước, nếu không được thì e mới quyết định phẫu thuật, chứ bác sỹ 50% như vậy e cũng lo lắm. Bây giờ nhìn mẹ đau mà cũng thấy thương, mà chẳng giúp được gì :( Chán lắm bạn ạ!

lamchathatthich thích bài này.
  10. Trà Xanh 114

Trà Xanh 114 Thành viên chính thức

Thoát vị đĩa đệm thì chủ top thử qua chỗ 138 đường Khương Đình coi sao, bữa trước mình đi cùng một người bạn qua đây lấy thuốc cho ba của bạn ấy chỗ này, thấy bạn ấy bảo uống hết 3 liệu trình rồi, sức khỏe ba khá ổn rồi, uống thêm 1 liệu trình nữa cho yên tâm. Nhưng hình như ba bạn ấy cũng mới bị giai đoạn đầu thì phải. Có bệnh thì vái tứ phương chủ top cứ qua bên này coi thế nào nhé!

Ninolac thích bài này.
  11. Benco_Vietnam

Benco_Vietnam An ninh cho cuộc sống

Nghĩa là phần trăm thành công chỉ được có 50% thôi ạ??? Nghe nguy kịch vậy trời???
    Tây không được thì chủ top tìm hiểu đông y xem sao ạ, hy vọng còn hơn không chứ cứ để thế cũng sốt ruột lắm ạ :(

Ninolac thích bài này.
  12. trandang86

trandang86 Bắt đầu tích cực

Bạn nên cho mẹ đi điều trị đông y( xoa bóp bấm huyệt- tác động cột sống), đó là phương pháp bảo tồn cột sống rất là tốt đó.
    Hiện nay gần như mọi người sẽ không đi mổ thoát vị nữa( trừ trường hợp vỡ nhân nhầy, hoặc chèn ép sâu vào tủy sống) mà mọi người đi điều trị bấm huyệt kèm theo tập luyện như đi bơi, tập xà đơn, đi xe đạp...

Ninolac thích bài này.
  13. pekundangyeu

pekundangyeu Thành viên tập sự

giữa đĩa đệm có 1 túi chất nhờn giúp các đốt xương xoay và gập được, khi bị thoát vị là do cái túi đó bị bể ra nên 2 đốt xương cọ vào nhau nên đau, giờ bạn nên ấn huyệt để điều chỉnh và tái tạo lại túi mới thì se hết đau.

Ninolac thích bài này.
  14. trandang86

trandang86 Bắt đầu tích cực

Mình thấy mẹ pekundangyeu nói vậy chưa được chính xác cho lắm.
    bản thân đĩa đệm là 1 cái túi ( gồm vòng sợi bao quanh nhân nhầy), khi bị thoát vị tức là các vòng sợi bị rách và khối nhân nhầy bị đẩy ra khỏi vị trí gây chèn ép vào các rể thần kinh mà gây đau. Chứ ko phải là 2 đốt xương cọ vào nhau gây đau nhé.
    Hiện nay tất cả các phương pháp điều trị đều nhằm mục đích giảm và hết đau, chứ chưa có phương pháp nào tái tạo lại được đĩa đệm mới nhé.
    Phương pháp bấm huyệt thì rất tốt vì nó giúp giải tỏa các chèn ép thần kinh và sẽ giảm đến hết đau. lưu thông khí huyết giúp cho các cơ quan bộ phận của cơ thể hoạt động tốt hơn. Từ đó giúp bảo tồn cột sống, ko bị đau hay bệnh nặng hơn!

Ninolac thích bài này.
  15. bigbang1984

bigbang1984 Thành viên sắp chính thức

Chữa được mà bạn. Tận mắt mình chứng kiến bà dì họ và đứa em làm bác sỹ nhi bị cái bệnh đó mà giờ khỏi rồi. Công nhận cái bệnh này bất tiện thật. Bà dì mình còn nằm một chỗ cơ, giờ đi lại bình thường, còn đi nhảy đầm trở lại được.

Ninolactrandang86 thích.
  16. lamchathatthich

lamchathatthich Thành viên chính thức

Bố mình phải dùng 3 liệu trình, mà mỗi liệu trình là 9 ngày, có bệnh thì cứ vái tứ phương, chứ bố mình cũng khổ sở với cái bênh này một thời gian dài đó ạ, may thế nào gặp thầy gặp thuốc. Mà cũng không phải mỗi uống cái an cốt nam này là khỏi đâu ạ, nào là còn dán cao, rượu xịt, xoa bóp bấm huyệt nữa. Cũng nhiều công đoạn, nhưng thôi khỏi được cũng là mừng rồi.

Ninolactrandang86 thích.
  17. Green Pearl Hà Nội

Green Pearl Hà Nội Green Pearl Hà Nội, Quận Hà Bà Trưng, Tp. Hà Nội

Rất hay. Nhà mình ba mình cũng đang có triệu chứng. Chắc hôm nào phải nhờ bạn rồi

Ninolactrandang86 thích.
  18. Ninolac

Chỗ 138 khương đình này là nhà thuốc đông y hay là thầy thuốc gì vậy bạn? Ba của bạn bạn cũng bị thoát vị đĩa đêm xong thấy đỡ ạ? Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé! Mình sẽ tìm hiểu thêm :(

Trà Xanh 114 thích bài này.
  19. Ninolac

Bạn có thể cho mình hỏi thăm chút được không? cả dì bạn và em bạn cũng chữa được khỏi bệnh thoát vị đĩa đệm này rồi ạ? Bạn có thể hỏi giúp mình cách chữa trị được không? Mình cảm ơn nhiều
    Nếu mà như vậy tức là chỉ mất có gần 1 tháng là chữa được bệnh thoát vị của bố bạn luôn ạ? thế bài thuốc an cốt nam này bạn mua ở đâu? rồi cả rượu, cao dán nữa ạ? Xoa bóp bấm huyệt thì e có thể đưa mẹ e đến cơ sở gần nhà ạ.

lamchathatthich thích bài này.
  20. Một Mình

Một Mình Thành viên sắp chính thức

Mn đừng lo lắng quá, bênh này cũng không khó chữa như bạn tưởng đâu, cái quan trọng là bạn phải động viên mẹ bạn để mẹ bạn có được tâm lý thoải mái nhất và tin tưởng sẽ chữa được bệnh thoát vị này nhé! Vì tâm lý cũng ảnh hưởng rất nhiều đến việc điều trị.
    E nhớ có một giáo sư đầu ngành về xương khớp có nói là nếu thoát vị đĩa đệm phát hiện ở giai đoạn đầu chỉ cần ăn uống cần ăn uống đầy đủ dinh dưỡng sinh hoạt và làm việc điều độ bệnh có thể tự khỏi được. Nếu phát hiện muộn ở giai đoạn sau thì mới phải điều trị. Nên bạn có thể hoàn toàn tin tưởng là bệnh của mẹ bạn có thể chữa được nhé! Chúc mẹ bạn sớm khỏi bênh.

Ninolac thích bài này.