THỜI GIAN LÀ VÔ GIÁ, DO ĐÓ MÌNH ĐỪNG NÊN QUANH QUẨN VỚI NHỮNG VIỆC TẦM THƯỜNG BẠN NHÉ!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi TD8x, 17/3/2015.

1. TD8x

TD8x Thành viên rất tích cực

Điều gì nên làm trong cuộc đời này là giá trị và ý nghĩa nhất?
    Liệu có phải là kiểm được thật nhiều tiền? có tiền tài, địa vị, có công danh, học vấn là ý nghĩa nhất
    Một tỉ phú và một người an xin, một vị tổng thống hay một người dân, khi chết đi cũng như nhau mà thôi.

Mình từng đọc một cuốn sách viết rằng: nếu bạn đặt trọng tâm cuộc đời bạn vào tiền tài, danh vọng thì khi những thứ đó mất đi, bạn là ai?

Bị cuốn theo luồng công việc và cuộc sống, những lúc tự dành cho mình 1 khoảng thời gian để suy nghĩ, mình hay tự hỏi: mình cứ mải mê kiếm tiền để làm gì? cuối cùng cũng chỉ để ăn, để có áo mặc, để có cuộc sống đầy đủ, ấm no. Ngày nào cũng lo kiếm tiền cũng chỉ để làm những điều đó hay sao?

Rồi khi trong nhà có ai đó ốm đâu bệnh tật, lúc đó có khi có tiền tỉ cũng chưa chắc đã chữa được.
    Cũng vì mải kiếm tiền, mải mê chạy theo danh vọng mà nhiều nhà bị rạn nứt tình cảm gia đình.
    Lại cũng vì chạy theo những thú vui trong cuộc sống mà nhiều người đánh mất cả cuộc đời mình.

Chúng ta đang sống hay đang làm nô lệ cho những ham muốn, vật chất và tham vọng?
    ..................

TÌM ĐƯỢC MỤC ĐÍCH, SỨ MỆNH CUỘC ĐỜI CUẢ BẠN KHIẾN BẠN SỐNG CÓ Ý NGHĨA TỪNG GIAY TỪNG PHÚT.

THỜI GIAN LÀ VÔ GIÁ, DO ĐÓ MÌNH ĐỪNG NÊN QUANH QUẨN VỚI NHỮNG VIỆC TẦM THƯỜNG BẠN NHÉ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TD8x
    Đang tải...