Toàn quốc: Thời trang trẻ thơ ỐC BƯƠU CON! Hàng đẹp, giá tốt (update trang 1)

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi ỐC BƯƠU CON!, 22/7/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me Be Bi

Me Be Bi Thành viên tập sự

mẹ nó ơim,ko có đồ thu đông ah

2. ỐC BƯƠU CON!

ỐC BƯƠU CON! Quần áo trẻ em VNXK

Có nhiều đồ thu đông lắm mẹ nó à, mẹ nó ở Hải Phòng thì mời qua nhà mình vào các buổi tối và chiều thứ 7 + cả ngày chủ nhật nhé
    Mấy hôm nay mình bận quá nên chưa up ảnh lên được

3. ỐC BƯƠU CON!

Thời trang trẻ thơ ỐC BƯƠU CON!

Cảm ơn bạn nha !
    Hôm trước định qua chỗ bạn mà bận qua chưa đi được
    Hôm nào về Hải Phòng thì báo mình nhé !:D

4. hikaSai

hikaSai Thành viên nổi tiếng

Hàng của bạn xuất xứ ở đâu thế

5. ỐC BƯƠU CON!

Đồ sơ sinh cho bé yêu! chất lượng đảm bảo

Đồ sơ sinh nhà mình là hàng Made in Viet Nam bạn ạ !
    Đảm bảo 100 % cotton!
    Mời các mẹ lựa chọn đồ tốt cho các bé yêu nào!

6. ỐC BƯƠU CON!

Massage đem lại cho bé cảm giác dễ chịu, giúp khí huyết lưu thông đồng thời cho bé cảm nhận được tình thương yêu của mẹ. Bài sưu tầm từ babycenter có hình minh họa giúp các mẹ thực hiện động tác dễ dàng hơn.

Bắt đầu
    Kỹ thuật này áp dụng tốt cho các bé trước khi biết bò. Để đạt kết quả tốt nhất, không nên cố gắng massage cho bé trước hoặc sau khi bú hoặc khi bé đòi đi ngủ. Đến khi bạn thấy rằng bé đã sẵn sàng, bạn hãy để bé nằm lên một chiếc khăn tắm. Sẽ dễ dàng hơn nếu bạn sử dụng thêm dầu thực vật, tuy vậy phải chú ý đến sự mẫn cảm của da em bé.

Massage chân
    Chân là nơi bắt đầu thuận lợi nhất, do chúng ít nhạy cảm hơn so với các bộ phận khác của cơ thể bé. Dùng một ít dầu thực vật, một tay bạn nắm lấy đùi của bé và vuốt xuống, một tay nắm phía sau, bóp nhẹ nhàng như là bạn đang "vắt sữa" chân của bé. Đổi sang chân kia và lặp lại như vậy.

Bàn chân

Cầm bàn chân bé và xoay nhẹ nhàng theo mỗi hướng, rồi vuốt ve mu bàn chân từ mắt cá chân xuống các ngón chân. Sau đó lặp lại với chân còn lại.

Lòng bàn chân

Dùng ngón cái xoa thành vòng tròn khắp lòng bàn chân của bé.

Các ngón chân
    Cuối cùng, dùng ngón cái và ngón trỏ kẹp lấy từng ngón chân của bé và kéo nhè nhẹ.

Cánh tay
    Nắm lấy cánh tay bé và làm lại nắm bóp nhè nhẹ từ nách tới cổ tay của bé. Sau đó cầm bàn tay bé nhẹ nhàng xoay cổ tay bé nhẹ nhàng theo mỗi hướng.

Bàn tay

Dùng ngón cái vạch những vòng tròn nhỏ lên lòng bàn tay của bé.

Ngón tay
    Để ngón tay của bé nằm giữa ngón cái và ngón trỏ của bạn, kéo nhẹ nhàng cho đến khi ngón tay của bé vượt ra khỏi tầm nắm của ngón tay bạn. Lần lượt như vậy với 10 ngón tay của bé.

Massage ngực
    Đặt hai tay bạn lên trước ngực của bé. Xoa nhẹ nhàng vuốt ngực bé từ trên xuống dưới. Lặp lại động tác này một vài lần.

Đặt một bàn tay nằm ngang trên ngực bé. Vuốt nhẹ từ trên xuống ức của bé. Lặp lại động tác này một vài lần.

Massage lưng
    Đặt bé nằm xấp. Dùng các đầu ngón tay, vạch các vòng tròn nhỏ trên mỗi bên lưng từ cổ xuống mông của bé.

Kết thúc bài massage bằng động tác vuốt ve từ vai đến chân của bé. Khi bạn làm xong, quấn bé bằng một chiếc khăn mềm, cho bé bú và ôm ấp bé. Bé sẽ chìm vào giấc ngủ ngon lành.

Dịch từ babycenter.com

7. ỐC BƯƠU CON!

Cho bú Sữa mẹ
    Trẻ đủ tháng khỏe mạnh cần cho bú mẹ đầy đủ, càng sớm càng tốt, bú theo nhu cầu của trẻ. Việc cho trẻ bú sớm vô cùng hữu ích vừa tận dụng được sữa non có nhiều năng lượng protein và vitamin A, đồng thời có nhiều chất kháng khuẩn tăng cường miễn dịch cho trẻ. Sữa non có tác dụng xổ nhẹ giúp cho việc tống phân su nhanh, ngăn chặn vàng da. Sữa non tiết ra tuy ít nhưng chất lượng cao thỏa mãn nhu cầu của trẻ. Không những thế việc cho trẻ bú sớm còn kích thích việc tiết sữa và co bóp tử cung của người mẹ giúp cho việc cầm máu được tốt hơn.

8. ỐC BƯƠU CON!

Cách bú
    Hãy tạo sự thoải mái khi cho trẻ bú, nhất là trong những ngày đầu cần hướng dẩn bé tìm núm vú, khơi dậy phản xạ “tìm vú” của bé bằng cách dùng ngón tay hay đầu vú chạm vào môi hay khóe miệng của bé để kích thích phản xạ tìm vú. Hãy để đầu vú của mẹ dọc theo lưỡi của bé, giúp vú có thể tiết sữa, đưa hẳn núm vú vào miệng bé.

9. ỐC BƯƠU CON!

8 bước cụ thể để tắm cho con bạn:

Bỏ hết quần áo trẻ, trừ tã lót. Quấn trẻ trong khăn tắm trong khi bạn lau mặt và đầu của trẻ.

Dùng bông sạch thấm vào nước cho mềm để lau mắt cho trẻ, bắt đầu lau từ phía đầu mắt đến đuôi mắt. Bạn nên sử dụng hai miếng bông khác nhau cho mỗi mắt để tránh nhiễm trùng.

Rửa phần còn lại của mắt, mũi, sau cổ và tai với một chiếc khăn thật mềm.

Muốn gội đầu cho bé, bạn hãy giữ trẻ thật vững bằng cách để người bé tì vào bạn, đầu trẻ cao hơn chậu nước tắm, tay đỡ dưới gáy và cổ trẻ. Dùng tay còn lại xoa đầu vào tóc trẻ, nhớ là phải xoa thật nhẹ nhàng, tuyệt đối không gãi và cào. Gội lại bằng nước sạch, lau cho thật khô tóc bằng khăn sạch.

Bỏ tã ra, đặt trẻ vào trong chậu nước, một tay đỡ cổ và vai trẻ, té nước nhẹ nhàng xoa khắp người trẻ. Nếu thích, bạn có thể dùng chiếc khăn mềm thay vì dùng tay. Sau khi tắm xong phần trước, bạn hãy xoay trẻ lại và tắm lưng cho trẻ. Nhớ tắm rửa thật kỹ mông và bộ phận sinh dục...

Nhấc trẻ ra khỏi chậu tắm và đặt vào một chiếc khăn to, khô. Thấm khô trẻ từ cổ trở xuống. Phải nhớ lau khô phần dưới cằm, nách, và các kẽ tay, chân.

Nên làm sạch rốn bằng cồn và tăm bông mềm. Lau sạch xung quanh rốn. Ðừng ngại trong việc vệ sinh cuống rốn cho bé. Khó có sự nhiễm trùng vì cuống rốn sẽ tự rụng từ 6 đến 10 ngày sau.

Mặc tã sạch và quần áo sạch vào cho trẻ. Bạn có thể chải tóc cho trẻ bằng lược mềm.

Thế đấy, tắm cho trẻ cũng đâu phải dễ dàng, nhưng nếu biết cách, chẳng mấy chốc bạn sẽ nghiện vì thích! Bạn hãy thử xem...

Một số vật dụng cần có trước khi tắm cho trẻ

Chậu tắm bằng nhựa

Khăn mặt và khăn tắm, bạn nên chọn loại 100% là cotton.

Sữa tắm

Bông lau mặt

Tăm bông

Cồn

Quần áo sạch, tất, găng tay...

Một cái chén nhỏ để đựng nước nhúng ướt bông lau mắt cho bé.

Phấn thơm, nước thơm thoa sau khi tắm.

Theo Thế giới Phụ nữ

10. ỐC BƯƠU CON!

Bú bình
    Điểm quan trọng cần lưu ý khi pha sữa cho trẻ bú bình là luôn phải vệ sinh toàn bộ dụng cụ pha sữa, rửa tay trước khi pha sữa. Khi cho trẻ bú bình cần tìm tư thế thật thoải mái, tự nhiên, trước khi cho bú cần kiểm tra nhiệt độ của sữa. Cầm bình sữa nghiêng theo một góc sao cho bé đừng nuốt không khí cùng với sữa. Sau khi bú không nên giữ lại phần sữa thừa. Nếu nuôi bằng sữa bột hoàn toàn thì nên dùng thêm vitamin D sớm, uống mỗi ngày 500 đơn vị.

11. ỐC BƯƠU CON!

Cách chăm sóc trẻ tại nhà

- Khi trẻ sốt nhẹ, cho trẻ mặc quần áo mỏng và thoáng.

- Làm thông thoáng mũi. Khi trẻ ho, khò khè vỗ lưng giúp tống xuất đàm ra ngoài, trẻ sẽ hết ho. Dạy trẻ che miệng khi ho, khi hắt hơi, nhảy mũi và không khạc nhổ bừa bãi..

- Tránh tiếp xúc với khói, bụi, thuốc lá, không khí lạnh sẽ kích thích trẻ ho.

- Cho trẻ uống nhiều nước - Tăng cường dinh dưỡng để làm tăng sức đề kháng cho trẻ.

Phòng ngừa viêm hô hấp trên

-Tránh để trẻ tiếp xúc với môi trường có khói, bụi, thuốc lá, không khí lạnh

- Cách ly trẻ với người bệnh để tránh lây lan

- Tiêm chủng đầy đủ

12. ỐC BƯƠU CON!

4 sai lầm thường gặp về dinh dưỡng cho trẻ
    Nhiều người khi nấu ăn cho trẻ thường ninh quá lâu để lấy hết chất bổ. Thực ra, việc ninh quá nhừ sẽ làm kết tủa hết các chất dinh dưỡng trong thịt, xương. Vì vậy, khi chế biến cho trẻ, nên xay, giã thực phẩm thay vì hầm lâu. Đối với rau củ quả, cần nấu nhanh và ăn nóng để không mất vitamin C.

Một số sai lầm khác:

1. Cho trẻ ăn sam (ăn dặm, ăn bổ sung) từ quá sớm: Tổ chức Y tế Thế giới đã khuyến cáo các bà mẹ cho trẻ bú hoàn toàn trong sáu tháng đầu, sau đó mới cho ăn bổ sung. Tuy nhiên, hiện nhiều gia đình cho trẻ ăn bột từ khi 3-4 tháng tuổi. Điều này xuất phát từ quan niệm truyền thống, cho rằng cho trẻ ăn thêm chất bột, chất gạo thì mới cứng cáp. Song thật ra trong bột gạo có chất cản trở sự hấp thu các chất dinh dưỡng trong sữa mẹ. Vì vậy, nó chẳng những không tăng dinh dưỡng cho trẻ mà còn gây khó khăn cho việc hấp thụ các chất dinh dưỡng khác.

Đó là chưa kể tình trạng mất vệ sinh, sai quy cách trong chế biến bột gạo, pha sữa bò ở nhiều gia đình. Điều này có thể làm trẻ bị tiêu chảy hoặc mắc một số bệnh đường tiêu hóa khác.

Mặt khác, 40% năng lượng cho sự tăng trưởng của trẻ là lấy từ sữa mẹ. Việc cho trẻ ăn sam sớm (thường chất béo tụt xuống còn 1/2) sẽ làm thức ăn nghèo chất béo...

2. Cho trẻ ăn quá nhiều hoặc quá ít: Nhiều gia đình hiện nay cho trẻ ăn quá nhiều. Có nhà ninh cho một em bé vài tháng tuổi đến mấy lạng thịt/ngày, hoặc cả một con cua, con lươn to tướng. Số thực phẩm này vượt quá khả năng hấp thu của trẻ.

Trong khi đó, nhiều gia đình lại coi trẻ như một người lớn thu nhỏ, cho rằng người lớn ăn ba bát cơm mỗi bữa thì trẻ nhỏ cần ăn một bát. Trong khi trên thực tế, nhu cầu năng lượng/kg cân nặng của trẻ lớn hơn nhiều so với người lớn. Viện Dinh dưỡng đã có nhiều sách hướng dẫn: ở lứa tuổi nào thì trẻ cần bao nhiêu thịt, rau... mỗi ngày. Vì vậy, cha mẹ nên tham khảo các hướng dẫn này để đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng của trẻ.

3. Bọc trẻ quá kín: Về yếu tố tâm lý, người Việt Nam thường sợ trẻ bị gió máy, bị lạnh do khí hậu hay thay đổi. Tuy nhiên, việc bọc trẻ quá kín, không cho ra ngoài... chẳng những làm trẻ bức bối khó chịu mà còn dẫn đến bệnh còi xương do thiếu vitamin D - một chất được cơ thể tổng hợp dưới sự xúc tác của ánh nắng mặt trời. Mỗi ngày, trẻ cần được tắm nắng trong 10-15 phút (tốt nhất là ánh nắng buổi sớm) để có thêm nguồn vitamin D, giúp hấp thu canxi và chống bệnh còi xương.

13. ỐC BƯƠU CON!

Trò chuyện với trẻ 1-3 tháng tuổi
    Đây là giai đoạn thú vị cho các ông bố bà mẹ - bé có sự tiến bộ vượt bậc trong chuyện giao tiếp. Bé sẽ nhận ra bố, mẹ, cười to, la hét và mỉm cười một cách ngây ngô. Tính cách của bé bắt đầu thể hiện rõ rệt hơn, và bé sẽ trở thành một thành viên tích cực trong gia đình bạn.

Bé giao tiếp như thế nào?

Khóc vẫn tiếp tục là cách chuyện trò chủ yếu của bé trong nhiều tháng. Bên cạnh mục đích cho bạn biết bé cần gì, bé có thể khóc khi có quá nhiều ánh sáng hoặc âm thanh xung quanh. Đôi khi bé khóc chẳng vì lý do gì. Đừng vội lo lắng khi bé khóc mà bạn không thể an ủi.

Bé sẽ phản ứng với giọng nói của bạn bằng cách im lặng, mỉm cười, hứng thú và huơ huơ chân tay. Bé sẽ bắt đầu mỉm cười thường xuyên với cha mẹ trong giai đoạn này. Bé chắc sẽ không cười và tỏ ra thân thiện với người lạ mặt, nhưng lại nhanh chóng thân quen sau những tiếng nựng hoặc cử chỉ trêu đùa, hay có khi chỉ là một cái nhìn tò mò.

Trẻ ở lứa tuổi này sẽ nhận ra rằng mình có khả năng phát ra âm thanh. Chẳng mấy chốc bạn sẽ có một cỗ máy ậm ừ, ư tử trong nhà. Một số bé sẽ tạo ra những âm như ah - ah, ooh - ooh, khi được 2 tháng tuổi. Bé sẽ nói với bạn bằng đủ thứ âm thanh, sẽ cười với bạn, chờ phản ứng của bạn, rồi phản ứng với nụ cười của bạn bằng nụ cười của mình. Đôi chân tay của bé sẽ cử động, bàn tay xoè ra. Bé thậm chí bắt chước cả nét mặt của bạn.

Bạn nên làm gì?

Em bé sẽ rất thích nghe giọng nói của bạn, vì vậy hãy nói, nựng, hát và ru bé trong suốt những tháng đầu này. Đáp ứng nhiệt tình những âm thanh và nụ cười của bé. Nói cho bé biết bé đang nhìn gì và làm gì, cũng như những gì bạn đang làm. Đọc tên những đồ vật thân quen khi bạn mang đến cho bé. Đọc truyện cho bé nghe, thậm chí ở lứa tuổi này, nó cũng giúp cho sự phát triển của não. Bằng cách lắng nghe bạn, bé sẽ hiểu được tầm quan trọng của tiếng nói, trước khi bé có thể hiểu và lặp lại từng từ.

Hãy tận dụng chính cách nói chuyện của bé để giao tiếp với bé. Nếu bạn thấy bé phát ra âm nào, hãy lặp lại và chờ bé tạo ra âm khác. Bằng cách đó, bạn đang dạy cho bé những bài học giá trị về âm điệu, nhịp điệu, và cách thay phiên nhau khi nói chuyện với người khác. Bạn cũng gửi tới thông điệp rằng bé rất quan trọng để được lắng nghe. Đừng lơ đãng hoặc quay đi khi bé đang nói chuyện. Hãy cho bé thấy bạn rất hứng thú và bé có thể tin tưởng bạn.

Trẻ ở tuổi này thường phản ứng tốt nhất với giọng nữ, một thứ về truyền thống gắn liền với sự yên ấm và thức ăn. Đó là lý do vì sao hầu hết mọi người đều cao giọng hơn và biến đổi tiếng nói của mình khi trò chuyện với trẻ em. Điều đó là rất tốt. Việc nói chuyện theo cách của trẻ sẽ không ngăn cản quá trình phát triển tiếng nói. Hãy thoải mái kết hợp những từ ngữ người lớn với âm điệu của trẻ con. Đó là lúc bạn đang đặt nền móng cho những từ ngữ đầu tiên của trẻ.

Đôi khi bé sẽ không hứng thú nói chuyện hoặc phát ra âm thanh - bé cũng cần không gian riêng của mình. Nếu bé quay đi, nhắm mặt hoặc trở nên cau có, hãy để bé ở đó. Bé có thể cần thoát ra khỏi những kích động ở thế giới xung quanh.

Cũng có lúc bạn thấy mình đã đáp ứng mọi nhu cầu của bé, mà bé vẫn khóc. Đừng hoảng sợ - bé của bạn có thể quá kích động, bị đau bụng hoặc có quá nhiều năng lượng và cần được khóc cho thỏa thê. Rất bình thường nếu bé thường xuyên có giai đoạn quấy nhiễu vào mỗi tối, thường là trong khoảng đầu tối tới nửa đêm. Điều này có vẻ mệt mỏi, nhưng bạn cứ yên tâm, nó sẽ không kéo dài quá 3 tháng đầu. Bạn có thể làm nhiều thứ để dỗ dành bé. Nhiều bé thích được an ủi bằng hành động như đưa nôi, bế qua bế lại trong phòng, trong khi những bé khác lại phản ứng với âm thanh như nhạc nhẹ, tiếng kêu của máy hút bụi. Bạn cần mất một chút thời gian để tìm ra cách hiệu quả nhất an ủi bé trong giai đoạn căng thẳng này.

(Theo Vnexpress)

14. ỐC BƯƠU CON!

Từ khi hình thành đến khi trưởng thành (15 – 20 tuổi ) trẻ em trải qua 6 giai đoạn phát triển : Giai đoạn bào thai; Giai đoạn sơ sinh; Giai đoạn nhũ nhi; Giai đoạn răng sữa; Giai đoạn thiếu niên. Giai đoạn dậy thì Các giai đoạn có đặc điểm phát triển và nhu cầu nuôi dưỡng khác nhau.

Giai đoạn bào thai

Là từ lúc thụ thai đến khi trẻ chào đời, trung bình là 255 đến 285 ngày ( ta thường nói 9 tháng 10 ngày), tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối cùng. Để trẻ khỏe mạnh thông minh thì mẹ không được mắc bệnh và cần tăng 10 -12 kg trong suốt thời gian mang thai. Nuôi dưỡng trẻ thông qua nuôi dưỡng bà mẹ. Bé khỏe mạnh là bé khi sanh ra cân năng trung bình là 3000gr (2500 -3500gr), dài trung bình 50cm (48 -52cm) và không có dị tật bẩm sinh.

Chế độ dinh dưỡng cho bà mẹ trong giai đoạn này cần như sau:

Mẹ ăn 3 -5 bữa trong một ngày, ăn đủ các nhóm thức ăn. Không kiêng cữ một loại thực phẩm nào.

Từ tháng thứ 6 trở đi nên ăn thêm một bữa hoặc ăn thêm một chén trong một bữa.

Nên ăn nhiều thực phẩm có chất đạm tốt như thịt, cá trứng, sữa( 300ml/ngày)

Uống nhiều nước và ăn nhiều rau xanh tránh táo bón và cung cấp vitamin cho bào thai.

15. ỐC BƯƠU CON!

Toàn quốc: Bộ xuất Nhật đồng giá 59k, bộ cotton đồng giá 39k(Mua trên 5 bộ freeship)

Chào các mẹ trên diễn đàn
    Nhà ỐC BƯƠU CON! xin cảm ơn sự ủng hộ của các mẹ trong thời gian vừa qua
    Tớ up 1 số mẫu bộ xuất Nhật cho các mẹ ở xa dễ chọn nhé
    Bộ này chất rất đẹp, các mẹ đã quen rồi nên tơ không phải giới thiệu nhiều nữa
    Các mẹ mua từ 5 bộ trở lên tớ freeship thường toàn quốc
    Các mẹ ở Hải Phòng mua từ 5 bộ trở lên tớ tính đồng giá 59k/ bộ
    Hiện tại nhà tớ còn các mẫu sau nhé
    Size 80 : 11kg - dài 80cm
    Size 95 :14 kg - 95 cm
    Size 90 nhà tớ hết sạch không còn bộ nào, nhưng các bé cao 90 cm mặc sz 95 cũng OK
    BXN 01 ---> Chỉ còn sz 80 và 95
    BXN 02 ---> Chỉ còn sz 80 và 95
    BXN 03 ---> Chỉ còn sz 80 và 95
    BXN 04 ---> Chỉ còn sz 80
    BXN 05 ---> Chỉ còn sz 80
    BXN 06 ---> Chỉ còn sz 80 và 95
    BXN 07 ---> Chỉ còn sz 80
    BXN 08 --->còn sz 80 và 95, còn 1 bộ sz 90 thôi
    Bộ này chất dày hơn những bộ kẻ khác 1 chút ---> rất ấm
    BXN 09: Còn 1 bộ sz 80 thôi, chất cotton dày, đẹp lắm
    BXN 10: Chỉ còn sz 95,chất hơi mỏng hơn những bộ trên
    Bộ đồ mặc nhà cho bé, hàng Việt Nam 100% cotton---> 39k
    Mua từ 05 bộ trở lên freeship toàn quốc

Sửa lần cuối: 25/9/2009
  16. nhinho1202

nhinho1202 Bắt đầu tích cực

Toàn đồ con gái à mẹ nó???>??????????

17. KO2 THẢO

KO2 THẢO Thành viên tích cực

eo ơi trộm vía bé xinh thế chúc mẹ nó đắt hàng nhé .

ỐC BƯƠU CON! thích bài này.
  18. ỐC BƯƠU CON!

Đồ mặc nhà và đồ mặc đẹp cho bé, giá chỉ 30k

Áo nỉ của bé trai đấy mẹ nó à !
    Đợt này mình thanh lý bớt để lấy tiền lấy hàng mới
    Có nhiều hàng bé trai đẹp lắm
    Mời mẹ nó qua nhà xem hàng nhé !

19. ỐC BƯƠU CON!

Nhà chồng mình trên Hà Nội nên mẹ nào ở HN co nhu cầu thì ới mình nhé
    Mình chuyển hàng lên cho !

20. mebaonghi0311

mebaonghi0311 Thành viên mới

đồ mặc nhà của bé 100% cotton ha me no ? dong gia 30k ha? lien lac voi nick minh nhe, minh se mua vai bộ hihi

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.