Cần giúp: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi midu2010, 5/1/2010.

1. yenvy07

yenvy07 Bắt đầu tích cực

Chả biết mọi người thế nào chứ mình cực tín nhiệm viện C. Mình sinh đứa đầu ở đây và chuẩn bị tập 2 vẫn vào C tiếp. Lúc hồi có bầu mình cũng lang thang vào WTT với LCM học hỏi và cũng sợ lắm nhưng rồi vì lên cân nhiều quá nên tin tưởng vào chuyên môn của viện C nên vẫn q/đ ở đây dù chẳng quen ai. Sinh rồi mới thấy nhiều cái ko như mọi người kể. Phòng đẻ sạch sẽ, bsĩ tận tình, ko nhận tiền trước đâu xong hết biếu người ta mới lấy dù ko quen biết ai nhé, sinh xong đăng ký được phòng d/vụ 2 người 1 phòng, còn phòng chung thì tất nhiên là đông rồi. Nói chung là với lượng sản phụ đông thế mà viện C làm được như 4 năm trước mình sinh thì chẳng có gì để chê, giờ thì chắc còn tốt hơn nữa. Việt Nhật với Việt Pháp thì vì vắng nên mọi người mới vào thôi chứ chuyên môn thì ko nên vào. Theo mình thì cứ vào viện C là yên tâm nhất.

Đang tải...

2. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Ui trời, mấy năm trước lúc tớ sinh là 1000$ với tỷ giá 15k/$, giờ quy ra gần 25tr. Hic, chắc lại lỗi hẹn với VP nếu tiếp tập 2 roài. :mad::mad::mad:

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  3. mecunbong09

mecunbong09 Thành viên chính thức

mẹ nó đẻ mổ à? lỗi hẹn là sao ạ

4. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Tớ sinh cuối 2008, dùng dịch vụ sinh trọn gói là 770USD, lúc đó USD là 16,... còn thai sản trọn gói là 1100USD. Bây giờ hình như các dịch vụ đều tăng giá hết rồi.

5. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Lỗi hẹn nghĩa là k vào viện VP sinh, vì đắt quá. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

6. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Ðề: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Ui...ui...các mẹ ơi đẻ trong Việt Nhật tính bằng đô ạ? Em đọc trên WTT thấy nói là đẻ thường có BH chỉ mấy trăm và khoảng 3T tiền bồi dưỡng bác sĩ, đẻ mổ hơn 7T thôi ạ?

7. me dautay

me dautay Bắt đầu tích cực

úi, đẻ ở Việt Nhật đắt quá nhỉ.
    Nhưng chắc tiền nào thì dịch vụ ấy mà.

8. me be suri

Ko biết bây giờ chi phí đẻ thường và đẻ mổ trong bệnh viện Việt Nhật là bao nhiêu các chị nhỉ?

9. meyeukubin

meyeukubin Hoa quả sạch 0912611635

Việt Pháp mới đắt chứ Việt Nhật chả hết bao nhiêu.Nhà e mấy chị e đều đẻ ở VN,dịch vụ tốt,sạch sẽ,thái độ nhẹ nhàng chứ ko như trên phụ sản,hãi.Mẹ nó cứ yên tâm,hồi e đẻ,bảo hiểm trái tuyến nên e mất tiền viện phí 870k.Còn tiền cảm ơn riêng,giờ tiền viện phí có đắt thì cũng chỉ hơn 1tr là cùng(nếu đẻ thường).Mẹ nó cứ yên tâm mà đẻ.

10. me be suri

ui...tks mẹ nó nhé, hôm trước có mẹ nói sinh ở VN chuẩn bị 1000$ làm em lo quá

11. con gai nho

con gai nho Thành viên tích cực

Các mẹ cho em hỏi, bộ hồ sơ để đẻ ở Việt Nhật bắt buộc gồm những j nhỉ? Ý em là đối với người không đi khám ở các phòng khám của bác sỹ Việt Nhật, mà vào thẳng Viện làm hồ sơ đẻ ý ạ.
    Hồi e đẻ là bao gồm: sổ khám bệnh, siêu âm 3D, bảng xét nghiệm máu.
    Và có lần em làm xét nghiệm tiểu đường ở phòng khám Tâm Hương( theo em nhớ là bác sỹ bảo làm ở đây thì vào Viện không phải làm nữa, còn e không nhớ chính xác là có bắt buộc phải làm không, đầu óc sinh con xong giờ nó thế đấy, huhu).
    Xét nghiệm khuẩn âm đạo thì có cũng được, không có cũng được.
    Còn xét nghiệm nước tiểu thì em cũng làm mỗi lần khám ở Tâm Hương rùi, nên không biết đối với người không đi khám có cần làm ở trong Viện không?
    Liệu có còn j không các mẹ nhỉ? Em đang cần gấp lắm, các mẹ giúp em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ!

12. c3shopvn

c3shopvn mẹ ku Mốc

ậy mò mẫm mãi mới dc topic này
    đọc 1 lèo lun
    e vừa xin được số 1 ông bác sĩ viện VN xong
    định cuối tuần đi khám rùi nhờ làm thủ tục sau vào VN sinh
    VP đắt quá, nhà nghèo k bon chen được
    C với PS thì đông quá, t íu người thấy bon chen là k chịu được
    chẹp
    mang bầu bé đầu 24 tuần roài
    mẹ gà quá chả bik j T_T

13. maxyeu

maxyeu Thành viên tập sự

mình cũng thấy mung lung quá đi thôi. Đang theo khám chỗ bs Phúc, nhưng ở đấy đông bệnh nhân quá, muốn hỏi han j cũng ngại. Mà bs thì bận, chả mấy khi gọi điện thoại được. Tạm thời thì cứ theo khám ở đấy, nhưng nghĩ đùng phát con đòi ra thì chả biết gọi bs kiểu gì, hồ sơ thủ tục thế nào?? haizzz.. lo quá!!!! Có mẹ nào chia sẻ giúp em 1 chút được không?

14. me be suri

Tớ mới làm hồ sơ sinh tại VN được mấy hôm chia sẻ với mấy mẹ nhé:
    Mình thường theo khám bs Phúc nên nhờ bs luôn, bs cho mình số DT của chị Nguyệt và nói khi nào muốn vào bệnh viện làm các xét nghiệm cứ gọi trước cho chị ý. Buổi tối hôm trước mình gọi cho chị Nguyệt, chị ý hẹn 7h sáng hôm sau vào sớm để làm thủ tục cho nhanh. Công nhận đi sớm nên tớ chỉ mất khoảng 30 phút là xong rồi nên 7.30 tớ đã ra lấy xe và đi làm như ngày bình thường. À còn vụ tiền nong thì thế này nhé, vào đó bác sĩ khám thai xong có 1 chị y tá bảo mình lấy mẫu để làm xét nghiệm khuẩn âm đạo , xong xuôi chị ý thu mình 1.100k và dắt mình sang phòng xét nghiệm máu.Nói mình làm xét nghiệm máu xong có thể về kết quả xét nghiệm sẽ chuyển về phòng khám Tâm Hương (chẳng có siêu âm đâu mà thu tận 1.100 đấy nhé) bs Phúc hẹn sáng T7 đến phòng khám Tâm Hương làm nốt xét nghiệm tiểu đường hay sao ý (phải nhịn ăn sáng mới làm được)

bemiu thích bài này.
  15. meyeukubin

meyeukubin Hoa quả sạch 0912611635

Khi các mẹ vào đẻ người ta chỉ hỏi là quá trình mang thai khám ở đâu,mang kết quả lần khám gần đây nhất thôi.Dù các mẹ ko khám ở VIệt Nhật thì vẫn đẻ được,ko ai ko dám nhận bệnh nhân sắp đẻ cả,vì đẻ thuộc dạng cấp cứu mà.Vào đó người ta sẽ hướng dẫn mình khai hồ sơ,làm thủ tục hết.Ko cần xin sdt bác sỹ làm gì cả chỉ tốn thêm tiền mà thôi.Người ta ko giúp mình nhiều đâu.Mình đẻ thì cứ đưa tiền cho ca đẻ của mình là ok hết.

zin_zin_2012Em_Yeu thích.
  16. me be suri

Tớ cũng định hôm vào đẻ vào ca bác sĩ nào thì nhờ bác sĩ đó luôn, chứ cũng ko định nhờ bác sĩ khác ca trực vừa tốn kém lại cũng chẳng giúp được cho mình nhiều đâu (vì có phải ca của người ta đâu mà đỡ đẻ cho mình được)

17. c3shopvn

c3shopvn mẹ ku Mốc

ack
    1.1tr cơ á
    sao tốn thế
    t ra phòng khám đa khoa Maria 65 thái thịnh
    siêu âm màu, xét nghiệm máu,... hết 1.3tr đã tốn rùi
    giờ giá cả leo thang quá nhỉ

18. maxyeu

maxyeu Thành viên tập sự

chuẩn chuẩn, mình cũng vừa mới làm các xét nghiệm đó xong, cũng mất 1tr1 chỗ c.Nguyệt. Mẹ bé Suri được bao nhiêu tuần rồi? Mình được 33 tuần, vừa khám bs Phúc chiều hôm qua xong. Nhưng hẹn giờ muộn, bs khác siêu âm cho chứ không phải cô Phúc, cứ sơ xài qua loa thế nào ấy, chán lắm. Lần sau nhất định đăng ký khám sớm hơn!

19. MamaChoe

MamaChoe Thành viên tích cực

Mình cũng dự định sinh ở bệnh viện Việt Nhật, đang đi khám ở phòng khám Tâm Hương. Hix...mới 22w nên cũng chưa lo lắng gì cả, chỉ mong bác sĩ ở đó hướng dẫn tận tình thôi.

20. me be suri

Hi...mẹ nó dự tính sinh tháng mấy có khi mình sinh cùng tháng đấy, nếu tính ra thì mình cũng được 33w rồi. Mình cũng theo bs Phúc nhưng hôm CN đi khám thì ko được bs Phúc SA cho chỉ ngồi tư vấn và đọc kết quả thôi. T7 tuần này bs Phúc hẹn mình qua phòng khám Tâm Hương làm xét nghiệm gì tớ ko nhớ (dặn là sáng phải nhịn ăn), có khi mai lại gặp mẹ nó ở đấy nhỉ?