Khác: thuốc bổ trong thời kỳ mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi be_xinh, 17/9/2009.

1. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

các mẹ ơi cho em hỏi vấn đề uống thuốc bổ trong thời kỳ mang thai với. Vì nhà em ở Lạng Sơn đó ở đay bs siêu âm lần đầu là lúc thai đc 5 tuần thì chỉ dặn là uống Obimin và 20vien cãni, dặn uống hết thì mua uống tiếp. nhưng em về nghe mọi nguoi bao la uống obimin không tốt bằng Procare nên em uống procare, uống hết canxi rùi nhưng em cũng ko uống nữa. bg thai dc 10 tuần rùi, tuần trước em có xuống Hn khám ở 56 HBT nhưng mà chả thấy bS tư vấn cho uống thuốc gì ( hay tại em không hỏi nhỉ). vì em ăn không nhiều, cũng không chăm uống sữa nữa nên muốn uống thuốc bổ( dễ uống hơn sữa. hihi) mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. thak mọi người nhìu nhìu:razz::p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi be_xinh
    Đang tải...

2. bibi_0409

bibi_0409 Thành viên mới

Híc. Mình đi khám, hỏi ông là uống gì, ông cho uống 2 loại thuốc có axitfolic và canxi. Hết mà không mua uống típ ông ý mắng cho. Mà mình được 34 tuần rồi. Bác sĩ bảo: Uống đến khi sinh. Mà vẫn bắt uống sữa.
    Nếu bạn không ăn được nhiều, thì nên uống thêm sữa để bổ trợ thêm chất cho mẹ và bé. Sữa với thuốc, có cái nào thay thế được cái nào đâu. :(

be_xinh thích bài này.
  3. Lavieee

Lavieee Bắt đầu nổi tiếng

Tủy theo tình hình tài chính của mình bạn ạ. Cũng không hẳn là thuốc ngoại tốt hơn thuốc nội đâu. Bạn xem thành phần của thuốc để so sánh nhé. Tớ thấy có người uống Procare, Obimin, Zentomum hay Pretanal... đều là thuốc bổ, bổ sung vitamin và các chất cho bà bầu và bà mẹ cho con bú. Nếu điều kiện kinh tế tốt bạn có thể uống Procare, Pretanal cho yên tâm còn không thì bạn uống 2 thuốc kia. Đừng lo lắng nhiều quá, quan trọng nhất là chế độ ăn uống đầy đủ chất và phù hợp với từng giai đoạn phát triển của thai kỳ. Tớ đọc có tài liệu còn nói là nếu ăn uống đầy đủ thì việc bổ sung bằng thuốc là không cần thiết đâu. Chúc hai mẹ con khỏe!

be_xinh thích bài này.
  4. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

cảm ơn 2 mẹ nha!vậy ngày mai mình lại mua canxi về uông tiếp!

5. sanhdieu_vt

sanhdieu_vt Thành viên chính thức

e thấy bà chị e chả có thuốc bổ j mà vẫn mập mạp và khỏe mạnh bthuong nên ko fai cứ uống thuốc là tốt đâu

6. congchuanhỏ2009

congchuanhỏ2009 Thành viên chính thức

Chào các mẹ, đặc biệt là các mẹ đang mang bầu.

Mình đang mang bầu và có nhờ người nhà bên Mỹ mua cho 2 lọ Vitamin tổng hợp gửi về,
    nhưng đến khi gửi về thì mình cũng gần sinh rồi, may ra chỉ uống hết 1lọ thôi,
    1lọ vẫn còn nguyên, để thì cũng phí, mẹ nào quan tâm thì mình alô mình thanh lý lại nhé
    Link của nó đây các mẹ: http://www.gnc.com.sg/product/0100743.aspx?category_id=C78E8307-9AC5-446F-8BB9-20AFF9302BDC
    Mình xem link này xong nhờ người nhà mua đấy,
    Có cả giá trên đó, mẹ nào đang bầu bí cũng có nhu cầu thì mình thanh lý rẻ cho.
    Loại này của hãng General Nutrition Corporation, địa chỉ của nó ở: Pittsburgh, PA 15222, USA. (mình thấy đề trên vỏ hộp thế)
    liên lạc cho mình theo số 095.789.9369 mình thanh lý lại cho đỡ phí nhé.
    P/S: Các mẹ lưu ý: lọ này 120 viên nhé, uống được trong 4 tháng, chứ không phải lọ nhỏ 30 hay 90 viên đâu nhé. Uống sau sinh 2 - 3 tháng cũng rất tốt, vì thời kỳ đó em bé vẫn còn bú sữa mẹ mà.
    mình đi khám nói BS đang uống loại thuốc này rồi thì BS bảo thế không cần phải uống thêm gì nữa,
    Tính ra thì uống thuốc này rẻ hơn mấy loại thuốc VN nhiều, mà lại yên tâm hơn.

Còn đây là hình mình vừa chụp lọ thuốc đây:

Attached Files:

7. duongoctu

duongoctu Thành viên tập sự

Dùng doppelherz vital pregna của đức đi các mẹ. 285k/ hộp/ tháng, uống rất tốt, em bé bụ bẫm.