3 tháng đầu: thử que 2 vạch nhưng vạch dưới lại mờ hơn

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi lccjsc, 29/8/2010.

1. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: thử que 2 vạch nhưng vạch dưới lại mờ hơn

Như mẹ này thì chẳng biết nói sao nữa, khó nhỉ, đành chờ thêm thời gian vậy,
    Có 1 topic các mẹ nói là que quicktest báo sớm hơn quickstick đấy, nghĩa là thai của mẹ nó còn nhỏ quá, quicktest phát hiện sớm hơn.

Đang tải...

2. BantichShop

BantichShop Thành viên rất tích cực

bạn chờ khi nào trễ kinh khoảng 1, 2 tuần rồi đi siêu âm cũng được b ạ, sốt ruột quá thì thử máu cũng được, nhưng mình khuyên bạn nên chờ khi nào trễ độ 2 tuần thì siêu âm cho chắc, xem thai về tc chưa.
    Chúc bạn toại nguyện nhé!

3. harilama

harilama Thành viên rất tích cực

đúng r đó b, nếu ko chắc chắn thì đi khám là chuẩn nhất, có KQ ngay mà, cứ nghĩ nhiều lại đau đầu ra

4. NoMeAmes

NoMeAmes Thành viên nổi tiếng

Mình mà đc thấy cái v2 mờ mờ kia như mẹ nó là mình phóng đi bv hiến tý máu ngay, đỡ phải hồi hộp ^^

5. bugaht

bugaht Bắt đầu tích cực

vạch 2 mờ k có ý nghĩa với mình nữa roài, QKD đã tới, lần sau mình k dám tin Quicktrip nữa :)

6. beumit

beumit Thành viên tích cực

Cả hai bé nhà mình khi thử thì đều 1 đậm 1 mờ nhưng kết quả đều là có thai hết. Cái đó là do tuổi thai còn bạn còn bé nên nó mờ thôi :) Chúc bạn sẽ có tin vui.

7. cây nấm đáng yêu

cây nấm đáng yêu Bắt đầu tích cực

nếu thử que mà lên 2V là đã có thai rùi, nhưng vì bạn chưa đến nàgy kinh nên V2 vẫn chưa đậm thôi. Chỉ cần quá ngày kinh mấy ngày thì V2 sẽ đậm lên cho bạn yên tâm nhé! chúc mừng bạn

8. qhht29

qhht29 Thành viên chính thức

Các mẹ mà thử lên 1 đậm 1 mờ là cứ nên kiêng đi lại nhiều, đi xa, mang vác nặng, đi chỗ xóc.....Cứ như em - buồn chết được. Chả là e lấy chồng tháng 12/2011, kỳ kinh cuối là 17/1, chưa đến ngày có kinh, thấy ngực căng đau khủng khiếp, bụng dưới căng, nóng, thỉnh thoàng lại nóng râm ran như chuẩn bị đến ngày, ngủ nhiều, buồn tiểu nhiều... ngày 19, 20 e thử thì 1 phát lên 1 đậm 1 mờ, 23 e đi siêu âm, bs bảo BTP có nang trứng 18mm, niêm mạc dày 11mm, chưa thấy túi ối trong tử cung, hẹn 1 tuần sau khám lại. Nhưng khổ nỗi, 24 vc e chuyển nhà, dọn đồ - e vào tập thể cơ quan, để 2vc chuẩn bị về quê, 29 chồng đi học nc ngoài, dọn đồ đạc, đi lại nhiều, xách có cái chăn nhẹ lên tầng 4 mà mệt như muốn chết, sáng 25 vc e về quê để đi ăn cưới thằng e lấy vợ....e thấy mình cũng khỏe, lại cứ tranh thủ giúp mọi người - thế là đột nhiên e thấy xót ruột và nóng bụng dưới dã man...cảm giác khó chịu cực kỳ, thế là e vào nằm...Nằm yên mà thấy lòng ko yên - e lo sợ các mẹ ạ. Từ lúc đó e ko làm gì nữa, đến tối thì..... hic.... e bị ra chất gì đó nâu nâu....e hi vọng là ko sao, cầu nguyện ko vấn đề gì, nhưng đến đêm về chất nâu nâu ấy ra nhiều hơn, rạng sáng dậy đi vs thì ôi thôi - ục 1 cái.....đau bụng tưởng chết, e bị ra máu - như những chu kỳ khác, nhưng khác là lần đó e bị đau bụng nhiều hơn, mặt mũi tái dại....haizzz. Thế là.....sang cái tuần bs hẹn khám lại - e ko đi nữa, chồng cũng đi học xa, ở nhà mà buồn ghê gớm. Đến tận ngày 12/3 vừa rồi e đi khám lại, thử cả máu, bs chỉ định vậy - thì bảo ko vấn đề gì. Sợ e bị chửa ngoài dạ con mà. Nhưng bà bs ở 56 HBT ko đc thân thiện, hỏi mà trả lời đâu đâu- nên e ko hỏi nữa. Bà ấy bảo có thể là do rối loạn nội tiết. (nhưng e nghĩ rối loạn gì mà thử lần nào cũng 2v), xn thì bảo VÂĐ do vi khuẩn, đặt thuốc, uống thuốc...Giờ e chưa đi khám lại. Qua việc này, e có chút kn, năm sau có em bé thì phải cẩn thận hơn. Hi vọng mọi việc ổn. Ko có chồng ở nhà, bạn bè nhiều đứa cưới cùng - đang có bầu, làm em mong kinh khủng. haizzz. Cố gắng đợi Tết này chồng về các mẹ ạ. Có gì, e lại lên xin kn của các mẹ. Chúc các mẹ ngày nghỉ vui vẻ!

9. spangocdiep

spangocdiep Thành viên tập sự

Mình cũng thế nè,đợt này CKK linh tinh quá chả nhớ ngày nào nên giờ chả biết trễ kinh hay chưa nữa. hôm nay thử thì thấy 1 vạch trên rõ còn vạch dưới thì mờ hơn nhưng nhìn cũng thấy rõ lắm,lại thấy hơi buồn nôn nhưng chưa có thêm triệu chứng nào khác. Chắc có em Nhím rùi,vừa vui mà vừa lo vì em Heo mới 16 tháng thôi.

10. Nhà Song Quý

Nhà Song Quý Thành viên chính thức

Độ đậm của vạch dưới sẽ tăng dần các mẹ nhỉ! Của em cũng vậy mà, chậm 5 ngày thử mờ như sợi chỉ luôn, chậm 10 ngày đậm hơn hẳn, chậm 15 ngày thì hai vạch dậm như nhau rồi! Xã em mua cho cái que thử evatest 15k dùng tốt, que to, dầy dặn, cốc thử có tay cầm đang hoàng. các mẹ tham khảo nhé!

11. vet_rua

vet_rua Đủ quyền lập Họ

Chả là cuối tuần này vc em mới cưới, thế nhưng hôm đăng ký là đã muốn có baby luôn. em nghe mọi người nói que có thể thử sao 10 ngày sinh hoạt vc, thế là c em bắt em thử mấy lần, các que trước ko thấy gì, hnay mới là ngày thứ 12 các mẹ ạ, sáng em thử thì em nhìn qua thấy 1 vạch rõ nét, em để que trong túi để trong nhà tắm, tối về thế nào mà chồng lại bảo là có vạch thứ 2 mờ, em xem thì đúng là có thật ạ nhưng rất mờ ạ mà 2 ngày nữa mới tới ngày kinh của em, vc em đang mong quá cơ, các mẹ nói xem em có baby chưa ạ ?

12. vet_rua

vet_rua Đủ quyền lập Họ

Chả là cuối tuần này vc em mới cưới, thế nhưng hôm đăng ký là đã muốn có baby luôn. em nghe mọi người nói que có thể thử sao 10 ngày sinh hoạt vc, thế là c em bắt em thử mấy lần, các que trước ko thấy gì, hnay mới là ngày thứ 12 các mẹ ạ, sáng em thử thì em nhìn qua thấy 1 vạch rõ nét, em để que trong túi để trong nhà tắm, tối về thế nào mà chồng lại bảo là có vạch thứ 2 mờ, em xem thì đúng là có thật ạ nhưng rất mờ ạ mà 2 ngày nữa mới tới ngày kinh của em, vc em đang mong quá cơ, các mẹ nói xem em có baby chưa ạ ?

13. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Bạn ơi như thế là bạn có bầu rồi đó. Ngày trước mình chậm có một tuần cũng mua ngay que thử, hai vạch nhưng vạch thứ hai mờ vì thai có độ tuổi rất bé mà..Nhưng bạn chỉ cần để sau 2 tuần là màu nó khác ngay đó. Chúc mừng bạn nhé & giữ sức khỏe(u)

14. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

mẹ cháu cứ chờ qua 2 ngày xem sao nhé - nếu ko thấy kinh thì chắc chắn rồi đấy :p. hihi. vì thai nhỏ ngày quá cũng ko thể nào lên vạch nổi đâu,

Chúc 2 vợ chồng sớm gặp được con yêu.

15. saobang32

saobang32 Thành viên mới

thế là có rồi bạn ơi :"> !!!!!!!!!!!!!!!

16. Nho_Nhun

Nho_Nhun Thành viên tập sự

Mình là thanh viên mới, hy vọng các Mẹ tư vấn giúp mình nhé: Chu kỳ kinh nguyệt của em thì 26 hoặc 27 ngày . Tháng vừa rồi em bị kinh vào 25/3 và sau khi sạch khi 4/4(tức là ngày thứ 11)em và ông xã quan hệ sau 8 ngày kể từ ngày vợ chồng em quan hê ,em thử que thấy lên 2 vạch 1 vạch đậm nhưng vạch thứ hai có chút mờ hơn vạch thứ nhất .Ngày thứ 13 tính từ ngày quân hệ em thử thai lần nữa nhưng cũng chỉ 2 vạch một đậm và một nhạt nhưng vẫn thấy rõ là hai vạch. Từ ngày ấy dến nay 18/04 em thử nhiều lần cả tối và sang sớm nhưng cũng chỉ là 2 vạch 1 đậm 1 mờ .Xin hỏi Me các bé có kinh nghiệm xin giúp tư vấn cho em:liệu em có thai không ? hiện giờ vợ chồng em mong có em bé ,Cảm ơn nhiều nhiều nhé(u)(u):rolleyes::-\"

17. hanhnt123

hanhnt123 Thành viên kỳ cựu

2 vạch là có rồi đấy bạn, mà bạn thử mấy lần đều vậy chứ phải là mới thử 1 lần đâu. Nếu bạn chưa tin tưởng hoàn toàn thì có thể đi khám mà

18. mehen87

mehen87 Banned

bạn ơi, thế là bạn có baby rồi đấy, mình cũng thử thai sau 10 ngày quan hệ, sau đó thử tiếp là sau 13,20 tính từ ngày quan hệ, cũng chỉ có vạch mờ, vạch đậm chứ chả lúc nào đc 2 vạch đậm cả, nhưng theo kinh nghiệm của mình bạn dùng que thử bút ấy, rõ nét hơn so với que thử giấy đấy bạn, lần đầu mình thử bằng que thử bút còn rõ hơn các lần sau nữa :)

19. callmety

callmety Thành viên rất tích cực

K tin tưởng que thử thì các mẹ gọi medlatech đến kiểm tra chỉ số Beta HCG là chắc chắn ngay. Sáng làm chiều có kg. Hình như 130k thì phải
    Nhưng thử mấy lần vẫn 2 vạch , kể cả mờ thì chắc đến 80-90% là chuẩn rồi

20. Nho_Nhun

Nho_Nhun Thành viên tập sự

Thôi rồi chị ơi! Em có một số điều mới biết về que thử thai nè, em chia xẻ cùng mấy chị dể biết thêm, dôi khi nhầm tưởng :
    Đường gạch luôn luôn hiên rõ tức là đường gạch chính ( tức là có bầu hay không có bầu nó hay xuất hiệnn gọi là Control line viết tắt là C. Còn đường thứ hai xuất hiện ( tức là có thai gọi là Test line gọi tắt T)
    1) Có thai khi : C đậm hơn T ( tức là: Nếu mình thử thai đường thứ hai đậm hơn đường Thứ nhất.
    C va T cùng màu (tức là hai đường cùng màu không phân biệt đậm hay nhạt ~ miễn là cùng màu.
    2) kết quả xét nghiệm là âm tính có nghĩa là không tăng LH khi: C có màu nhạt và T rất mờ ( tức là nếu thử thai thấy vạch cố định có màu hồng nhạt C và đường thừ hai xuất hiện rất mờ và có thể nói như không có đường thứ hai xuất hiện T.
    Và Có thể xuất hiện thế nầy trên que thử : C đậm hơn T có thể nhận thấy hai vach rỏ ràng (tức là Vạch cố định rõ nét (C), và vạch thứ hai xuất hiên mờ hơn( T )vạch thừ nhất gọi vạch cố định( C) . Nhung có thể thấy 2 đường vạch
    3) Là mọi người biết rồi đó 1 vach đỏ chói la may chị hiểu rồi đó.
    Em thử cả chục que cũng chỉ vào trừong hợp thứ 2.............Nhưng mong sao vạch thứ hai sớm đỏ chói dể có niếm tin " BÉ ĐANG CHỜ MẸ"
    cHÚC CÁC MẸ CỦA BÉ ƯỚC SỚM CÓ TIN VUI NHÉ. NẾU EM CÓ KẾT QUẢ GI EM SẼ BÁO CHO CÁC MẸ CỦA BE BIẾT.(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)