Kinh nghiệm: Thực Đơn Mẹ Và Bé

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Trần Mỹ Huyền, 25/8/2021.

1. Trần Mỹ Huyền

Trần Mỹ Huyền Thành viên tập sự

Ngày ngày tháng tháng mẹ mong con yêu nè, con đã sang tuần 17 rồi, mẹ cảm thấy thật hạnh phúc biết bao! Mẹ vui hơn khi đi khám bác sĩ nói con phát triển khỏe mạnh nữa. Hành trình mang thai mẹ luôn tìm hiểu và học hỏi thật nhiều kinh nghiệm, thông tin để dành cho con những điều tốt nhất. mẹ hiểu hơn về việc ăn uống sao cho mẹ khỏe và tốt cho con.

Đợt trước mình có xem tin tức thấy có giới thiệu phần mềm xây dựng thực đơn dinh dưỡng cho mẹ và bé được Bộ Y tế phê duyệt, nên mình đã học hỏi và thực hiện theo. Mình bắt đầu tập ăn theo thực đơn có đủ 3 bữa chính và cả bữa phụ, ăn uống cả ngày, đặc biệt là được tính toán cân bằng dinh dưỡng theo cơ sở khoa học nên bảo đảm đủ chất, đủ năng lượng cho mẹ và bé nhé. Công nhận có phần mềm cung cấp thực đơn cân bằng dinh dưỡng cho mẹ và bé này thật tiện lợi quá. Từ ngày biết đến website này này mình đã có nhiều thay đổi cho bữa ăn dinh dưỡng phong phú mà không lo bị ngán hay chỉ vào mẹ mà không vào con, rồi theo dõi tăng cân nặng dễ dàng hơn hẳn...

À mình thấy có cả phần theo dõi sức khỏe mẹ bầu và em bé nữa đó, các mẹ cùng tham khảo tại link này nha: https://bit.ly/dinhduongmevabe4

Bữa ăn đề xuất vừa đủ cân bằng, thanh mát với tôm rim sả, đậu đũa luộc và canh cải xanh nấu thịt, tráng miệng với nho hoặc bạn có thể thay bằng chuối

Buổi tối mình có thịt luộc chấm mắm tép, canh khoai tây củ dền nấu sườn và rau cần xào cà chua, tráng miệng với hồng xiêm (sapoche).

Trang chủ phần mềm nè https://bit.ly/dinhduongmevabe4, mom truy cập hoàn toàn miễn phí hết tất cả các chức năng nhé!

Tự theo dõi sức khỏe và mức tăng cân ngay tại nhà giúp mình kiểm soát lượng dinh dưỡng tiêu thụ tốt hơn, mẹ xem chức năng này nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trần Mỹ Huyền
    Đang tải...