Khác: Thuốc bổ bà bầu Prenatal multi DHA đã mẹ nào dùng chưa?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tienminh02, 12/6/2012.

1. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Ðề: Thuốc bổ bà bầu Prenatal multi DHA đã mẹ nào dùng chưa?

Mình cũng đang dùng loại này của mẹ KuHim hihi nhưng mà hiện tại đang nghén lắm nên chả thiết tha cái gì

Đang tải...

2. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nay vào lại topic do mình lập ra, hic, cũng thấy vui vui.
    Bé nhà mình đã được hơn 12 tháng rồi đấy các mẹ ạ.
    sau khi tìm hiểu về thuốc này mình có mua lọ to đùng uống 5 tháng mới hết.
    trộm vía em bé sinh ra dc 3.55kg, khỏe mạnh xinh xắn trắng trẻo, con trai mà lông mi dài, mắt ướt xinh như con gái (hay tại mẹ cháu thích bé gái quá nên bạn ý xinh như con gái)...
    bạn ấy biết đi lúc 10 tháng và biết nói vài từ đơn giản rồi ạ. Nhưng bạn ấy cũng hay ốm lắm cơ, hic, tháng nào cũng ho, sổ mũi, hay tiêu chảy...
    dù gì mình cũng khuyên các mẹ nên uống thuốc này, thực sự tốt nếu các bạn tìm đúng nguồn gốc chính.

3. my-baby

my-baby Thành viên đạt chuẩn

Mình được người nhà ở Mỹ mang về cho 3 hộp vitamin tổng hợp dành cho bà bầu Nature Made Prenatal Multi DHA 200mg DHA loại 150v, cái này cũng có thể dùng trước khi mang thai và khi cho con bú.
    Mình được mamadoanh chỉ thị là tháng 11 âm vừa rồi, do có kế hoạch từ trước nên mình uống thuốc này trước 3 tháng. Trộm vía, tháng vừa rồi mình thả và đã được 2v rồi. Hiện tại mình vẫn tiếp tục uống thuộc này nhưng tính ra uống nốt hộp dở mình đang uống và 1 hộp nữa là đủ thời gian mang thai, vì hạn của thuôc là tháng 7/2014 nên mình thừa ra 1 hộp.
    Vậy mình sẽ thanh lý 1 hộp đó với giá 600k (mình thấy ngoài chỗ bán hàng xách tay bán với giá 700k/hộp), mẹ nào có nhu cầu thì nhắn cho mình nhé, thanks

Thuocbobabau Prenatal thích bài này.
  4. thaomeo1

thaomeo1 NgOan nhẤt nhÀ :X

Em cũng đnag dùng Procare thấy cái này các mẹ khen quá nên đổi qua dùng còn thừa ra hẳn 2 lọ procare còn nguyên. Hic. Nhưng xem thành phần thuốc có DHA và omega-3 cao hơn hẳn procare nên em nghĩ là ổn hơn. Mẹ nó qua cửa hàng của mẹ Hà galaxie mà mua. Mẹ ý chuyên hàng Mĩ các mẹ tham khảo nhé. Em cũng mới mua Prenatal ở đây thôi. Bao giờ ngựa con ra đời nhất định sẽ mua sữa và đồ dùng cho con ở đây cho yên tâm
    Link đây ạ https://www.facebook.com/galaxie.ha?fref=ts

5. Đen Đanh Đá

Đen Đanh Đá Bắt đầu tích cực

Đã và đang dùng, ổn mn nhé. nhưng mà t vẫn uống thêm sữa bầu cho chắc ăn ^^

6. Thanhte

Thanhte Have a nice day!

Em cũng dùng cái này đc 2 tháng rồi, tạm thời thấy ổn :)

7. shopbecon2012

shopbecon2012 Hành động vi trẻ thơ!

Mẹ nó mua thuốc này ở đâu vậy? giờ có nhiều shop bán nhưng vẫn cảm thấy không yên tâm lắm

8. shu jin

shu jin Làm đẹp sau sinh uy tín

mình cũng tìm hiểu về thuốc này, hi vọng là dùng tốt hihi

9. phanhai

phanhai Thành viên tích cực

Giới thiệu sản phẩm :
    Nature Made Prenatal Multi + DHA được nhập trực tiếp từ Mỹ (USA) với công thức hoàn hảo kết hợp tất cả những vitamine, các khoáng chất thiết yếu cũng như các nguyên tố vi lượng và axit béo Omega-3. Chỉ cần uống một viên nang mỗi ngày sẽ là sự lựa chọn thông minh và đảm bảo nhất cho các phụ nữ mang thai và đang cho con bú hiện nay! Đồng thới viên nang Nature Made Prenatal Multi + DHA là công thức bồi dưỡng tối ưu cho phụ nữ chuẩn bị có thai.
    Trong thời gian mang thai, bà mẹ và thai nhi cần cung cấp đủ các vitamin, khoáng chất và chất vi lượng để phát triển hoàn thiện các chức năng. Đòi hỏi sự cân bằng dinh dưỡng của Bé và Mẹ trong 1 thời gian dài , lý giải cho sự mệt mỏi thiếu chất của các bà mẹ trước trong và sau khi mang thai. Thuốc Prenatal DHA, cung cấp hàm lượng sắt cao, là sự chuẩn bị tối ưu cho trẻ trước khi chào đời cũng như đảm bảo sức khỏe tốt nhất cho bà mẹ trong suốt cả quá trình mang thai và sau khi sanh. Viên nang Nature Made Prenatal Multi + DHA được tổng hợp từ 13 vitamin và khoáng chất quan trọng cùng với axit béo Omega-3 cần thiết, giúp tăng cường sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi và sức khỏe của người mẹ khi đang mang thai, đồng thời có thể làm giảm nguy cơ sinh con bị dị tật não hoặc tủy sống.
    Cơ thể người mẹ cần gần gấp đôi hàm lượng chất sắt mỗi ngày trong lúc mang thai Nature Made Prenatal Multi + DHA cung cấp hàm lượng sắt cao hơn để đáp ứng nhu cầu tăng trong thời gian mang thai cũng như Acid folic đầy đủ để giảm nguy cơ của trẻ sơ sinh bị khuyết tật về não hoặc dây cột sống. Nature Made đề nghị tiêu thụ ít nhất 400 mcg axit folic trước, trong khi mang thai và trong thời gian cho con bú Các axit béo Omega-3 như DHA, có tác dụng hỗ trợ cho phát triển thần kinh và thị giác của của thai nhi.

10. nhocyeu1511

nhocyeu1511 Thành viên rất tích cực

11. gà và chuột

gà và chuột Thành viên rất tích cực

Mình vừa nhờ bạn gửi từ Mỹ về lọ 150v đấy bạn à. Mình khuyên các mẹ mua thực phẩm chức năng ở VN nên cẩn thận, tìm nguồn hàng uy tín, bây giờ hàng giả nhìu vô cùng, (u)

12. lamegi1980

lamegi1980 Thành viên chính thức

Thuốc bổ bà bầu Prenatal multi DHA được bác sĩ khuyên dùng vì sản phẩm bao gồm 23 loại vitamin, khoáng chất cần thiết nhất và omega-3 fatty acids. Nhiều nghiên cứu đã chứng minh rằng những chất kể trên đóng vai trò dinh dưỡng tuyệt vời đối với sự phát triển hệ thần kinh của bào thai và sức khỏe của các mẹ trong quá trình mang thai. Ngoài ra chúng cũng giúp làm giảm khả năng mắc bệnh chậm phát triển trí não hay dị tật bẩm sinh khi các em bé chào đời.
    Mẹ tham khảo thêm ở trang nà nhé
    http://nhommuababy.com/thuoc-cho-phu-nu-mang-thai-nature-made-prenatal-multi-dha/

13. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

thuôc mà rõ nguồn gốc thì còn yên tam dùng bạn ạ ~!~

14. BIMEOMEO

BIMEOMEO Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đang uống thuốc này , tập 1 bác sĩ khám cũng kê loại này. procare nhiều báo nói rằng ko rõ nguồn gốc xuất xứ nên giờ ko dùng nữa . Order thuốc này của các mẹ Dịch vụ đặt hàng quốc tế ý. hii.

15. thuyhiep

thuyhiep Thành viên rất tích cực

Em cũng đang dùng loại này,trộm vía ko ốm nghén j cả,không biết sau này sinh em bé thì thế nào ạ,có khi em uống tiếp đến lúc e bé 3 tháng

16. mayandbumshop

mayandbumshop Thành viên sắp chính thức

Mình cũng dùng loại này từ trước khi mang thai 1 tháng, 3 tháng đầu ít nghén so với nhiều người. bs khám cho mình cũng bảo uống tiếp thuốc này, ăn uống như bình thường, bổ sung canxi ống, không cần uống sữa bầu, nếu thích thì có thể uống 1 ngày 400ml sữa tươi không đường (đến tháng thứ 7 thì em bé lớn hơn bình thường - mẹ không bị tiểu đường nhé - nên bs dặn hạn chế sữa lại). Mình nhờ người nhà đặt hàng về nên đảm bảo chất lượng. Một số người quen của mình cũng dùng, cũng không bị nghén hoặc ít nghén, bé sinh ra thông minh nhanh nhẹn. Thấy chất lượng ok nên mình cũng nhập về bán :)

Thuốc có mã reward nên khi nào các mẹ mua, nhớ hỏi người bán check code online để đảm bảo là hàng thật nhé. Thuốc của mình bán thì
    cũng là mua để mình uống nên bảo đảm chất lượng. mình uống từ trước khi mang thai 1 tháng, dự định sẽ uống đến khi con thôi bú mẹ ạ.

Kinh nghiệm của mình (không phải để quảng cáo cho hàng mình bán đâu ạ) là chỉ nên mua hũ 90viên trở xuống, không nên mua hũ 150 viên, mặc dù giá rẻ hơn nhiều thật. Lý do là thuốc được sản xuất tại Mỹ, khí hậu mát mẻ, bảo quản tốt hơn ở VN mình. Thực tế là mình đã từng uống 1 hũ 150v, những viên cuối bị dính vào nhau, những viên cuối cùng dính vào đáy hũ, phải dùng muỗng cạy lên, mặc dù mình luôn đậy kín nắp và cất trong tủ thuốc. Không chắc là thuốc như vậy có bớt tác dụng hay biến đổi chất gì không, nhưng thuốc uống bồi dưỡng cho bé nên cứ dùng thế nào cho tốt ạ.

17. medaudau2010

medaudau2010 Thành viên tích cực

Em trai mình ở Mỹ gửi về cho mình mấy lọ. Nghe nói thuốc này khá tốt, hi vọng như vậy

18. mẹ HỷTiên

mẹ HỷTiên Thành viên đạt chuẩn

Chào mẹ nó! Đợt trước mình có bầu đến tháng thứ 6 mới biết đến loại Prenatal Multi DHA để uống. Nhưng bác sĩ bảo uống sớm hơn thì tốt, đến khoảng tháng thứ 3 thì ngoài procare nên uống bổ sung thêm các loại vitamin khác cho bé đủ chất mn ạ. Hiện mình cũng đang bán một số DHA dành cho bà bầu. Tuy nhiên bạn cứ tham khảo ý kiến bác sĩ khuyên dùng loại nào thì sử dụng cho yên tâm.

19. kagome

kagome

Thế mà mình cứ tiếc ko đặt lọ 150v để dùng đến lúc sinh luôn đỡ tiền ship từ Mỹ về :D Vừa nhờ cô bạn ở Mỹ mua cho 1 lọ 90v. Đến tuần 20 BS của mình mới kê loại này nên mình mới biết để chuyển sang trước cũng uống Procare!

20. Tom còi

Tom còi Thành viên nổi tiếng

Mình uống cái này từ trước khi bầu 3 tháng, bg sắp sinh rồi vẫn uống, vì đang uống giở lọ 90v, chắc phải sau sinh 1-2 tháng mới hết. Ko biết có phải nhờ thuốc ko mà mình bầu cũng khá khỏe, ko bị nghén nhiều. Tuy nhiên 3 tháng cuối vẫn phải bổ sung canxi, sắt nữa đấy