Cần giúp: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi midu2010, 5/1/2010.

1. meyeukubin

meyeukubin Hoa quả sạch 0912611635

Ðề: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Trước bên Tâm Hương có anh bác sỹ tên Hùng,giờ là phó khoa hay trưởng khoa sản bên Việt Nhật.Anh ý cũng giỏi,là khách hàng của mình nên lúc mình mang thai đi khám chả mất tiền siêu âm,hiii.

Đang tải...

2. maxyeu

maxyeu Thành viên tập sự

ah, xét nghiệm tăng đường huyết. XN này tớ làm từ tuần 27 rồi, tại đợt đấy bị phù chân, sợ nhiễm độc thai nên phải làm luôn. Làm cái XN này cũng phải mất cả buổi sáng đấy. Bé nhà tớ dự sinh là 4/7, vừa khám hôm thứ 5 rồi nên 2 tuần nữa mới khám lại cơ. Hehe, đến lúc đấy hẹn mẹ suri cùng khám nhé ^^ Mà có khi đã từng gặp nhau ở đó rồi nhưng không biết ý chứ .. :D

3. bemiu

bemiu 0982 836 433

Cac me oi, minh chua kham o pk Tam Huong lan nao ca, minh sap 28 tuan rui,dang muon tim hieu de lam ho so de o Viet Nhat nhung nghi vao vien thi dong qua nen dinh ra kham o Tam Huong. Sang nay minh bi dau bung, co cung ca bung len, so qua, minh uong 2v spa rui nhung ko do may, sang mai minh muon di kham o Tam Huong nhung ko ro bs Phuc co truc sang mai ko, hix. ( minh onl bang dt nen viet ko dau).

4. maxyeu

maxyeu Thành viên tập sự

cô Phúc chỉ khám chiều thứ 5 và sáng chủ nhật thôi bạn ạ. Nếu thấy bất thường thì không nên chờ đợi mà đi khám ngay đi. Nên siêu âm 4D cho rõ để xem bé thế nào. Còn đây là số của bs Phúc: 091 302 8658. Để hẹn lịch khám thì bạn goi cho y tá Lan: 0948 566 814

caheo3186bemiu thích.
  5. bemiu

bemiu 0982 836 433

Cảm ơn mẹ nó, mình đã đến phòng cấp cứu của viện C, bác sỹ bảo bình thường và chuyển sang phòng khám thai thường. Giờ mình muốn khám ở Tâm Hương để ít nữa đẻ luôn ở đó. Thanks mẹ nó nhiều.

6. lemons249

lemons249 Bắt đầu tích cực

Re: Ðề: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

hehe, vào đây lại gặp chị Yến xinh này. e cũng dự định đẻ VN đây, cũng chưa biết thủ tục thế nào. đến đấy khám 3-4 lần rồi, làm xét nghiệm đường huyết lúc 26w rồi chị ạ. đang định tuần tới đến đấy làm hồ sơ đẻ. tuần tới là e 32w rùi. gần đến ngày tự dưng thấy lo lắng. mà cứ lười đi khám chứ lại, hichic.

bemiu thích bài này.
  7. heocon86

heocon86 Thành viên tích cực

Em cũng khám ở chỗ cô Phúc và nhờ cô làm hồ sơ luôn! hôm qua em vừa đến phòng khám làm XN đường huyết xong, phải nhin ăn sáng 3h uống 1 cốc nước đường to nên bị say buồn cười lắm, cứ hoa mắt nôn nao suốt, xong việc ax cho ra ăn phở gà tuệ tĩnh cái là tỉnh luôn chứ :)

bemiu thích bài này.
  8. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

hi...dự kiến sinh của mình cũng là ngày 4/7.Có khi hôm đẻ lại gặp nhau trong viện chứ nhỉ? Bs hẹn mình 3 tuần sau khám lại

9. bemiu

bemiu 0982 836 433

Ðề: Re: Ðề: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Tình hình là dân tình càng ngày càng "chui" vào VN đẻ nhỉ, hihi. Mới hôm qua chị hỏi chị Hải lại bảo em định sinh ở Việt Đức, thế té ra cũng VN ah. Em làm dần hồ sơ đẻ đi, đi trước rùi cho chị tí kinh nghiệm :rolleyes: Ah em tiêm uốn ván mũi 2 chưa? em tiêm mũi 1ở đâu thế ? Siêu âm em bé đc mấy ký rùi ?

10. bemiu

bemiu 0982 836 433

Hn chị đến khám cô Phúc cũng đc hẹn xét nghiệm đường huyết vào thứ 7 tuần sau đấy. ah siêu âm chỗ pk của cô Phúc chả bit có chuẩn ko mà cu Mèo nhà chị 27 tuần 5 ngày đã 1515 gr rùi, bs kêu to quá, hị hị. Mẹ thì tăng 11 kg rùi.

Ah, em làm hồ sơ chưa? kinh phí thế nào nhỉ? Em có định nhờ cô Phúc đỡ sau này ko hay là cứ đẻ phải ca bs nào thì bs đó đỡ thôi. Chị được nghỉ hè rồi nên cũng rảnh, định vào thẳng bệnh viện làm hồ sơ cho hạt rẻ nhưng cũng chưa biết thế nào. Ah em tiêm uốn ván mũi 1 chưa? Định tiêm ở đâu đấy? sang tuần tới là 28 tuần chị cũng định đi tiêm đây. Ko biết trong bv Việt Nhật có tiêm ko nhỉ?

11. lemons249

lemons249 Bắt đầu tích cực

Re: Ðề: Re: Ðề: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Giời ạ, Hải ú nhầm nhọt sang trồng trọt thế, hihi. e tiêm uốn ván ở chỗ Lò Đúc - Viện vệ sinh dịch tễ trung ương ý. tuần sau đi tiêm mũi 2 đây chị ạ. chị tầm này đi tiêm đc rùi đấy. bác sĩ bảo từ tháng thứ 5 trở đi là tiêm đc mà. e bé nhà chị thế nào rùi?

12. heocon86

Hôm em đi khám SA em bé 25w3d là được 830g thôi, cô bảo như thế là vượt chuẩn rồi đấy, bé của chị như vậy là nặng ký đây, giờ em hạn chế ăn tinh bột roài, trước đây mỗi bữa 3 bát cơm, giờ chỉ ăn 1 bát thôi 2w rồi mà vẫn giữ nguyên cân nặng, em cũng tăng 10kg nên phải kìm bớt, khung xương chậu của em nhỏ nên em bé to, mẹ to là đẻ khó lắm, lúc khám xong em đặt vấn đề với cô là nhờ cô làm hs và đỡ cho luôn, cô bảo ok và hẹn 4w nữa khám lại và làm hs, em nghĩ là nhờ cô làm hs luôn thôi, chứ lúc mình chuyển dạ vào đêm hôm hay ko đúng ca trực của cô thì nhờ luôn kip trực hôm đó cho nhanh gọn khẩn trương, còn việc tiêm uốn ván 2-3 hôm nữa em mới đi, em tiêm ở viện VSDT ngay Lò Đúc luôn chỉ ah,cách nhà em khoảng 500m nên lên đó cho gần.

Sửa lần cuối: 23/5/2011
  13. MamaChoe

MamaChoe Thành viên tích cực

Ủa? Em tưởng trưởng khoa sản bên Việt Nhật là bác sĩ Dậu chứ?
    Nhà chị này thích ghê, chắc được bác sĩ hướng dẫn tận tình lắm :)

14. Bibi Hoai Anh

Bibi Hoai Anh Thành viên rất tích cực

Mình bon chen 1 chút nhé. Mình mổ đẻ ở Việt Nhật từ cuối năm 2008, để mình kể cho các mẹ nghe nhé( tại lúc sau ngồi viết nhật ký nên mới còn nhớ lại được). Thai của mình lúc đó đã quá 1 tuần chưa có dấu hiệu chuyển dạ, mà mình khám khoa sản Bạch mai từ lúc 5 tuần, nói chung là ổn, chỉ phải ra ngoài siêu âm 4chieu khi các tuần 12, 22, 32 thôi. Đến hôm vào sinh là do chỉ định bác sỹ, họ thấy mình quá ngày mà siêu âm 4chieu ở trong Bạch Mai bác sỹ chuẩn đoán là thai nặng 4kg( to quá), nên chiều vào làm thủ tục nhập viện( phải làm xét nhiệm máu thì mới được làm thủ tục nhập viện).
    2h chiều vào khoa sản bạch mai, ngồi chờ vì họ hẹn 3 mẹ cùng nhập viện, nhưng có 1 mẹ đến muộn.
    3h chiều có 1 chị y tá dẫn sang bên việt nhật làm thủ tục.
    sang đó, vào phòng chờ có bao nhiêu mẹ đang ngồi. mình thì cứ chạy ra, chạy vào vì chồng và mẹ đang ở ngoài hành lang( nói chung thoải mái lắm). Lúc sau mình hỏi kinh nhiệm các mẹ ở trong phòng, họ bảo phải chờ bao giờ đau mới được sinh, chứ không xin mổ đẻ được. Nghe thế,nên mình chạy ra bảo chồng và mẹ đi về, vì có ngồi đó chờ cũng chẳng giải quyết được gì.
    Sau đó thì thật may mắn, hôm đó lại đúng ca bác sỹ Phúc trực( mình có nghe nhiều về bác sỹ này, nhưng không ngờ lại có duyên gặp đúng ca trực của bác ý).Bác sỹ Phúc khám cho tất cả các mẹ ở phòng chờ xong thì đi ra. Mình liền chạy theo và xin bác cho cháu mổ đẻ( cứ xin bừa thôi nhưng không ngờ được các mẹ ah). Thế là làm các thủ tục, ký giấy cam kết.
    Đến 6.30 tớ được dẫn lên tầng 4 vào khu sinh.
    Ngồi ở hành lang chờ từ lúc đó đến 7h để các y tá dọn dẹp và chuẩn bị phòng( vì trước mình có mẹ vừa mổ xong).
    Lúc sau mình được truyền nước và đẩy vào phòng mổ. Nói chung ca mô diễn ra tốt đẹp chỉ có 1 chi tiết hơi sợ 1 chút đó là lúc khâu xong, thì cô Phúc và mọi người thu dọn dao mổ thì thấy thiếu mất 1 con dao. Mọi người đi tìm và mãi sau mới thấy nó lẫn trong đống khăn( hú hồn, tưởng lại phải mổ lại để tìm dao thì chít).
    Sau đó mình được đưa ra phòng hồi sức, nằm đó cả đêm, sáng hôm sau được cho xuống phòng.
    Đến ngày hôm sau bệnh viện mới đưa con về mẹ( vì mổ đẻ đau quá, mình nằm cả hôm sau mà có ngồi dậy được đâu).
    Mình nằm viện 5 ngày thì về. Tổng chi phí là 6tr tất cả( đó là từ hồi 2008, chứ bây giờ thì chắc 10tr rồi)
    Ah mà kinh nhiệm là các mẹ nên mang vào cùng 1 giỏ gồm tã giấy, sữa, bình sữa, khăn ướt để cho em bé( sẽ phải giao cho ý tá khi minh sinh xong)
    Còn mẹ thì chỉ cần 1 bịch bỉm thôi, vì sinh xong có được ăn uống gì đâu.

maimai2509bemiu thích.
  15. Bibi Hoai Anh

Bibi Hoai Anh Thành viên rất tích cực

Quên nữa, mình hơi duy tâm 1 chút. Thường thì mọi người cũng hay quan trọng người đón tay khi sinh em bé, nhưng mình thấy nhiều người nói người đón tay đầu tiên chính là bác sỹ đỡ đẻ cho mình. Mình thấy cô Phúc đỡ Cún nhà mình, trộm vía nuôi con dễ lắm, cả nhà cùng nhàn, con ngoan và trộm vía lắm. Thế nên nhiều khi chọn bác sỹ đỡ đẻ cũng nên quan tâm 1 chút đó:)

16. bemiu

bemiu 0982 836 433

Sáng nay 2 mẹ con vừa đi tiêm uốn ván mũi 1, chị tiêm ở 70 Nguyễn Chí Thanh. Sáng mai theo đúng hẹn là chị làm xét nghiệm đường huyết đây, dạo này chị cũng phải hạn chế đường rùi mặc dù trước đó chị cũng ko hay ăn ngọt đâu, chỉ hay ăn bơ dầm sữa đặc ông Thọ là chén nhiều, giờ phải hạn chế mới đc, sợ con to là dễ bị tiểu đường lắm, hix.

17. beobo

beobo Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó cho em hỏi tý. Mẹ nó khám trong viện Bạch Mai rồi tiêm phòng ở Nguyễn Chí Thanh à? mẹ nó được bao nhiêu tuần rồi mà làm xét nghiệm đường huyết? làm XN đấy thì làm trong viện à?em mới được 23 tuần. hôm vừa rồi em khám ngoài ko khám trong viện. BS bảo 26 tuần thì đi tiêm phòng mũi 1. giờ ko biết ntn nữa. em cũng định sinh ở Việt Nhật. n thấy bớ ngỡ quá các mẹ ạ.

18. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Có mẹ nào biết bây giờ đẻ mổ ở BV Việt Nhật trọn gói là bao nhiêu tiền không ạ ?

19. nhinho0912

nhinho0912 Tư vấn bảo hiểm sức khỏe

Chắc tầm 10 triêụ bạn ơi.......

20. heocon86

Em bon chen trả lời cho mẹ nó nhé, em và mẹ bemiu khám ở phòng khám Tâm Hương số 12 ngõ 4 Phương Mai, ở đấy có cô Phúc và các bs trong khoa sản khám, PK xét nghiệm đường huyết vào các sáng t7 hàng tuần từ 7h30-9h30, trước hôm đi XN mẹ nó phải hoàn thành nhiệm vụ ăn uống trước 8h tối thứ 6, sáng T7 đến pk lấy máu lần 1 lúc chưa ăn gì, sau đó được uống 1 cốc nước đường to và lấy máu 2 lần nữa, mỗi lần cách nhau 1h, thời điểm xn đường huyết lần đầu tốt nhất là từ tuần 22 - 26 , sau đó tùy vào kết quả mà bs chỉ định các lần XN tiếp theo, còn việc tiêm chủng chị có thể ra NCT, Lò Đúc or Hàng Bài...đâu tiện thì đến đó, ngoài ra các bs trong viện còn mở 1 phòng khám nữa là ở 175 Giải Phóng, ở đấy có đầy đủ máy móc và làm hs cho chị từ đầu luôn, cơ bản là chị định chọn bs nào thì sẽ theo pk của bs đó thoai :)

bemiu thích bài này.