Thực phẩm chức năng nào ngừa viêm đường hô hấp cho bé nhỉ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bibi_ngoan, 8/1/2010.

1. bibi_ngoan

bibi_ngoan Thành viên tập sự

Cu nhà mình lười ăn, ốm đau sầu não suốt... khổ nhất là có đêm ho như vạc. Đã dùng tây dược (kháng sinh viên nén), đông dược (sirô) rồi. Cũng đi khám Nhi TW nữa, nhưng cắt cơn ho một thời gian lại bị. Viêm đường hô hấp do không khí lạnh và khô. Khổ quá! Nuôi mãi không lớn? Nhờ mọi người tư vấn cho loại nào phòng ngừa, chứ chữa thì mỗi lần uống thuốc nôn ọe sốt ruột quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bibi_ngoan
    Đang tải...

2. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

ồ lại có người hỏi chia sẻ vơi mẹ bibi_ngoan nhe : mình cho con mình uống sarbokids tăng khang thế hay lắm,mẹ thử mua dùng xem sao,cái này phòng tốt lăm,toàn thảo dược nên cung yên tâm,nó còn kết hợp với kháng sinh nữa đây nhưng bé nhà mình chưa ốm trong đợt này nên cũng chưa biết thế nào,mẹ nào dùng rồi thì chia sẻ nhé
    Me bibi_ngoan tham khảo bài viết này nhé
    http://dantri.com.vn/c7/s162-367838/sarbokids-tang-cuong-mien-dich-tren-duong-ho-hap.htm
    hay vào website của họ: www.pharmark.com.vn tốt nhất gọi điện hỏi sản phẩm cho nhanh,mẹ vào topic sức khỏe thảo luân nhé

3. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

không biết mẹ bibi_ngoan đã mua được thuốc chưa nhỉ

4. bibi_ngoan

bibi_ngoan Thành viên tập sự

Sản phẩm này có bán ở các hiệu thuốc lẻ không nhỉ?

5. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

Có bán ở các nhà thuốc đấy mẹ bibi_ngoan à,mẹ ở đâu nhỉ

6. Bibivietanh

Bibivietanh Thành viên chính thức

Hôm nay mới vào đây thấy mẹ Lan Nhi giới thiệu sản phẩm sarbokids mình phải thử xem thể nào. Cu nhà mình cũng hay bị viên đường hô hấp trên lắm, cứ mỗi lần thay đổi thời tiết là lại ốm. Cảm ơn mẹ bé nhiều nhé.:):)

7. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Mình cho bé nhà mình uống Broncho-vaxom. Thấy nhiều ngươi khen dùng loại này tốt cho các bé hay bị viêm đường hô hấp lắm. Mỗi tội là phải uống đủ liều

8. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

Broncho-vaxom uống cũng được nhưng sarbokids dễ uống hơn,uống đủ liều thì càng tốt nhưng theo kinh nghiệm của mình khi đổi mùa,thời tiết lạnh như mùa nay thì nên dùng thường xuyên,con ấm áp ta giãn dần ra,mà cái sarbokids này để được lâu toàn thảo dược nên cũng yên tâm.Nói chúng có điều kiện thì thường xuyên là rất tốt còn không thì cách nhật cũng chẳng sao

9. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

theo mình thì cac vacxin chỉ hỗ trợ phần nào chứ không thể giúp được hoàn toàn.

10. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

bt cho uống đc à??? hay theo chỉ đingh chứ

11. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

Bình thường cho uống được không cần phải chỉ định,nó phòng bệnh rất tốt chỉ trừ trường hợp cháu bị ốm điều trị bằng kháng sính thì nên cần chỉ định của bác sĩ vì nó cũng hỗ trợ điều trị rất tốt

12. mẹ C&C

mẹ C&C Thành viên sắp chính thức

Tớ vote cho Nước Diệp lục, cũng mua của 1 mẹ trên này, từ hồi dùng món này, con tớ chưa hề phải dùng kháng sinh, trộm vía con, trước là khách hàng quen thuộc ở phòng khám bác sĩ Thông đây. Mẹ nó nghiên cứu xem sao.

13. sieunhancoi

sieunhancoi Bắt đầu nổi tiếng

Nước diệp lục là gì hả mẹ nó? là thuốc hay TPCN?

14. chuotbach

chuotbach Thành viên mới

Nếu chị ở HN liên lạc với em theo nick yahoo : happycuoi2007 hoặc số điện thoại 0975 628 004, em dẫn chị đi gặp chuyên gia tư vấn dinh dưỡng (rất nổi tiếng, du học về và có kinh nghiệm trên 6 năm tư vấn thành công), mọi vấn đề của bé nhà chị sẽ được giải đáp ngay.

15. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

cái này hình như bán hàng đa cấp

16. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Cháu bạn đc nhiêu tháng rồi. cháu bạn dùng dinh dưỡng dạng sữa có bị sặc không?
    Bạn có thể tham khảo thêm topic này nha:http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=1586899#post1586899

Cái này chỉ ngậm mún thôi. cháu ăn dễ mà không bị sặc. Sau khoảng 5 6 gói. là hệ hô hấp của bé tốt ngay ấy mà

17. gigisusu

gigisusu Thành viên chính thức

Mình cũng đang dùng Thực phẩm chức năng cho con mỗi ngày. Mình chia 1/2 viên vitamin C và Canxi vào cho con. Trộm vía cả tháng nay dùng đều thì kô thấy bé bệnh bậy, lâu lâu thì hơi ho gió thôi. Đợt rồi áp thấp nhiệt đới thời tiết thay đổi đột ngột mấy bé bệnh nhưng may quá bé không bệnh. Bé lại vừa mọc thêm cái răng thứ 7 nữa. Bây giờ thì mình tín nhiệm nó lắm.

Mình thì ko thích dùng thuốc vì hóa chất thì cũng có tác dụng phụ nên mình thích dùng cái gì từ thực phẩm hơn. Mình xin phép không nói tên sp này, vì sợ rằng mọi người sẽ nghĩ là mình qc. Nhưng nếu mẹ tin tưởng thì có thể pm hỏi mình tên hãng, nhưng chuyện bạn đi tìm ai bán thì mình sẽ không cung cấp vì mình sợ người khác hiểu lầm ý mình lắm. Nếu không tin cũng ko sao ạ. Đó là cách mình chăm sóc cho con mình mà mình thấy tốt nhất.

Sửa lần cuối: 27/1/2010
    Lan Nhi thích bài này.
  18. kidsky

kidsky Thành viên tích cực

Tớ nuôi bé giống y chang bạn rất hay bị viêm đường hô hấp,lo suốt cũng đang thu thập thông tin khắp nơi xem nên cho bé dùng kèm thêm loại thảo dược nào cải thiện bớt mức độ viêm nhiễm ko.Bây jo cứ được khoảng tháng lại phải nhờ cậy đến kháng sinh đau lòng wa hix

19. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

Mùa này nhiều bé bị hô hấp quá,trẻ nhỏ miễn dịc kém mà,trong nhà có con nhỏ bị ốm thì chả làm được việc gì chau ốm cả nhà ốm theo.hic

20. Dua chuot

Dua chuot Thành viên tập sự

Bạn có biết mua sản phẩm này ở đâu, mình được bác sỹ kê cho con nhưng mà đi tìm mua 3-4 hiệu thuốc đều bảo không có.